ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เป้าหมายชีวิต และความรู้พื้นฐานของการทำสมาธิ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 กิตติ ไตรรัตน์

กิตติ ไตรรัตน์
  • 51 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 October 2010 - 11:04 AM

หายไปนานเลยครับ ไม่ค่อยได้อัพเดทข้อมูลธรรมะดีๆ เลย
แต่ก็ยังอยู่ในวงบุญนะครับ เพราะที่หายไปไม่ได้มาเพิมบทความธรรม
ก็ไปอบรมมาตลอดเลย ตอนนี้ช่วยงาน Super V-Guide อยู่ครับ
ได้รับทราบข้อมูลแล้ว

ต้องบอกว่า V-Star นั้น สุดยอดจริงๆ เมื่อได้มาศึกษาถึงเรื่องราวของหลักการและเหตุผลของโครงการ

มีเวลาจะเอามาเล่าให้ฟังกันนะครับ ศึกษาแล้วสุดยอดจริงๆ

และ Blog ที่ผมเขียนไว้ก็มี อัพเดท พระธรรมเทศนา ด้วยนะครับ ของพระอาจารย์สมชาย จากธุดงค์ เขาแก้วเสด็จครับผม
เรื่อง "เป้าหมายชีวิต" และเรื่อง "ความรู้พื้นฐานของผู้ปฏิบัติธรรม" ครับ
ก็เข้าไปให้กำลังใจกันบ้างนะครับ
จะได้มีกำลังใจมาอัพเดทธรรมที่ได้ฟังมาเรื่อยๆ ครับ happy.gif

http://d4living.blogspot.com

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ... สาธุ

Website Coach Kitti http://coachkitti.com

ความดี คนดีทำได้ง่าย คนชั่วทำได้ยาก
ความชั่ว คนชั่วทำได้ง่าย คนดีทำได้ยาก
ดังนั้น ความดี ทำได้ง่ายมากๆๆๆ

#2 ์Nee.Sansanee

์Nee.Sansanee
  • 73 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 October 2010 - 11:55 AM

แวะเข้าไปดูแล้ว สาธุค่ะ

รออ่านต่อเรื่องเกียวกับเด็กดี V-Star ที่กำลังได้รับความสนใจไปทั่วโลกแล้วด้วย ปลื้มค่ะ

#3 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 October 2010 - 09:30 PM

อนุโมทนาบุญค่ะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2010 - 09:18 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 31 October 2010 - 07:30 PM

.....ฝากช่วยเขียนบล๊อกเผยแผ่ธรรมะออกไปอีกเรื่อยๆนะครับ และนำเหตุการณ์หรือเรื่องราวดีๆ เช่นการ ตักบาตร รายละเอียด โครงการ การวางแผน ตลอดจนภาพการตักบาตร ทั้งไทย และเทศ ขยายออกไป โฆษณาออกไปเรื่อยๆและเร็ว แรง นะครับ เพราะตอนนี้กระแสการชวนคนทำความดีเริ่มรุนแรงแล้ว ขาดเพียงสื่อที่จะพร้อมใจกันรื้อฟื้นสื่อใหม่ ให้ไซเบอร์เป็นไซเบอร์ที่ขาว และสะอาด นำสิ่งจริงเกิดขึ้นจริงมาขยายผล และเนรเทศสื่อเก่าที่พิงผลประโยชน์เหล่านั้นออกไปให้โลกนี้ มีแต่สื่อสีขาว ฝากด้วยนะจ๊ะ แล้วคุณจะคาดไม่ถึงเลยว่าบุญจะเปลี่ยนแปลงชีวิตคุณได้ขนาดไหน อิอิ ผมเจอมากะตัวแล้ว มันมีจริง เห็นได้จริง หุหุ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#6 help

help
  • 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 November 2010 - 04:28 PM

บอร์ดสมาธิใหม่