ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เคยบวชแล้ว อยากบวชอีกครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr37348

usr37348
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 November 2010 - 12:32 PM

คับ

ไฟล์แนบ

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 November 2010 - 07:03 PM

คับ

ก็บวชสิครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 November 2010 - 07:14 PM

เอาเลยค่ะ จะ ๓ โบสถ์ ๑๐ โบสถ์ หรือจะโบสถ์เดียววัดเดียว แต่หลายๆ บวชหลายๆ ครั้งก็ได้ ยังไงก็ดีกว่า ขี้คุก ๓ คุก ๑๐ คุก แน่ๆๆ
และก็แน่นอนดีกว่า ชาย ๑๐ ผับ ๑๐ บาร์ แน่ๆๆ หมายความว่า ชอบเข้าโบสถ์ไม่ว่าอย่างไรก็ดีกว่า ชอบเข้าผับเข้าบาร์ ขี้เหล้าเมายา ท้าพนัน แน่นอน
ฉะนั้น อย่าลังเลใจ ที่จะบวชหลายๆ คร้้ง

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#4 usr37337

usr37337
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2010 - 06:23 PM

เห็นจากกระทู้ีที่ตั้งคำถาม..

แสดงว่า การบวชในครั้งก่อน ยังไม่ได้รับคำตอบ ความเป็นจริงของชีวิต ใช่มั้ยครับ?

ถ้าจะบวชครั้งต่อไป ลองมองหาสถานที่ ที่จะสามารถตอบคำถาม ที่คั่งค้างอยู่ในหัวใจเรา ดูนะครับ..

เราบวชได้ จะบวชกี่่ครั้งก็บวชไปเถอะครับ..บวชจนกว่า่จะเข้าใจ

ยังดีกว่าคนที่บวชไม่ได้ หรือไม่ได้บวชนะครับ..

เอาใจช่วยครับ..

ไฟล์แนบ