ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ยินดีครับ Congratuation!!! คนใหม่

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 22 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 26 October 2006 - 07:13 PM

ยินดีด้วยนะครับกับ คุณฟ้าร้าง ที่ได้เป็นนักเรียนอนุบาลจักรวาลแล้ว
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#2 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 26 October 2006 - 08:15 PM

โอ้โห้พี่ฟ้าร้าง ขอแสดงความยินดีด้วยนะค่ะ biggrin.gif
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#3 รับพร

รับพร
  • 70 โพสต์
  • Interests:ความสงบเยือกเย็น และความสุขที่แท้จริง

โพสต์เมื่อ 26 October 2006 - 08:41 PM

แสดงความยินดีด้วยค่ะ
พระมหาชนกว่ายน้ำข้ามมหาสมุทรโดยไม่คิดพึ่งขอความช่วยเหลือ จากนางมณีเมขลาฉันใด
ชาวพุทธทั้งหลายพึงรักษาพระพุทธศาสนาด้วยความเพียรของตน โดยไม่คิดหวังพึ่งอำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลบันดาลแม้ฉันนั้น

#4 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 October 2006 - 11:02 PM

ฮะ ohmy.gif หรอคะ ไม่รู้เรื่องเลย cool.gif ส่วนใหญ่ จะเป็นหน้าม้ามากกว่าค่ะ ไม่ค่อยมีสาระเท่าไร แหะๆ tongue.gif อย่างไรก็ขอให้เว็บบอร์ด DMC นี้ เป็นเว็บบอร์ดสีขาว เป็นแหล่งแห่งความดีงาม ใครเ้ข้ามาที่บอร์ดแห่งนี้ ขอให้ได้รับความสบายใจ และความรู้ทางธรรมตามหลักคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้ากลับไป และตลอดไปเลยนะคะ ขออนุโมทนาบุญกับทั้งผู้โพสท์ผู้ตอบ เจ้าประจำ และขาจร ทุกท่านด้วยนะคะ ช่วยกันรังสรรค์ความดีงามกันเรื่อยไปเลยนะคะ happy.gif
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#5 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 27 October 2006 - 12:02 AM

ขอให้สมพรทุกประการเลย
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#6 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 27 October 2006 - 09:03 AM

ขอแสดงความยินดีด้วยนะครับคุณฟ้าร้าง บอร์ดนี้ได้เทพธิดาอีกคนแล้วหรอเนี่ย เหอๆๆ
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#7 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 27 October 2006 - 09:07 AM

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ happy.gif
จากที่ได้อ่าน ๆ มา...มีความรู้สึกว่าคุณฟ้าร้างเป็นคน คิดดี ทำดี จิตใจก็เลยดีไปด้วย

#8 ตุ๊กตาหมู

ตุ๊กตาหมู
  • 94 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 October 2006 - 09:18 AM

ขอแสดงความยินดีด้วยนะค่ะ

#9 ภสสรจิตโต

ภสสรจิตโต
  • 140 โพสต์
  • Interests:ธรรมทายาท n21/590

โพสต์เมื่อ 27 October 2006 - 10:25 AM

ทำไมถึงชื่อนิคเนมว่า ฟ้าร้างครับ แปลกดี

แต่ยังไงก็แสดงความยินดีครับ

#10 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 October 2006 - 11:42 AM

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ขออนุโมทนาผลบุญที่ คุณฟ้าร้าง ทุ่มเทให้กับบอร์ดนี้
อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ
หยุดคือตัวสำเร็จ

#11 คนรักวัด

คนรักวัด
  • 626 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 October 2006 - 12:01 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์แนบ

อตฺตา หิ อตฺตโน นาโถ
โก หิ นาโถ ปโร สิยา
อตฺตนา หิ สุทนฺเตน
นาถํ ลภติ ทุลฺลภํ . . . ฯ ๑๖๐ ฯ

เราต้องพึ่งตัวเราเอง
คนอื่นใครเล่าจะเป็นที่พึ่งได้
บุคคลผู้ฝึกตนดีแล้ว
ย่อมได้ที่พึ่งที่ได้แสนยาก

Oneself indeed is master of oneself,
Who else could other master be?
With oneself perfectly trained,
One obtains a refuge hard to gain

#12 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 October 2006 - 01:53 PM

มาร่วมแสดงความยินดีอีกหนึ่ง เพราะคุณฟ้าร้างเป็นผู้ให้ความรู้และข้อคิด มาฝากเพื่อนๆได้ดีมากคนหนึ่ง
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#13 น้อมเศียรเกล้า

น้อมเศียรเกล้า
  • 365 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย การรักษาโรคด้วยวิธีธรรมชาติ <br />รำนาฏศิลป์ เล่นดนตรีไทย เล่นดนตรีสากล

โพสต์เมื่อ 27 October 2006 - 01:58 PM

ขอให้คุณฟ้าร้างอยู่กับบอร์ดไปนานๆนะคะ ยินดีด้วยค่ะ

#14 panu

panu
  • 530 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 October 2006 - 02:06 PM

