ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

มูลนิธิคุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 joey

joey
  • 164 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 January 2007 - 04:01 PM

happy.gif มูลนิธิคุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง happy.gif

เป็นค่าภัตตาหารและทุนการศึกษาพระภิกษุสงฆ์-สามเณร วัดพระธรรมกาย วัดสาขา และทั่วโลก

โดยมูลนิธิจะนำดอกเบี้ยมาใช้จ่ายเท่านั้น อยากจะเชิญชวนทุกท่านมาตั้งกองทุน

มูลนิธิคุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง เนื่องในวาระวันเกิดของท่าน 19 ม.ค. 50 นี้จ๊ะ

ตั้งแต่เริ่มตั้งมูลนิธิคุณยายฯ ได้ร่วมบุญมาเรื่อย ๆ จนถึงวันที่ 14 ม.ค. 50 ที่ผ่านมา

กลุ่มแก้วทวีบุญ ภาคนครหลวง 6 (กลุ่มของเราเองจ๊ะ) รวมยอดเงินได้ทั้งหมด 100,130 บาท ทะลุ 1 S แล้ว

เอาบุญมาฝากทุกท่านด้วยค่ะ

อานิสงส์โดยย่อ ภพชาติต่อไปจะมีกินมีใช้ไปตลอดโดยไม่เดือดร้อน ไม่ต้องขอโอดี และมีสติปัญญา

ฉลาดทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ

#2 Peacefulness ™

Peacefulness ™
  • 1145 โพสต์
  • Interests:Almost everything that helps me to become better and better; especially, the Grestest Dharma of the Lord Buddha

โพสต์เมื่อ 16 January 2007 - 05:08 PM

QUOTE(From Ms. joey)
^_^ มูลนิธิคุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง ^_^

เป็น ค่าภัตตาหารและทุนการศึกษาพระภิกษุสงฆ์-สามเณร วัดพระธรรมกาย วัดสาขา และทั่วโลก

โดยมูลนิธิ จะนำดอกเบี้ยมาใช้จ่ายเท่านั้น อยากจะเชิญชวนทุกท่านมาตั้งกองทุน

มูลนิธิคุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง เนื่องในวาระ วันเกิดของท่าน 19 ม.ค. 50 นี้จ๊ะ

ตั้งแต่เริ่มตั้ง มูลนิธิคุณยายฯ ได้ร่วมบุญมาเรื่อยๆ จนถึงวันที่ 14 ม.ค. 50 ที่ผ่านมา กลุ่มแก้วทวีบุญ ภาคนครหลวง 6 (กลุ่มของเราเองจ๊ะ) รวมยอดเงินได้ทั้งหมด 100,130 บาท ทะลุ 1 S แล้ว เอาบุญมาฝากทุกท่านด้วยค่ะ

อานิสงส์โดยย่อ ภพชาติต่อไปจะมีกินมีใช้ไปตลอดโดยไม่เดือดร้อน ไม่ต้องขอโอดี และมีสติปัญญา

ฉลาดทั้งทางโลกและทางธรรมค่ะ

ยอดเยี่ยมไปเลยจ้า

สาธุ...สาธุ...สาธุ...อนุโมทามิ

ข้าพเจ้า ขอบคุณ ท่าน joey มากครับ สำหรับ การนำข่าวบุญ มาให้ได้ร่วม อนุโมทนาบุญ กัน ณ. กระทู้แห่งนี้ และบอก และเตือน เรื่อง วันคล้ายวันเกิด ท่านคุณยายอาจารย์มหารัตนอุบาสิกาจันทร์ ขนนกยูง วันศุกษ์ ที่ 19 มกราคม 2550 ที่กำลังจะมาถึงนี้ด้วยนะครับ

ปล. ODs = Overdraft(s) หรือ โอดี แปลว่า การถอนเงินมากกว่าที่มีฝากไว้ ซึ่งจะได้มากหรือน้อย หรือ ดอกเบี้ย เท่าไร คิดอย่างไร ขึ้นอยู่กับเงื่อนไข ของผู้ฝาก กับ ธนาคาร แต่ละแห่ง จะตกลงกันครับ ภาษาชาวบ้าน อาจจะเรียกได้เป็นว่า เงินกู้ ก็เข้าใจได้เช่นกัน

สำหรับ ท่านผู้ใคร่สนใจ ทุกๆท่าน ที่อยากรู้ว่า คุณยายจันทร์ฯ ได้สอน ได้กล่าว อะไรไว้บ้าง เชิญพิจารณาได้ตาม สะดวกนะครับ

และ ข้าพเจ้าต้อง ขออภัยจากทุกๆท่าน มา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ เพราะ จำเป็นต้องรอโหลดนานนิดหน่อย นะครับ
แต่อย่างไรก็ตาม ข้าพเจ้าก็ยังเชื่อว่า ก็คุ้มค่ากับการที่ต้องรอคอยจ้า

ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลครับ

คำสอนของยาย 1 ตน คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 2 ความไม่ประมาท คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 3 สันโดษ คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 4 คบคน คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 5 ธรรม คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 6 บุญ กรรม คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 7 ประพฤติพรหมจรรย์ คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 8 อธิษฐาน คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 9 อดทน สู้งาน ทำจริง คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 10 อ่อนน้อม คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 11 ความสะอาด คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 12 ระเบียบวินัย คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 13 การใช้สมบัติ คลิ๊กที่นี้
คำสอนของยาย 14 ปกิณกะ คลิ๊กที่นี้

สำหรับ ท่านผู้ประสงค์ ไฟล์รูปภาพ ทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
โปรดอีเมล์ มาได้ที่ และ โปรดใส่ Subject: คำสอนของยาย

ข้าพเจ้าใคร่ขอโอกาศได้ ขอบคุณ และ อนุโมทนาบุญ กับ ท่านพระมหาสุวิทย์ วิชฺเชสโก ผู้รวบร่วม และ มูลนิธิธรรมกาย สำหรับ การจัดทำหนังสือเล่มนี้ และ อีกหลายๆเล่ม ที่จะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อย ต่อไป นะครับ

ข้าพเจ้าจึงใคร่ขอโอกาศที่ดีนี้ได้ร่วม อนุโมทนาบุญ ทุกๆบุญ กับ ทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

และสำหรับ บุญทุกๆบุญ ที่ข้าพเจ้า ได้ตั้งใจกระทำไว้ดีแล้ว เหมาะสมแล้ว ขอจงโปรดให้ทุกๆท่าน จงได้รับ กุศลผลบุญ เหล่านี้ เท่าๆกัน ทุกๆท่าน หากเพียงแม้มาได้รับรู้ ได้รับทราบ แม้จะไม่ได้พิมพ์ตอบ หรือ ไม่ได้เป็นสมาชิก DMC webboard นี้ก็ตาม กันทุกๆคน ด้วยเทอญ

สาธุ...สาธุ...สาธุ...ครับ

ที่มา คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดปากน้ำภาษีเจริญ คลิ๊กที่นี้
ขอเชิญร่วม อนุโมทนาบุญ งานบุญกฐินพระราชทาน ที่ วัดพระราม ๙ กาญจนาภิเษก คลิ๊กที่นี้
.

Who am I?__>>> CLick Here <<< to see my answer Post # 7

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

For any inquiries please

.

รวมภาพองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า:
คลิ๊กที่นี้
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ ได้รับ ภาพทั้งหมดของ คำสอนคุณยาย ฉบับรวมเล่ม และภาพ (ฉบับสมบรูณ์)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 157 files, 557.61 MB, ธรรมมะเทศนา มงคล 38 โดย พระภาวนาวิริยคุณ (เผด็จ ทตฺตชีโว)
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 58 files, 120.99 MB, for easy listening dharmas.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ D/L 121 really-good-to-read e-books, 295.67 MB.
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Free Download Manager ช่วย Download ไฟล์ใหญ่ๆ ต่างๆ ฟรีครับฟรี
คลิ๊กที่นี้ เพื่อ Download โปรแกรม Acrobat Reader V.5
.
ที่มา: คลิ๊กที่นี้ ปล. สืบเนื้องมาจาก กระทู้นี้ โพสต์โดย ท่าน ฟ้าร้าง
.
เรื่อง การสร้างบารมีของพระโพติสัตว์ เข้าใจได้ไม่ยาก โปรดลอง คลิ๊กที่นี้
.
สนใจอ่าน

The basic knowledge of Buddhism to become a better buddhist Edition 2 คลิ๊กที่นี้

(With some english explanation)

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Do not confuse having a career with having a life"
-= Hillary Clinton =-.... >>>>>>>
CLicK HeRe <<<<<< To Be wisher, To Be smarter, and To Know Better !!!
Lastest Revised: 16/12/2006 | 08:43 PM

#3 ao mk

ao mk
  • 32 โพสต์
  • Interests:อาสาสมัครมัคคุเทศก์ตลอดไป

โพสต์เมื่อ 16 January 2007 - 09:19 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
เมื่อเราสว่าง โลกก็สว่างด้วย

#4 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 January 2007 - 10:28 PM

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ
นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก

#5 จันทร์สวย

จันทร์สวย
  • 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2007 - 02:34 AM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ...สาธุ

#6 middleway

middleway
  • 114 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 January 2007 - 11:16 AM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
และอยากทราบว่าจะร่วมบุญได้ที่ไหน อย่างไรบ้างคะ
รบกวนข้อความส่งไปที่ potchanee.h <at> gmail.com ค่ะ

#7 cheterk

cheterk
  • 314 โพสต์
  • Interests:พระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 19 January 2007 - 09:37 PM

สาธุครับ

#8 บารมีธรรม

บารมีธรรม
  • 212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 January 2007 - 10:59 PM

การกระทำและความตั้งใจนี้ดีมากครับ

#9 yunt

yunt
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 January 2007 - 09:16 AM

red_smile.gif อนุโมทนาบุญด้วยครับ แต่อยากจะขอให้รับบริจาดไปเรื่อยๆ
เพื่อคนที่อยู่ไกลที่จะได้ทำบุญบ้างนะครับ

#10 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 03:07 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

#11 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 November 2007 - 09:15 AM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
สาธุ
พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์