ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

. . . . ที่มา เบื้องหลัง เทคนิค เพลงลาวดวงบุญ . . . .

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 45 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 the miracle girl ^__^

the miracle girl ^__^
  • 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 October 2008 - 11:31 PM

ไม่รู้ว่าเราแอบลำเอียงหรือเปล่านะคะ
ฟังเพลงหลาย version ที่หลวงพ่อเปิด
เราชอบเพลง ลาวดวงบุญ ทั้งสองเวอร์ชั่น มากที่สุดเลยค่ะ

#32 ใสเย็น

ใสเย็น
  • 92 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 October 2008 - 11:34 PM

เพลงเพราะมากค่ะ
อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
pthata.hi5.com

#33 Regenbogen

Regenbogen
  • 441 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2008 - 02:36 AM

สาธุ จ้ะ

#34 ลีดเดอร์

ลีดเดอร์
  • 416 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2008 - 09:42 AM

ยินดีค่ะ ใครทำดี มีผลงานเด่น เป็นที่ถูกอกถูกใจครูไม่ใหญ่ได้เนี่ย ก็ไม่ธรรมดาแล้วล่ะ ต้อง เชียร์กันหน่อย

#35 ใสในใส

ใสในใส
  • 58 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2008 - 01:32 PM

[b]อนุโมทนา บุญใสใส ใหญ่เต็มดวง

เพลง "ลาวดวงบุญ" หนุนใจใส ใฝ่ใจในกฐิน

สละทร้พย์ จารึกชื่อ แผ่นทองคำ องค์ฌานจอมชีวิน

สามโลกยินดี พร้อมร่วมเปล่ง "อนุโมทนาบุญ"][/b

สาธุ...

#36 kawank_krab

kawank_krab
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2008 - 07:21 PM

ว้าว ว้าว ปลื้มน่าดูเลย อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ช้าไปหน่อย 555+
ปลื้มแทนค่ะ

#37 dhammacyber1

dhammacyber1
  • 75 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2008 - 08:54 PM

สาธุๆ เพราะมากๆ
เชิญเล่นเกมส์ธรรมะ DMCสนุกๆ

คลิ๊กทีนี่ >> http://www.dmc.tv/forum/index.php?showtopic=17718

#38 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2008 - 09:25 PM

เข้ามาปลื้มมมมม.. ทำหน้าบานนนนนแข่งกับทานนนนนตะวันนนนนนนน.. 55555.. happy.gif

กราบขอบพระคุณทุกท่านมากๆจ้า..
ขอน้อมเอาบุญแต่งเพลงชวนคนทำความดีที่ทำมาทั้งหมด..
มอบให้ทุกท่านให้ได้บุญด้วยกันถ้วนทั่วทุกท่านเลยน๊า..
สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#39 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2008 - 11:27 AM

สาธุครับ >w<
เข้าใจแต่งนะ

#40 potaesmart

potaesmart
  • 160 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2008 - 07:26 PM

สาธุ สาธุ สาธุ..............ปลื้มสุดๆ

#41 newtiti

newtiti
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2008 - 07:49 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ แต่งเพลงได้เก่งมาก ๆ ค่ะ (โดนใจมาก ๆ ค่ะ ตั้งแต่อ่านเบื้องหลังการแต่งเพลงอาราเร่หล่อหลวงปู่จนถึงลาวดวงบุญ)จะคอยติดตามผลงานและเรื่องราวดี ๆ เกี่ยวกับเบื้องหลังของเพลงต่อ ๆ ไปนะคะ smile.gif

#42 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

• 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2008 - 08:59 PM

Update.. เพิ่มเติมจากของเดิมนะ..

