ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

บุญปัญญาบารมีมาอีกแล้ว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 1 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 September 2016 - 12:18 PM

อย่าต่อว่าทีมงานเลยนะที่ชวนทำแต่บุญ

แต่ทุกคนก็เห็นสถานการณ์ปัจจุบันกันดีอยู่แล้ว  สิ่งที่จะช่วยเราได้ตอนนี้มีแต่บุญเท่านั้น

บุญรักษาพระศาสนาเป็นบุญใหญ่  จึงอยากเชิญชวนทุกคนให้มาร่วมกัน  ตามกำลังของเรา

อย่างน้อย  ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น  เราก็จะไม่ขาดทุน  ยังเหลือต้นทุนเอาไว้ไปต่อกำไรในภายภาคหน้าได้

จะมาก  จะน้อย  ก็อยากให้ทุกท่านได้ร่วมทำครับ

ขอเชิญร่วมจัดพิมพ์หนังสือ "บาลีไวยกรณ์ระดับความเข้าใจ" 
เพื่อความเข้าถึงในคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า

หมดเขตส่งรายชื่อ วันที่ 31 พฤศจิกายน พ.ศ. 2559
ร่วมบุญได้ที่ห้องขันติ หรือ วันอาทิตย์ต้นเดือน บูธบัณฑิตถาวร เสา โอ 25 (O26)
โทร. 092-0383831

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#2 vividu

vividu
  • 716 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 02 October 2016 - 01:24 AM

Anumotanaboon with all kalayanamitras who make this merit ka. sadhu. How much to make merit to get 1 Dhamma book ka?

8-)