ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ฟ้าร่มลมเย็นที่ทุ่งเฟื้องฟ้า

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 มะลิแก้ว

มะลิแก้ว
  • 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2010 - 05:26 PM

เอาบุญตักบาตรพระ 11,126 รูปที่ทุ่งเฟื้องฟ้า และบุญทอดกฐินสร้างเขื่อนวัดสองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี มาฝากทุกๆท่านจ๊า
ตักบาตรพระ 10,000 รูปทุ่งดอกบานชื่นปีที่แล้วฟ้าร่มฝนฉ่ำ ตักบาตรพระ 11,126 รูปทุ่งดอกเฟื้องฟ้าปีนี้ฟ้าร่มลมตก
อากาศสบายๆ บุญสว่างๆ อยู่กลางใจ
ดีใจได้ทำบุญใหญ่ทุกสัปห์ดา ในเดือนตุลาคมนี้ มีถึง 5 สัปห์ดาเลยค่ะ

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2010 - 07:10 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 ping

ping
  • Admin
  • 251 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2010 - 07:16 PM

เจริญพร สมาชิก www.dmc.tv ทุกท่าน

เช้าวันนี้ไปบิณฑบาต ณ ทุ่งเฟื่องฟ้า จ.สุพรรณบุรี มา เอาบุญมาฝากทุกๆท่านนะ

บรรยากาศดีมากๆ รู้สึกปลอดโปร่งโล่งเบาสบาย อบอุ่นไปด้วยพระสงฆ์ผู้เป็นเนื้อนาบุญ 11,126 รูป และเหล่ากัลยาณมิตรหญิงชายผู้ใจบุญมากมายก่ายกอง

ขออนุโมทนาบุญกับ โยม นรอ.มะลิแก้ว และโยม นรอ.ทุกๆท่านที่ไปร่วมงานนี้ด้วย

#4 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2010 - 07:59 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุค่ะ

#5 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2010 - 08:59 PM

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกรูป และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

มีพระอาจารย์ท่านกลับมาเล่าให้ปลื้มกันเรียบร้อยแล้วครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#6 usr36083

usr36083
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2010 - 10:34 PM

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ไปร่วมงานด้วยนะคะ

#7 ต้นกล้าแห่งตะวัน

ต้นกล้าแห่งตะวัน
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2010 - 11:12 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญผู้มีบุญทุกท่านด้วยนะครับ

#8 tnawut

tnawut
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 31 October 2010 - 08:18 AM

ขออนุโมทนาบุญครับ

#9 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 31 October 2010 - 08:01 PM

.....อ่าว พระอาจารย์ไปรับนิมนต์ด้วยหรือนี่ โหย ไม่ได้ได้ใส่ท่านหรือเปล่า อิอิ เอาเป็นว่าร่วมบุญไปแล้วขอให้มีส่วนให้บุญ และการบรรลุธรรมของพระอาจารย์ และภิกษุสงฆ์ทุกรูปด้วยเทอญ ......
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#10 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 01 November 2010 - 07:48 AM

แนบไฟล์  Sadhu.gif   22.04K   25 ดาวน์โหลด
ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#11 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 November 2010 - 11:20 AM

ขออนุโมทนาบุญ และเอาบุญมาฝากทุกๆ ท่านค่ะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#12 Track

Track
  • 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 November 2010 - 12:09 PM

อนุโมทนาบุญ สาธุ ค่ะ

#13 Amazing Boon

Amazing Boon
  • 36 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 November 2010 - 04:21 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธุ .. ใครมีรูปสวย ๆ มาแบ่งกันปลื้มบ้างนะคะ

#14 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 November 2010 - 02:38 PM

เอาภาพมาฝากค่ะ เพิ่งจะ upload
http://www.facebook....mp;l=dcf5723e96

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป