ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ธรรมทายาท ภาคฤดูร้อน รุ่น ๓๕

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สารเณรต้นกัป

สารเณรต้นกัป
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2007 - 08:03 AM

เรา สามเณร แฟรงค์ กลุ่ม ๔ งับบ glare.gif

#2 A Little Guide

A Little Guide
  • 190 โพสต์
  • Interests:อาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์<br /><br />http://www.v-guidecenter.com<br />*** ศูนย์รวม อาสาสมัครมัคคุเทศก์ ที่รักในการทำความดี ***<br /><br />เรา คือ อาสาสมัครแห่งพระรัตนตรัย

โพสต์เมื่อ 21 May 2007 - 07:33 PM

ไม่ทราบว่า ...ทำไมถึงมีชื่อรุ่นว่าตรัสรู้ธรรมค๊ะ ** ขอที่มาหน่อยค่ะอยากรู้จัง

"ถ้าหากข้าพเจ้า ผิดพลาดแต่ประการใด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ"

กำลังใจที่ดีงาม มาจากการนั่งสมาธิ
ความคิดอันวิเศษ มาจากใจที่สงบ
ความอดทนอันสูงสุด มาจากใจที่หยุดนิ่ง

น้องขวัญ
...A LiTTle GuiDE...
อาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์
สังกัดกองปฏิสันถาร สำนักศรัทธาภิบาล
" ใจชอบ รอบรู้ สู้งาน ปฏิภาณไว ใจบริสุทธิ์ "
สโลแกนประจำอาสาสมัคร V-Guide โดย...พระเดชพระคุณท่านพระราชภาวนาวิสุทธิ์ (หลวงพ่อธัมมชโย)

#3 เกี๋ยง^^

เกี๋ยง^^
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 May 2007 - 12:08 AM

พระพุทธเจ้าตรัสรู้ธรรมตอนอายุ35ครับ หลวงพ่อเลยตั้งชื่อรุ่นให้ว่ารุ่นตรัสรู้ธรรม พ.สิทธิวัชร์ ตนฺติวฑฺฒโน กลุ่ม ๔
เว็บบอร์ดของพวกเรา ธทย.รุ่น35
http://www.bunpacha.com/dmy35/

#4 ว่างว่าง

ว่างว่าง
  • 200 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 May 2007 - 10:15 AM

อยากทราบว่าเล่นเน็ตที่ไหนครับ ตอนผมบวชธรรมทายาทรุ่นที่34 ไม่ได้เล่นเน็ตเลยครับ เล่นที่แจ่มจันทร์ป่าวครับ

#5 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 May 2007 - 02:09 PM

สึกไปเล่นไง glare.gif

ผมรุ่น 32 ครับ
แอดมาคุยได้นะ [email protected]

#6 เกี๋ยง^^

เกี๋ยง^^
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 May 2007 - 08:48 PM

ถูกต้องนะครับ
สึกไปถึงเล่นได้
เว็บบอร์ดของพวกเรา ธทย.รุ่น35
http://www.bunpacha.com/dmy35/

#7 --AEE--

--AEE--
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 May 2007 - 09:49 AM

หวัดดีๆแฟรงค์ และเพื่อนๆพี่ๆ ธรรมทายาท*35 ครับ nerd_smile.gif
นี่สามเณรเอ้ กลุ่ม 4 เองน้า...............
เป็นไงมั่งครับ เพื่อนๆ พี่ๆ สบายดีกันป่าวครับ

#8 jane_072

jane_072
  • 539 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 May 2007 - 12:41 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุๆๆ

#9 phudit

phudit
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 May 2007 - 02:38 PM

ขออนุโมทนาบุญกับธรรมทายาทรุ่นน้องทุกๆคนด้วยนะ สำหรับนักสร้างบารมี พี่รุ่น 13/2528 หลวงพ่อท่านตั้งชื่อรุ่นว่า "รุ่นทนทายาด" เพราะเป็นรุ่นบุกเบิกปฏิบัติธรรมนอกวัดรุ่นแรก อย่าลืมบอกบุญงานวันวิสาขบูชากันด้วยนะ พฤหัสบดีที่ 31 พ.ค. 50 มีอะไรพูดคุยปรึกษากันได้นะ ไม่ต้องเกรงใจ แนะแนวการศึกษาและอื่นๆ งานประจำ วิทยุการบินฯ หน่วยงานควบคุมการบินแห่งชาติ รัฐวิสาหกิจสังกัดกระทรวงคมนาคม งานพิเศษ ที่ปรึกษาธุรกิจที่ดิน ธุรกิจเครือข่ายสุขภาพ ธุรกิจประกันชีวิตเพื่อสะสมทรัพย์ และลดหย่อนภาษีส่วนบุคคล และผู้ประกอบการ www.inglife.co.th , E-mail: [email protected] , 08-1939-8058.

#10 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 May 2007 - 01:46 PM

รุ่นพุทธบุตรสวนลิ้นจิ่ ครับ หรือ รุ่นบูชาธรรมพระราชภาวนาวิสุทธิ์ 63 ปี โครงการ 1 เป็นรุ่นแรกที่ได้บุกเบิกใช้สวนลิ้นจี่อย่างเป็นทางการ