ขออนุโมทนา และแสดงความยินดี ด้วยคนนะครับ สาธุ

#15 Tanay007

Tanay007
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 October 2006 - 05:58 PM

สาธุจ้า.... และคุณsmilingcat ก็กำลังจะเข้าเส้นชัย

#16 DMCchild

DMCchild
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 October 2006 - 06:02 PM

ขอแสดงความยินดีด้วยคนนะคะ แต่เอ...ได้เลื่อนขั้นกันยังไงคะเพราะดิฉันเป็นนักเรียนใหม่เลยยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรนักน่ะค่ะ
สาธุ
ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าตั้งใจบำเพ็ญ ขอให้ตามติด ติดตาม หลวงพ่อธัมมฯ ใกล้ชิด ทั้งหยาบและละเอียดตราบวันที่สุดแห่งธรรมเทอญ...สาธุ

#17 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 27 October 2006 - 08:00 PM

ขออนุโมทนาบุญ คุณ ฟ้าร้าง

ที่สร้างคุณประโยชน์ให้งานพระพุทธศาสนา - วิชชาธรรมกาย
ผ่านทาง website หลายแห่ง ด้วยครับ

สาธุ ๆ ๆ

สู้ ๆ

ไฟ้โต่ะ ๆ ( อันนี้จำจากหนูมิเอะ )

เพราะฉัน ( ฟ้าร้าง ) คือ นักรบกล้าพันธุ์ตะวัน

ผู้สานฝัน เพื่อฝันพ่อ อันยิ่งใหญ่

ดาวทุกดวง ขอเรียงร้อยเป็นมาลัย

น้อมบูชาธรรม ครูไม่ใหญ่ตลอดกาล

http://media.dmc.tv/MV/036.wmv

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  001.gif   22.04K   6 ดาวน์โหลด

ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#18 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 October 2006 - 08:24 PM

ขอแสดงความยินดีด้วยค่ะ ให้คุณฟ้าร้างอยู่คู่ DMC ไปนานๆนะค่ะ ขอบคุณสำหรับความรู้ คำแนะนำดีๆต่างๆมากมายเลยค่ะ

#19 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 October 2006 - 08:14 AM

C O N G R A T U L A T I O N S
กับ "พี่ฟ้าร้าง" web designer คู่บุญพระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกายครับ smile.gif

#20 Defilement Destroyer

Defilement Destroyer
  • 274 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 October 2006 - 01:45 PM

ยินดีด้วยครับ ^^
ภูเขาศิลาล้วนย่อมตั้งมั่น ไม่หวั่นไหวเพราะแรงลมฉันใด
ผู้ที่ทำนิพพานให้แจ้งแล้ว ก็ย่อมมีจิตตั้งมั่น
ไม่หวั่นไหวในโลกธรรมทั้งหลายฉันนั้น
(พุทธพจน์)

#21 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 October 2006 - 10:35 PM

ยินดีด้วยครับ ครบ 1,000 โพสแล้วนะครับ
ยินดีด้วยนะครับกับ คุณฟ้าร้าง ที่ได้เป็นนักเรียนอนุบาลจักรวาลแล้ว

ขอแสดงความยินดีด้วยคนนะคะ แต่เอ...ได้เลื่อนขั้นกันยังไงคะเพราะดิฉันเป็นนักเรียนใหม่เลยยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรนักน่ะค่ะ
สาธุ

เอ่อ...พี่พงศ์ครับ คือ ระดับการเลื่อนขั้นนักเรียนอนุบาลพวกระดับโลก ระดับจักรวาลอะไรเนี่ย ทางเวปเค้ายกเลิกไปแล้วนะครับ...ไม่มีแล้วครับ

อย่างผมตอนนี้ก็ไม่ใช่ระดับจักรวาลอะไรนั่นแล้ว ตำแหน่งก็เป็นแค่ภาพลวงตาครับ ถึงเวลาก็เสื่อมหายไปกับกาลเวลา (เพราะเวปเปลี่ยนแปลงระบบ)

ตอนนี้ไม่ว่าจะโพสกี่ร้อย กี่พัน ก็เป็นนักเรียนอนุบาล (เฉยๆ) เท่ากันหมดนะครับ
แหม เล่นบอกว่าเป็นนักเรียนระดับจักรวาล สมาชิกคนใหม่เข้ามา งง แย่เลย
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#22 db072

db072
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 October 2006 - 02:07 PM

อืม ชื่อคุณฟ้าร้างผมเข้ามาทีไร เจอทุกที สมเป็นหน้าม้าครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับที่ทำให้ DMC.tv มีคำตอบให้ทุกๆ คนใน Forum ครับ สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#23 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 30 October 2006 - 03:30 PM

ขออนุโมทนาบุญกับคุณฟ้าร้าง ที่ได้มอบคำแนะนำดีๆ ธรรมะใสๆให้เพื่อนสมาชิกเวบDMC ตลอดมาค่ะ happy.gif
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