ไปที่เนื้อหา

เนื้อหาจาก -'๑'-ต:วัu☼สัuติิ-'๑'-

ค้นพบทั้งสิ้น 58 รายการโดย -'๑'-ต:วัu☼สัuติิ-'๑'- (จำกัดการค้นหาจาก 14-December 18)

#169170 ใช้ผิวหนังมองแทนดวงตา พลังลี้ลับของคนป่าแห่งซามัว

โพสต์เมื่อ โดย -'๑'-ต:วัu☼สัuติิ-'๑'- บน 14 February 2010 - 02:39 PM ใน วิทยาศาสตร์ทางใจ

ชาวตามัว เอ้ย ไม่ใช่ ชาวซามัวคงไม่ตาบอดทุกคนหลอก มั้งครับ

ที่เค้ามองเห็นได้ ก็เพราะเขาหลับตา ก็คือ สมาธินั่นเอง

เราวิเคราะห์ถูก มั้ยเอ่ย

เป็นไปได้ยากนะที่ว่า เกิดมาแล้วตาบอดหมดทุกคน

หรืออาจจะไปได้ ถ้าเขา มาจากทวีปอื่น(โดยที่พระเจ้าจักรพรรดิใช้จักรแก้วพามาก็เป็นได้) หลวงพ่อเคยพูดถึงรึเปล่านะ(ลืม)

แล้วที่เขาไม่สามารถมองเห็นได้ในชมพูทวีปก็อาจจะไปด้วยหลายๆปัจจัย (อาจเป็นเพราะสภาพร่ายหรือธรรมชาติ)

(อย่าเชื่อเรา นะ มั่วเอาหนะ เป็นการวิเคราะห์เล่นๆ สนุกๆ)

ใคร มีอะไรที่ดีๆ ก็แบ่งปันกันได้นะ อยากรู้เหมือนกัน เกี่ยวกับอาณาโบราณที่สูญหายไป เนี่ย

อีกนิดนึงลืม

คิดดูนะ ถ้าตาในมองได้กว้างใกลแม่นยำกว่า จะใช้ตานอกทำไม

คนเลยตีไปว่า ตาบอด (เพราะเขาไม่ได้ลืมตา งัย)

เอิ๊กๆๆๆๆๆๆ

#169167 นิวรณ์5 เครื่องกั้นจิตประภัสสร

โพสต์เมื่อ โดย -'๑'-ต:วัu☼สัuติิ-'๑'- บน 14 February 2010 - 01:45 PM ใน บทความดี๊ดี ... จากสมาชิก

นิวรณ์ 5 ต้องเอา ขันธ์ 3 มาแก้ทาง จ้า

1.ศีล

2.สมาธิ

3.ปัญญา

แหะๆ ก็ค่อยๆ แก้กันไปอย่างนี้

สักวันเราก็จะเข้าถึงธรรมเอง.....

#169165 สุดทึ่ง เศรษฐีออสเตรียพบสัจธรรมเบื่อชีวิตร่ำรวย

โพสต์เมื่อ โดย -'๑'-ต:วัu☼สัuติิ-'๑'- บน 14 February 2010 - 01:26 PM ใน บทความดี๊ดี ... จากสมาชิก

เสียดาย ที่ยังไม่ได้รู้จักสัจธรรมของพระพุทธศาสนา

มีบุญเยอะ แต่ไมได้ไม่ได้อฐิษฐาน

ต้องรีบชวนมาบวช เลย

#169161 เต็มหน้า 4 สี่หนังสือพิมพ์บ้านเมือง

โพสต์เมื่อ โดย -'๑'-ต:วัu☼สัuติิ-'๑'- บน 14 February 2010 - 12:56 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

อยากให้คนทั้งโลกได้มีโอกาสมาเห็นจังเลย อ่า

โมทนาบุญ ทุกคนนะ

#169143 ทำอย่างไรจึงจะเก็บเพลงใน youtube ไว้ฟังวันหลังได้

โพสต์เมื่อ โดย -'๑'-ต:วัu☼สัuติิ-'๑'- บน 13 February 2010 - 07:03 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

IDM เป็นโปรแกรมที่ช่วย Download มีปรัสิทธิภาพเร็วขึ้น 300% เค้าว่ากันมาอย่างนี้

ผมก็ว่าดีที่สุดเท่าที่ใช้มาแล้วครับ

#169072 ทำอย่างไรจึงจะเก็บเพลงใน youtube ไว้ฟังวันหลังได้

โพสต์เมื่อ โดย -'๑'-ต:วัu☼สัuติิ-'๑'- บน 12 February 2010 - 12:17 PM ใน เว็บบอร์ด DMC

ให้ลง โปรแกรม Internet Download Manager

เวลาเราเปิดคลิป มันจะมี Pop-up ขึ้น เราก็กด Download ไดเลยนะ

เราไม่ต้องไปเสียเวลาเปิดให้คลิปเล่นจบ นะ

โหลดแต่ธรรมะ นะจ๊ะ จะได้บุญเยอะๆ

โมทนาบุญนะ จ๊ะ สาธุๆ

#169047 ชมรมรักพ่อ บอกความในใจให้พ่อรู้

โพสต์เมื่อ โดย -'๑'-ต:วัu☼สัuติิ-'๑'- บน 12 February 2010 - 10:01 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายสมบุรณ์แข็งแรง ครับ

ขอให้โครงงานที่หลวงพ่อได้ดำริ ออกมา สำเร็จทุกอย่าง

ขอให้ลูกได้ติดตามหลวงพ่อไปทุกภพทุกชาติ

ลูกจะได้ใจปฏิบัติธรรม เพื่อให้เข้าถึงพระธรรมกาย ให้ได้เร็ววันครับ

#169037 บวชพระ 3 แสนรูปถวาย "พระเทพ"

โพสต์เมื่อ โดย -'๑'-ต:วัu☼สัuติิ-'๑'- บน 12 February 2010 - 09:45 AM ใน เว็บบอร์ด DMC

ทำไม ไม่เห็นรู้เรื่องนี้ มาก่อน เลย โห สาธุครับ บวชเยอะกว่า เราอีกแหนะ รัฐบาลตื่นตัวแล้ว