ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

-- กระทู้นี้สำหรับผู้ต้องการไปพนาวัฒน์ กับ www.dmc.tv --

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 35 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 November 2008 - 05:25 PM

สวัสดีค่ะทุกท่าน

มาแล้วค่ะตามคำเรียกร้องของพวกเราชาวสมาชิก www.dmc.tv
เนื่องจากกระทู้ที่ผ่านมาๆ เกิดอาการถกเถียงกัน เรื่องวันที่จะจัดปฏิบัติธรรมที่สวนพณาวัฒน์ จ.เชียงใหม่ ตอนแรกจะจัดวันที่ 7-13 ธ.ค. คนนั้นไม่ว่างวันนั้น คนนี้ไม่ว่างวันนี้

- ฟ้าร้างไม่ว่า่งช่วงวันที่ 5 ธ.ค.
- ช่วงวันที่ 13 ก็ V-star มีหลายท่านต้องเป็น V-Guide รับบุญใหญ่กัน
- ส่วนสิ้นเดือน พ.ย. ก็เต็มแล้วค่ะ จองไม่ได้
- ช่วงวันที่ 20 ก็ตักบาตรทุ่งทานตะวัน

ก็เลยมีความจำเป็นที่จะต้องเลือกค่ะ เลยได้สรุปลงตัวกันในช่วงวันที่

14 - 20 ธันวาคม พ.ศ.2551 นะคะ

พระอาจารย์นำปฏิบัติธรรมได้แก่
1. พระสันทัด
2. พระทวีศักดิ์
3. พระศักดิ์ชาย

ก็ขอเรียนเชิญนะคะ สำหรับผู้ที่สนใจจะไปฉลองกองหล่อทองหลวงปู่+กองกฐิน ของพวกเราชาวเว็บ ที่ล้นกันเป็นอัศจรรย์ ด้วยการไปรวบ บุญที่ได้ทำร่วมกันมา กลั่นเป็น ทรัพย์สมบัติ คุณสมบัติ ฯลฯ ที่เราจะเอามาใช้ได้อย่างทันใจ คิดปรารถนาสิ่งใด ก็จะได้รวบเอาบุญที่ทำมานี่แหล่ะ เบิกถอนกันมาใช้ให้จุใจ เต็มอิ่ม สมปรารถนาทุกสิ่งประการ

หากท่านใด ไม่สะดวก หรือต้องการไปลพบุรี ก็ตามสะดวกค่ะ ไม่ว่ากัน ไว้โอกาสหน้าค่อยมาจอยกันใหม่ก็ได้ค่ะ

แต่การไปพณาวัฒน์ครั้งนี้ พวกเราจะมีการประชุมกลุ่มชาวเว็บ เพื่อสร้างความแข็งแกร่งของทีมผู้รักการสร้างบารมีผ่านอินเตอร์เน็ตอย่างพวก เรา ให้ได้ชุ่มฉ่ำ เต็มอิ่ม กับบุญที่เพิ่งผ่านไปหยกๆ แหม แค่นึก ก็ปลื้มใจแล้วค่ะ

รายละเอียดนะคะ

ค่าใช้จ่าย: ท่านละ 2,500 บาท (คุ้มสุดคุ้มค่ะ ลองคิดดู ค่ารถไปกลับเชียงใหม่ ก็หมดแล้วค่ะ)

กติกา: โปรดติดต่อจองที่นั่งของท่าน ภายในวันที่ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2551 พร้อมจ่ายปัจจัย จำนวนท่านละ 1,000 บาท เพื่อจองที่นั่ง (หากเปลี่ยนใจไม่ไป โปรดติดต่อ ภายในวันที่ 30 พ.ย. จะได้เงินคืน หากหลังจากนั้นจะไม่ได้เงินคืนค่ะ) และชำระค่าใช้จ่ายส่วนที่เหลือ ภายในวันที่ 30 พ.ย. ค่ะ

ติดต่อจองพร้อมชำระปัจจัยได้ที่:
ฟ้าร้าง: 089-4965261
Innerspot: 086-0169777
สิริปโภ: 0851968456

