ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เมื่อคืนนี้

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 43 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 September 2006 - 11:24 PM

ตะกี้นี้ (สี่ทุ่ม) มีปรากฎการณ์เหมือนเมื่อคืนวันที่ 10 อีกแล้วค่ะ ท้องฟ้าเป็นสีชมพู มองเห็นพื้นดินได้ เหมือนเวลาประมาณห้า หกโมงเย็น แต่ภาพไม่ชัดเหมือนกับตาเห็นค่ะ ความสวยมัน drop ลงมาน่ะค่ะ อัดวีดีโอไว้ด้วย แต่ภาพก็ไม่เหมือนที่ตาเห็นเหมือนกันน่ะค่ะ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  3.jpg   2.47MB   47 ดาวน์โหลด

"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 IQ0

IQ0
  • 366 โพสต์
  • Interests:อยากสร้่างบ้านพักคนชราไว้รองรับจนทให้อยู่ใกล้ๆวัด

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 12:07 AM

โอ้
ไม้ต้นเดียว ...........ไม่เป็นผืนป่า
ด้ายเส้นเดียว .........ไม่เป็นผืนผ้า
อิฐก้อนเดียว .... ไม่เป็นบ้านเรือน
ทำบุญคนเดียว ...ไม่เป็นกัลยาณมิตร

#3 วายุบุตรวุฒิไกรใจกล้า

วายุบุตรวุฒิไกรใจกล้า
  • 26 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 01:53 AM

มีคนถ่ายวีดีโอไว้ครับ

#4 O:-) FaiRy

O:-) FaiRy
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 01:55 AM

อยากไปเห็นจังเลยค่ะ

#5 วายุบุตรวุฒิไกรใจกล้า

วายุบุตรวุฒิไกรใจกล้า
  • 26 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 01:55 AM

อัศจรรย์กว่า....นะ

จาก ญาติของลูกเป็ดตัวนี้แหละ

#6 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 06:15 AM

สาธุค่ะน้องฟ้าร้าง
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#7 asama

asama
  • 157 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 06:56 AM

สาธุค่ะอยากไปเห็นจังเลยค่ะวันที่ 7 ก็ไปร่วมงานด้วย
น่าจะเป็นวันที่ 7นะ อนุโมทนาบุญกับท่านที่เห็นกับตาเนื้อ ด้วยคะ สาธุ
พลังลูกพระธัมฯ

#8 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 08:01 AM

สาธุครับ

#9 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 08:20 AM

ภาพสวยมากครับ:)

#10 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 08:35 AM

โอ้สวยจัง ขอบคุณค่ะ

เมื่อคืนได้ยินเสียงฟ้าคะนองใน DMC ตลอดเลยค่ะ

#11 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 08:57 AM

งั้นผมขอเอาภาพมาลงให้ดูกันนะครับ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  660T0108.JPG   58.21K   88 ดาวน์โหลด

กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#12 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 09:10 AM

พี่ที่วัดส่งข้อความมาบอก ผมดีใจมากที่ได้รับทราบอย่างทันท่วงที เหมือนได้อยู่ในเหตุการณ์จริง
สา....ธุ......
"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#13 O:-) FaiRy

O:-) FaiRy
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 09:11 AM

สวยมากเลยค่ะ

สาธุๆๆ

#14 นักท่องเที่ยว

• Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 09:13 AM

ขอเสริมนะครับเมื่อคืนฝนตกหนักแถมฟ้าผ่าลงมาหลายรอบรู้สึกว่าบริเวณวิหารหลวงปู่ครับซึ่งถ้าใครอยู่บริเวณวัดจะรู้เลยว่าหลายรอบมากแล้วลองสังเกตุดูนะครับว่าลงที่เดียวกันเลย ช่วงที่ฝนตกหนักนั้นผมมาดูที่วิหารหลวงปู่ สว่างมากเลย ที่เหลือขออุบไว้นะ
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#15 นักท่องเที่ยว

