ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

แสงจากวิหารหลวงปู่

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 46 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 wonderful

wonderful
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 September 2006 - 08:49 PM

ปกติจะไม่มีลำแสงและแผ่กระจายแบบนี้

#32 นางฟ้าน้อยแสนซน

นางฟ้าน้อยแสนซน
  • 14 โพสต์
  • Interests:สบายๆ

โพสต์เมื่อ 11 September 2006 - 09:17 PM

"จริง ๆ ครับ คุณเจ้าของกระทู้ สังเกตุไหมครับว่าวันนั้น เมฆเต็มท้องฟ้า อาจจะเป็นเพราะว่าฝนใกล้ตก ถ้าฝกตกหรืออะไรเกี่ยวกับฝน เมฆจะลอยลงต่ำ เพราะมีความเย็นแล้วไอน้ำ เอางี้ดีกว่า ถามง่าย ๆ ว่า วันที่ถ่ายรูปน่ะี้ ช่วงที่ถ่ายฝนตกไหมวันนั้น ถ้าบอกว่าวันนั้นฝนตกก็นั้นแหล่ะครับบบบ เข้าใจหรือยังครับคุณเจ้าของกระทู้"

#33 สายลมที่หวังดี

สายลมที่หวังดี
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 September 2006 - 11:34 PM

ขอบคุณมากคับ ....

ผมอยู่ต่างจังหวัด เลยไม่สามารถพบเห็นสิ่งดี ๆ บางช่วงได้

แต่ก็เห็นด้วยกับความเห็นก่อนหน้านี้จริง ๆ คับ ที่ว่าอยากมีบ้านอยู่ใกล้ ๆ วัด

(หรือว่าจะอยู่ในวัดเลยดีนะ อิ อิ)

#34 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 08:28 AM

เมื่อคืนที่ 11/09/49 ได้ฟังคุณครูฝันในฝันแล้วนำมาเล่า
เกี่ยวกับปรากฏการณ์นี้แล้วก็เกิดความปลี้มปิติครับ... smile.gif

#35 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 08:28 AM

ฟังฝันในฝันแล้ว ขนลุก น้ำตาไหลเลยครับ เมื่อคืนนั่งสมาธิตัวตั้งเลย สาธุ...
"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#36 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 09:30 AM

ปลื้มปิติกับอานุภาพของหลวงปู่จริง ๆ

อนุโมทนา สาธุ ครับ

#37 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 09:36 AM

เมื่อคืนได้ฟังที่คุณครูไม่ใหญ่เล่าแล้วครับ ฟังแล้วขนลุกเลย เลยยิ่งปลื้มนึกถึงบุญที่ได้ถวายทองคำหล่อรูปหล่อทองคำเมื่อ 12 ปีก่อนและไปร่วมงานประดิษฐานเมื่อวันครูธรรมกายที่ผ่านมาครับ
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#38 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 10:47 AM

ฟังฝันในฝันแล้ว ยิ่งรู้สึกอิ่มใจ และศรัทธาในคุณพระรัตนตรัย พระนิพพาน พระเดชพระคุณหลวงปู่อย่างเต็มเปี่ยม

เชื่อว่าจะมีอะไรดีๆเกิดขึ้นต่อไปแน่นอนค่ะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#39 marissa

marissa
  • 82 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 03:13 PM

สวยจังเลยค่ะ อยากเห็นจังเลย

#40 Light or White

Light or White
  • 55 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 03:21 PM

อนุโมทนาบุญกับ คุณ tuktamhoo ที่ถ่ายรูปมา ผมsave ไว้เป็นที่ระลึกแล้วครับ สิ่งที่เป็นอจินไตยนี่แหละครับที่ทำความเย็นชุ่มฉ่ำใจมีกำลังใจในการสร้างบารมี
ตอนที่ติดตั้ง crading แผ่นสุดท้ายบนเจดีย์ แหงนมองข้างบนท้องฟ้าแบ่งเป็นสามส่วนอย่างชัดเจน สีทอง 1 ส่วน สีชมพู 1 ส่วน สีคราม 1 ส่วน ไม่มีเมฆแม้แต่นิดเดียวสวยงามมาก

#41 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 03:22 PM

ฟังแล้วอึ้งครับ เวลาสามทุ่ม แสงสว่างเหมือนตอน ห้าหกโมงเย็น

วันที่ 10 ตุลาคม ไปกราบหลวงปู่ในมหาวิหารกันดีกว่า ๕๕๕

#42 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 07:16 PM

ขอบคุณ คุณ tuktamhoo มากค่ะ ที่นำภาพมาให้ดู ไปงานวันที่ 7 เพิ่งกลับถึงบ้านวันนี้เองค่ะ อยู่ปฏิบัติธรรมต่อที่หมู่บ้านปฏิบัติธรรม เอาบุญทุกบุญมาฝากทุกท่านนะคะ

#43 O:-) FaiRy

O:-) FaiRy
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 09:45 PM

อนุโมทนา สาธุกับคุณ luckynara ด้วยนะคะ

#44 สู้โว้ยยยยยย

สู้โว้ยยยยยย
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 10:18 PM

อยากเห็นเยอะกว่านี้อะ ใครมีบ้างอะ ช่วยส่งมาให้ดูหน่อย จิ แบบอยู่ในวัดเลยอะ

#45 toy072

toy072
  • 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 10:28 PM

ขออนุโมทนา...สาธุ อยากเห็นบ้าง

ขออนุโมทนา...สาธุ อยากเห็นบ้างคะ

#46 r_nu

r_nu
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 12:23 AM

ผมก็เห็นนะ บ้านอยู่ในคลองสามดู หมอโฮจุน จบแล้วขับรถออกไปพอพ้นซอยก็เห็นแสงสว่างมาก กกกก...
พอขับรถมาติดไฟแดงที่หน้าวัด ก็ไหว้ 1 ครั้ง แล้วก็ถ่ายรูป ตอนรถออกตัว วดป.ในรูปอาจผิดพลาด
รูปอาจไม่ชัดแต่จะเห็นมุมกว้าง ขับรถเลยไปถึงบางขัน ขึ้นสะพานมุ่งหน้าไปสระบุรี ขณะอยู่บนสะพาน
หันไปมองก็ยังเห็นสว่างมากกก...ยาวไปถึง มหาธรรมกายเจดีย์เลย เข้าไปในธรรมศาสตร์ก็ยังเห็นอยู่
C:\Documents and Settings\nec\My Documents\SUC30055.JPG

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  SUC30055.JPG   93.59K   32 ดาวน์โหลด

#47 joeintra

joeintra
  • 261 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 03:36 PM

สุดยอดครับ