รายชื่อผู้ที่จองแล้ว
1. Innerspot
2. ฟ้าร้าง
3. LuckySmile™
4. ป้าเพ็ญ
5. คุณ n00m
6. Miracle Girl
7. หนุ่ย เพื่อน Miracle Girl
8. ป้าติ๋ว ทีมสุพรรณ
9. ติ๊ก ทีมสุพรรณ
10. ลูกสาวป้าติ๋ว ทีมสุพรรณ
11. พี่ช้างบ้า
12. พี่น้ำใส
13. ธิษณิน
14. เพื่อนคุณ ธิษณิน
15. เพื่อนคุณ ธิษณิน
16. คุณ Lucky Girl
17. เพื่อนคุณ Lucky Girl
18. คุณ ต้นกล้าธรรม
19. สิริปโภ
20. Sky noi

"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 10 November 2008 - 05:52 PM

รับทราบครับ

#3 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 10 November 2008 - 06:07 PM

กิจวัตร กิจกรรม การปฏิบัติธรรม

4.30 ตื่นนอน
5.00 สวดมนตทำวัตรเช้า์ นั่งสมาธิ
6.30 ออกกำลังกาย
7.10 รับประทานอาหารเช้า
8.50 ฟังธรรม ปฏิบัติธรรมรอบสาย
11.00 รับประทานอาหารกลางวัน
13.20 ฟังธรรม ปฏิบัติธรรมรอบบ่าย
16.00 พบปะพูดคุย ตามกลุ่ม สอบถามข้อสงสัยต่างๆ
18.20 สวดมนต์ทำวัตรเย็น นั่งสมาธิ ฟังธรรมะจากโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา
22.00 นอน

หมายเหตุ

รถบัสจะออกจาก วัดพระธรรมกาย เวลา 18.00 น. วันอาทิตย์ที่ 14 ธค ครับ

แต่....

ท่านสามารถไปสวนพนาวัฒน์ ได้โดยทางเครื่องบิน

Air Asia เที่ยวไป FD3232 ออก 6.45 น วันจันทร์ที่ 15 ธค
การบินไทย เที่ยวไป TG1106 ออก 6.45 น วันจันทร์ที่ 15 ธค
จะมีรถตู้มารอรับที่สนามบินเชียงใหม่ เวลา 8.00 น.

ท่านใดจะเดินทางโดยเครื่องบิน สามารถบอกเล่าเก้าสิบกันก่อนนะครับ จะได้จัดรถได้ถูก

หากท่านไม่สามารถอยู่ครบ 7 วันได้ สามารถกลับก่อน ในวันพฤหัสที่ 18 ธค มีรถตู้บริการจากสวนพนาวัฒน์ (สามารถบอกก่อนและหลังที่ขึ้นไปปฏิบัติธรรมแล้ว)

ขึ้นไปพร้อมๆกันคงสนุกนะ ครับ หุหุ

#4 อาม่า

อาม่า
  • 218 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 November 2008 - 06:34 PM

โห.... อยากไปอยากไป ขอ ไปหา ผู้มารับบุญ อยู่ร้านแทนก่อนนะ

#5 ติงตังมาว

ติงตังมาว
  • 58 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 November 2008 - 06:34 PM

biggrin.gif อยากไปจังเลย sick_smile.gif

#6 the miracle girl ^__^

the miracle girl ^__^
  • 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 November 2008 - 06:36 PM

กำลังชวนเพื่อน ๆ ค่ะ อยากให้มีคนไปร่วมบุญกับพวกเราเยอะ ๆ ค่ะ

#7 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 02:42 AM

ดีจังเลยนะครับ .... สาธุ

#8 NooF ภาค 7 ประตูน้ำ

NooF ภาค 7 ประตูน้ำ
  • 51 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 04:35 AM

เลยไม่ได้เจอกันเลย T_T

จะไปกันวันที่ 21 ธค

มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#9 LADY RACHEL

LADY RACHEL
  • 57 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 05:20 AM

อยากไปเป็นที่สุดเลยอ่ะ แง

#10 kiangjung

kiangjung
  • 119 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 09:47 AM

พักร้อนหมดแล้ว เพิ่งกลับจากหิมวันต์ ไว้โอกาสหน้านะค่ะ ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้ากับทุกท่านค่ะ

#11 usr26151

usr26151
  • 24 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 09:58 AM

อยากไปด้วยจังเลยค่ะ แต่ติดที่ปัจจัย เพราะรับบุญเจ้าภาพเขาแก้วเสด็จไว้ (ยังเติมไม่ครบ)

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับกัลยาณมิตรทุกท่านค่ะ เอาธรรมะใส ๆ มาฝากด้วยนะคะ สาธุ

#12 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 11:53 AM

อยากไป แต่นัดเพื่อน ๆ ไปตักบาตรที่ลพบุรีแล้ว
วันที่ 20 ธค. วันเกิดเราพอดีเลย

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#13 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 12:01 PM

อยากไปด้วยจังเลยยยยยยยยยย ....ตะ...แต่....แตตต่....ไปไม่ด้ายยยย....เพราะว่าวันลาหมดแล้วอ่ะ แถม...ช่างเถอะค่ะ

ไปทำกิจกรรมพิเศษอะไร ก็เอามาบอกเล่าเก้าสิบให้ฟังกันบ้างนะคะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#14 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 01:13 PM

ไม่ได้ไป แต่...จะมารอส่งในเว็บนะ
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#15 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 01:52 PM

ทางทีมสุพรรณโทรมาจองอีกสามที่ครับ

#16 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 02:32 PM

^_^

#17 Lucky Girl

Lucky Girl
  • 653 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 09:21 PM

อยากไปค่ะ เดี๋ยวไปหาออร์เดอร์เอาใจเจ้านายแล้วจะหาจังหวะขอซะเลย สำเร็จแล้วจะรีบติดต่อจองค่ะ เอาใจช่วยพี่ด้วยน่ะจ๊ะ

#18 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 November 2008 - 09:51 AM

ฮ่า...ฮ่า....ดีใจจังเลย เมื่อวานเย็นได้ ทำเรื่องขออนุมัติพี่สาว และลูก ๆ ได้รับอนุมัติในเบื้องต้นแล้ว

และเมื่อเช้านี้เอง สดๆ ร้อน ๆ ก็ขออนุมัติท่านเทพบุตร โดยการชักแม่น้ำทั้ง 6 สาย (แค่ 5 สายไม่พอ)

และก็ได้รับอนุมัติในขั้นตอนสุดท้ายแล้ว ..ไชโย..ไชโย ดีใจจังเ้ยย...เพราะเดือนนี้ เป็นเดือนเกิดของเราด้วยล่ะ

เดี๋ยวจะโทรไปหาน้องฟ้าร้างจองที่ และโอนเงินเลย และขอเอาใจช่วย คุณLucky Girl ด้วยขอให้ได้ไปด้วยกันนะ นะ

อยากให้พวกเราไปกันเยอะ ๆ ๆ จะได้อบอุ่น ๆ ๆ ค่ะ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#19 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 12 November 2008 - 10:41 AM

อย่าลืมนะครับ สำรองที่นั่งภายในวันที่ 20 พย นะครับ

#20 Dok_Bua

Dok_Bua
  • 233 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 November 2008 - 11:22 PM

ว้าวววว...เป็นกิจกรรมที่ดีมากๆเลยค่ะ เสียดายที่คงจะไม่ได้ไป เพราะว่ากำหนดกลับไทยช่วงมกราคม
แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ เอาไว้โอกาสหน้าคิดว่าคงไม่พลาด

มีท่านสมาชิกดีเอ็มซีท่านใดที่มีเพื่อนหรือคนที่ท่านรู้จัก หรือว่าจะเป็นสมาชิกชาวดีเอ็มซี ที่อยากไปร่วมในครั้งนี้และยังไม่เคยไปพณาวัฒน์มาก่อน ส่งข้อความหลังไมค์มาได้เลยค่ะ ดอกบัวขอเป็นเจ้าภาพให้ จำนวน 2 ท่านนะคะ

เหมือนอย่างที่คุณน้ำใสบอกอ่ะค่ะ อยากให้ไปกันเยอะๆนะคะ จะได้อบอุ่น

โมทนาบุญกับทุกๆท่านที่จะได้ไปร่วมในครั้งนี้ด้วยนะคะ

...ขอสร้างบารมี เอาชีวีเป็นเดิมพัน ...

#21 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2008 - 01:12 AM

โมทนาบุญกับทุกๆท่านที่จะได้ไปร่วมในครั้งนี้ด้วยนะครับ
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#22 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2008 - 09:09 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับคุณดอกบัวอย่างยิ่งค่ะ บุญครั้งนี้จะนำพาซึ่งความสุข ร่มเย็น มาสู่

ครอบครัวของคุณดอกบัวค่ะ สาธุ สาธุ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

#23 ฟ้ายังฟ้าอยู่

โพสต์เมื่อ 13 November 2008 - 02:35 PM

คุณดอกบัว น่ารัก และใจบุญที่สุดเลยค่ะ (ฟ้าร้างเคยไปพณาวัฒน์แล้ว แต่ขอใช้สิทธิ์ได้ปะคะ อิอิ)
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."

