ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

สายลมที่หวังดี(2) ตอน ขอมือเธอหน่อย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 21 April 2010 - 11:59 AM

มาใหม่แล้วล่ะครับ สำหรับสายลมที่หวังดี(2) คราวนี้ สายลมที่หวังดี ฝากข้อความของพี่ๆ ที่วัด มาเข้ามือถือผม ทำนองว่า "พรุ่งนี้เป็นวันบุญที่ยิ่งใหญ่มากๆ ถึง 4 Big Boon คือ หนึ่งบุญบวชอุบาสิกาแก้ว สองบุญถวายสังฆทานหมื่นวัด สามบุญหล่อองค์พระธรรมกายปิดเจดีย์ สี่บุญจุดประทีปถวายเป็นพุทธบูชา

ดังนั้น จึงอยากจะขอมือเธอหน่อย ขอมือลูกๆ ของครูไม่ใหญ่ทุกๆ คน ประนมไว้ ณ เศียรเกล้า แล้วตั้งจิตอธิษฐาน เอาบุญทุกบุญเป็นที่ตั้ง แล้วส่งแรงใจอธิษฐานจิตให้คุณครูไม่ใหญ่ของเรามีสุขภาพพลานามัยที่แข็งแรง โดยเฉพาะล่าสุดอาการตาอับเสบก็ขอให้ละลายหายสูญไป สามารถร่วมเป็นประธานงาน 4 บิ๊กบุญใหญ่วันพรุ่งนี้ ได้อย่างราบรื่นไปตลอดงาน

ขอมือเธอหน่อย ขอใจเธอหน่อย
ขอมือทุกๆ คนเลยนะครับ ขอใจทุกๆ คนเลยนะครับ

ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#2 มะลิแก้ว

มะลิแก้ว
  • 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 April 2010 - 01:08 PM

ขอประนมมือวันทาอภิวาท ขอน้อมใจหยุดใจนิ่ง ปฏิบัติบูชาแด่หลวงพ่อ และอธิษฐานจิตขอให้ดวงตาของหลวงพ่อ สุขภาพของหลวงพ่อ หายป่วยโดยเร็วพลันเป็นอัศจรรย์

สาธุ...สาธุ...สาธุ....

#3 peter10

peter10
  • 331 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 April 2010 - 01:35 PM

สาธุ สาธุ สาธุ พรุ่งนี้ไปร่วมบุญใหญ่ที่วัดกันนะครับ
เลือกเอา บัวมีสี่เหล่า
เลือกเอา ใจใสๆ

#4 น้ำค้างกลางใจ

น้ำค้างกลางใจ
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 April 2010 - 02:02 PM

ขอบุญบารมีัที่สั่งสมมา ให้พ่อของพวกเรา หายเร็ว ๆ นะคะ กลับมาเป็นกำลังใจให้ลูก ๆ เร็ว ๆ นะคะ

#5 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 April 2010 - 05:29 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อคุณครูไมใหญ่ ด้วยความเคารพยิ่ง

ยกมือพนมกร ณเศียรเกล้า

ลูกขอตั้งจิตอฐิษฐานด้วยกุศลผลบุญของคุณครูไม่ใหญ่ที่เป็นต้นบุญต้นแบบ
ตั้งมั่นอยู่ในธรรมด้วยดีตลอดมา ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นท่านก็ยัง เป็นผู้เคารพสัทธรรม

ที่แท้จริง เป็น สทฺธมฺโม ครุกาตพฺโพ และ เป็นบุคคลตัวอย่าง เป็นผู้นำที่ยิ่งใหญ่ยิ่งในการกอบกู้
ต่อสู้เพื่อต่ออายุพระพุทธศาสนา ที่แท้จริง จนเกิดแรงบันดาลใจไปยังลูก ๆทั้งหลายทั้งที่อยู่ในประเทศไทย

และต่างประเทศทั่วโลก และด้วยกุศลผลบุญของลูก ๆ ที่เคารพพระสัทธรรมหรือพระรัตนตรัยด้วยดีแล้วนี้
ตามแบบอย่างของพ่อจงมีอานิสงค์ส่งผลให้หลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่ มีดวงตาที่แจ่มใสประดุจดังตาในของท่าน

และมีสุขภาพแข็งแรงดีตลอดงาน 4 BIG BOON ใหญ่ 22เมษา นี้ และตลอดไปเทอญ

ด้วยความเคารพอย่างสูงค่ะ

#6 usr34294

usr34294
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 April 2010 - 07:57 PM

สาธุค่ะ งานวันพรุ่งนี้จะเป็นมหาบุญครั้งยิ่งใหญ่
และจากลูกๆ ขอให้เกิดความสำเร็จ ด้วยดวงใจลูกอยู่ในบุญทุกคนกันนะคะ
เพื่องานของพ่อ ขยายก้าวไกลเร็วแรง