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 09:22 AM

แบบนั้งั้นอีกรูปนะครับ

ไฟล์แนบ

#16 พบพาน ผ่านภพ

พบพาน ผ่านภพ
  • 236 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 09:33 AM

สวยๆ ทั้งนั้นเลยครับ
Light & Sound

Sound คือเสียงฟ้าคำราม

Light ก็คือที่เห็น

สวยดีครับ ขอบคุณที่นำภาพมาแบ่งปัน

" พบพาน _ผ่านภพ "
เ พี ย ง พ บ พ า น . . . _ เ พื่ อ ผ่ า น ภ พ
Passing by to meet you.

#17 สงบสุข

สงบสุข
  • 83 โพสต์
  • Location:น.ส. ธัญชนก สุมารินทร์ 211/23 ถ.มนตรีสุริยวงศ์ ซ.13 อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000
  • Interests:เกิดมาทำไม เกิดมาแล้วแก่ แล้วเจ็บ แล้วตาย<br />พอมาเจอหลวงพ่อถึงเข้าใจค่ะ<br />เกิดมาเพื่อสร้างบารมี<br />เกิดมาเพื่อพระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 09:34 AM

ดูจานดาวธรรมค่ะ ได้ยินเสียงฟ้าผ่าหลายครั้งค่ะ
ขอบารมีหลวงปู่ หลวงพ่อ คุณยาย ช่วยคุ้มครองลูกๆ
ในหนทางการสร้างบารมีนี้ด้วยค่ะ
ขอให้ทุกคนมีสันติสุขในใจค่ะ
laugh.gif biggrin.gif laugh.gif

#18 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 09:46 AM

ภาพที่สาม สวยมากๆเลยครับ

#19 ปาลินารี

ปาลินารี
  • 258 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 09:49 AM

ภาพสุดท้ายสวยจริง ๆ

อนุโมทนาบุญค่ะ

(สมาชิกเข้ามาอ่านพร้อมกันเพียบเลย 8 คน)

#20 นักท่องเที่ยว

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 09:53 AM

ไว้มีภาพหรือไปถ่ายภาพมาจะเอาลงให้อีกครับ

#21 duean

duean
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 09:58 AM

สาธุ สาธุ กับผู้แจ้งข่าวทุกท่าน

#22 เฉย เฉย

เฉย เฉย
  • 618 โพสต์
  • Interests:เรื่องกฎแห่งกรรม การกระทำ สมาธิ

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 09:59 AM

เมื่อคืนก็ดูฝันในฝันค่ะฝนตกหนักมากดูได้สักพักไฟก็ดับพอไฟมาเปิดอีกที่ก็ไม่มีสัญญานแล้ว(ที่บ้านยังไม่ได้ติดจานแต่มีคลื่นสัญญานช่องDMCส่งมาได้ บ้านอยู่ไก้ลวัดค่ะ)ก็เลยขึ้นบ้านไปนั่งสมาธิ "แต่อันนี้เป็นความเชื่อส่วนตัวนะคะตั้งแต่ประดิษฐานหลวงปู่ในวิหารแล้วรู้สึกเหมือนฟ้าจะร้องดังขึ้นซึ่งเมื่อคืนนี้ก่อนจะนั่งสมาธิได้กราบรูปหลวงปู่และอธิฐานขอให้ตอนนั่งสมาธิให้มีใจที่สงบไม่ฟุ้งซ่านต่อจากนั้นก็สวดบทสรรเสริญท่านระหว่างที่สวดมีทั้งเสียงฟ้าร้องและฟ้าผ่าดังจนน่ากลัว จากนั้นดิฉันก็นั่งสมาธิ แล้วสิ่งที่ทำให้หัวใจของดิฉันต้องเต้นเร็วดังเป็นเสียงกลองรัวก็คือมีเสียงฟ้าร้องดังมากดังอยู่ภายนอกแต่เป็นบริเวณหลังโตะหมู่บูชาที่มีรูปหลวงปู่ท่านอยู่เสียงดังนั้นเหมือนกับว่าจะผ่าเข้ามาในบ้านถึงกับทำให้โต๊ะหมู่บูชาสั่นเลยค่ะ ดังอยู่อย่างนี้ประมาณ 2-3 ครั้งเสียงดังก็เบาลงตอนนั้นยอมรับว่ากลัวมากๆแต่พอนึกถึงหลวงพ่อท่านบอกว่าให้เชื่อมั่นในพระรัตนตรัยก็เลยทนนั่งสมาธิต่อไปด้วยความกลัวแต่ก็ไม่เกรงต่อเสียงดังนั่นแต่คืนนี้นั่งแล้วรู้สึกว่าแขนขามือเบาสบายเหมือนไม่มีสักพักก็ออกจากสมาธิแล้วก็นอนหลับ"นี่เป็นประสบการณ์เมื่อคืนนี้ค่ะ
แม้มืดตื้อ..มืดมิด..ก็มีสิทธิ์เข้าถึงธรรม