#24 ใสเย็น

ใสเย็น
  • 92 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2008 - 06:39 PM

อยากไปด้วยจังค่ะ
ช่วงนี้อากาศคงจะหนาวน่าดูเหมือนกันนะคะ
pthata.hi5.com

#25 Dok_Bua

Dok_Bua
  • 233 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2008 - 06:52 PM

คุณอลิส โอเคค่ะ ไม่มีปัญหา แต่ตั๋วอีก2ใบยังอยู่นะคะ รวมกับของคุณอลิสก็เป็น3ใบ
ช่วงนี้เสียดายหุ้นตกไปหน่อย ไม่งั้นจะขอเป็นเจ้าภาพสัก10.... tongue.gif อิอิ

อีก2ใบยังว่างค่ะ อยากให้โอกาสคนที่ไม่เคยไปก่อน แล้วหลังวันที่ 16 ถ้ายังว่างอยู่
ก็ให้ใครก็ได้ค่ะ จริงๆก็ตั้งใจจะทำบุญด้วยอยู่แล้ว แต่เนื่องจากว่าดอกบัวได้คุยกับแม่
แล้วแม่บอกว่าลองให้โอกาสคนที่ยังไม่เคยไปดูก่อนสิ...เนี่ยะแหล่ะค่ะที่มาที่ไป happy.gif

เดี๋ยววันนี้ดอกบัวจะโอนปัจจัยเลยค่ะ แล้วจะแจ้งเรื่องใบเสร็จให้กับคุณอลิสทางเมลล์อีกที

...ขอสร้างบารมี เอาชีวีเป็นเดิมพัน ...

#26 มิตรแก้ว

มิตรแก้ว
  • 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2008 - 10:04 PM

อยากไปด้วย แต่ติดเรียน
จากนักเรียนโข่ง หุหุหุ
สาธุท่านผู้มีบุญที่ได้ไปละกับ

#27 หมอป๊อง

หมอป๊อง
  • 761 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 November 2008 - 12:26 AM

dry.gif ชนกับตักบาตรทุ่งธารตะวันนะสิ .ว้า..ไปแล้วเอารูปมาดูกันนะ
..
บรรยากาศเก่า ปีที่แล้ว ช่วงหน้าหนาว
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=14290
เผื่อคนที่ยังไม่เคยไป รีบมาขอสิทธิ์คุณดอกบัวไง สาธุ สาธุ

#28 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 November 2008 - 10:48 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญ กับคุณดอกบัวอีกครั้งนะคะ ป่านฉะนี้ น้องฟ้าร้างคงจะยิ้มแต้แล้วซิ

คนทำดีก็ได้สิ่งที่ดีๆื อย่างนี้นีี่เอง เนี่ย..น้ำใสก็กำลังเกลี้ยกล่อมเทพบุตรให้ไปด้วย...(ยังไม่เคยไปแลย

กะว่าจะได้ตั๋วคุณดอกบัวซะหน่อย..อิอิ) แต่ก็ไม่มีคำตอบแต่อย่างใด ถ้าจะไม่ได้ซะแล้ว..เฮ้อ..แต่ไม่เป็นไร

ตัวน้ำใสไปก่อนก็แล้วกัน..โอกาสหน้าหุ้นขึ้น คุณดอกบัวต้องไปด้วยกันนะ แล้วแจกตั๋ว 10 ใบด้วยนะ นะ

สาธุ สาธุ ขอให้ฝันของน้ำใสเป็นจริง

#29 ฟ้ายังฟ้าอยู่

โพสต์เมื่อ 14 November 2008 - 02:24 PM

ขอบคุณพี่ดอกบัวมากค่ะ (ขอบคุณอย่างสุดซึ้งไปหลังไมค์แล้วค่ะ) happy.gif

#30 Lucky Girl

Lucky Girl
  • 653 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 November 2008 - 03:34 PM

ขนาดยังไม่ไป ยังอบอุ่น อุ่นไอรัก กันขนาดนี้เลย อ่านแล้วอมยิ้มค่ะ อนุโมทนาบุญกับคุณดอกบัวด้วยค่ะ ชื่อน่ารักจัง