ล่าสุดได้รับเงินจากเพื่อนพี่เล็ก ชื่อ พี่น้อย และ ครอบครัว
โอนเงินมาจำนวน 500 บาท
และได้รับเงิน 1,000 บาทโอนมา.. คาดว่าน่าจะเป็นท่าน อริย 072 ตามที่ท่านได้บอกไว้..
ยังไงมา Confirm หน่อยนะท่าน..
เพื่อร่วมบุญทำเพลงชวนคนทำความดีในครั้งนี้
ได้รับแล้วจ้า.. สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif
ขอน้อมเอาบุญนี้ให้พี่เล็ก และ พี่น้อย.. และท่าน อริย 072 ได้บุญไปกับเรา ทั้ง 2 เพลงเลยนะคะ
ทั้งเพลงเก่าและเพลงใหม่นี้ด้วย.. ขอให้พี่เล็กและครอบครัว และพี่น้อย และครอบครัว และ ท่าน อริย 072
ได้พบเจอแต่สิ่งที่ดี ได้พบเจอแต่กัลยาณมิตร บัณฑิต นักปราชญ์ ที่ชักนำไปทำความดี
ทุกภพทุกชาติ.. เพราะบุญแต่งเพลงชวนคนมาทำความดีนี้.. ก็เหมือนการทำหน้าที่
กัลญาณมิตรที่ดีนั่นเอง.. และขอให้พี่เล็กและครอบครัว มีชื่อเสียงที่ดีงาม
เป็นที่รัก เคารพ ยกย่อง เทิดทูน บูชา ของทุกท่านที่ได้พบเห็น ทั้งมนุษย์ พรหม
เทวดา และสรรพสัตว์ทุกภพทุกภูมิ..
ตราบกระทั่งถึงที่สุดแห่งธรรม เทอญ.. สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif

ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..

#43 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 October 2008 - 04:16 PM

จ้า..ท่านหน้าใสฯ คอนเฟิร์มจ้า
โอนผ่าน ATM ให้เมื่อวานซืน 1000นึง
(บังเอิญ ไปบอกใน PM)
ร่วมบุญ ที่ท่านอัดเสียง
เอาบุญเผยแผ่ธรรมะ บูชาธรรม หลวงปู่ หลวงพ่อ
อาศัยควบไป กับฝีมือแต่งเพลงที่สุดยอด ของชาวเว็บเรา
เพลงออกอากาศ ผ่าน DMC ทุกวันนะ
ชื่นใจ
...

#44 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

• 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 October 2008 - 08:04 PM

อาราเล่ตอบว่า.. O.. O.. O.. K.. happy.gif

#45 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 October 2008 - 08:55 PM

อื้อหือ สาธุ สาธุ ไม่อยู่สองสัปดาห์..ตกข่าวหลายๆ เด้อ...ท่าน

โหลดไปฟังแล้ว แต่ยังไม่ได้ฟัง เพราะฟังครูไม่ใหญ่อยู่ค่า คงต้องรอพรุ่งนี้ค่าาา

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#46 หนุ่มหัวฟู

หนุ่มหัวฟู
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 August 2009 - 08:49 PM

กระทู้นี้นานแล้วรึยังครับ

คุณแต่งเพลงได้เพราะดีนะครับ

แค่นั่งสมาธิก็แต่งเพลงได้สุดยอดขนาดนี้เลยหรือครับ

ผมนั่งสมาธิไม่ได้เลย แบบว่าสมาธิสั้นน่ะครับ

ผมว่าเสียงผู้หญิงในเพลงน่ะ

เสียงใสดีนะครับ

ชอบเพลงนี้ครับ

ผมฟังเป็นสิบๆรอบแล้ว

เคยฟังครั้งแรกตอนเข้าค่ายปฏิบัติธรรม

ที่ศูนย์เยาวชนอุบลฯ ฟังครั้งแรกก็จิ๊ดเลยล่ะครับ

ผมว่าเสียงระดับนี้คงไม่ใช่มือสมัครเล่น

เสียงขนาดนี้มันมืออาชีพแล้วครับ

ขออนุโมทนาสาธุ กับผู้ที่เกี่ยวข้องทุกคนครับ

แล้วจะรอฟังอัลบัมต่อไปนะครับ