#23 dmm

dmm
  • 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 10:00 AM

เมื่อคืนฝนตกฟ้าร้องดังมากฟ้าผ่าลงมาอีกไฟดับด้วยครับ ดูหลวงพ่ออยู่กำลังสนุกเลยแต่ขอบคุณนะครับที่เอาภาพที่สวยๆหาดูอยากมาให้ดูอนุโมทนาครับ

#24 นับดาว

นับดาว
  • 422 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 10:32 AM

ขอบคุณที่นำทุกภาพมาให้ดูค่ะ ohmy.gif

รู้สึกเหมือนได้อยู่ใกล้ๆวัดเลย happy.gif

ทันเหตุการณ์จริงๆ biggrin.gif
ถ้าใจใส

เรื่องดีๆเกิดขึ้นได้ทุกวัน

#25 Light or White

Light or White
  • 55 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 10:38 AM

อยากอยู่ใกล้วัดจังเลย สาธุ

#26 panu

panu
  • 530 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 10:43 AM

ภาพสวยมากครับ
สิ่งที่เป็นเรื่องละเอียดลึกซึ้งยังมีอีกมาก ที่หลายคนคิดนึกสงสัย ผมมีความรู้สึกว่า อีกไม่นาน หลายสิ่งหลายอย่างจะได้รับการเปิดเผยจากผู้ที่เราเคารพเลื่อมใส อยากให้ถึงวันนั้นเร็วๆ วันแห่ง ธรรมกายเอฟเฟ็กซ์

#27 Mai D na

Mai D na
  • 282 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 11:01 AM

ถ่ายมาเหมือนกันค่ะ..4 ทุ่ม เมื่อคืน วันที่ 12 กันยายน 2549

ภาพอาจไม่สวยนะคะ..

ถ้า ดู ใกล้ ๆ จะ มี กลุ่ม ควัน สี ขาว พวย พุ่ง

ออก มา จาก ม หา วิ หาร ด้วย นะ คะ..

มี คน ที่ มา ดู ด้วย กัน เค๊า บอก ว่า

เป็น ไอ ความ ร้อน

แล้ว..ไง๋..มา ร้อน เอา ตอน สี่ ทุ่ม ก็ ไม่ รู้ ..

แม้กาลเวลาจะเปลี่ยนไป
แต่..
เ ป้ า ห ม า ย ไ ม่ เ ป ลี่ ย น แ ป ร

#28 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์
  • 368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 11:23 AM

โฮ้ๆๆๆๆๆๆๆๆสวยมากๆ

#29 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 01:10 PM

วิ่งไปถ่ายมาเหมือนกัน...

แต่รูปมันอยู่ในกล้องยังไม่ได้เอาลงเลย... มีวีดีโอด้วย

#30 aoi

aoi
  • 356 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 01:18 PM

สุดยอดเลย อนุโมทนาบุญสาธุค่ะ
เราเกิดมาสร้างบารมี