ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * - 3 คะแนน

เชิญร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อทัตตชีโว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 228 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#121 A M D

A M D
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 11:36 AM

ผมขอร่วมมุทิตาสักการะพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว เนื่องในวันคล้ายวันเกิดครบ ๖๘ ปี
ในวันที่ ๒๑ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๒ ที่จะมาถึงนี้ครับ ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง
อายุยืนยาว เป็นร่มโพธิ์ร่มไทร ตันบุญต้นแบบ สั่งสอนอบรม ให้แก่ลูก ๆ ตราบนานเท่านานนะครับ

ขอกราบนมัสการครับ
วิโรจน์ พิริยะสมบัติ

#122 มอร์ the son of peace

มอร์ the son of peace
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 12:29 PM

สาธุ

อยากไปจิง

#123 Dmcjoy

Dmcjoy
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 01:01 PM

ข้าพเจ้าขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิด
พระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ครบ 68 ปี
ในวันที่ 21 ธันวาคม พ.ศ. 2551
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรงตลอดไปค่ะ

ผู้มีศีล

#124 mang-ka-bee-noi

mang-ka-bee-noi
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 01:12 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ที่เคารพยิ่ง เนื่องในวันคล้ายวันเกิด 21 ธ.ค. 2551 ในปีนี้ ลูกพระขอน้อมจิตสักการะบูชาหลวงพ่อด้วยความเลื่อมใสศรัทธา และเคารพในพระเดชพระคุณหลวงพ่ออย่างสูงสุด ด้วยคำสั่งสอนที่ได้รับฟังการสอนของหลวงพ่อทำให้ลูกมีปัญญาเพิ่มขึ้น ดังนั้นพระคุณของหลวงพ่อนั้นจึงมีค่าต่อลูกมาก
คำพรำสอน ของพ่อ นั้นลำค่า

#125 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 01:39 PM

ขอสำนึกในธรรม คำสอนที่หลวงพ่อ มอบเป็นทางสว่างแก่ชีวิต
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรไปตราบนานเท่านานนะครับ

#126 mang-ka-bee-noi

mang-ka-bee-noi
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 01:40 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ที่เคารพยิ่ง เนื่องในวันคล้ายวันเกิด 21 ธ.ค. 2551 ในปีนี้ ลูกพระขอน้อมจิตสักการะบูชาหลวงพ่อด้วยความเลื่อมใสศรัทธา และเคารพในพระเดชพระคุณหลวงพ่ออย่างสูงสุด ด้วยคำสั่งสอนที่ได้รับฟังการสอนของหลวงพ่อทำให้ลูกมีปัญญาเพิ่มขึ้น ดังนั้นพระคุณของหลวงพ่อนั้นจึงมีค่าต่อลูกมาก
คำพรำสอน ของพ่อ นั้นลำค่า
เกินยิ่งกว่า มหาสมุทร ทั้งโลกสี่
เป็นต้นแบบ แหล่งบุญ ในภพนี้
เหล่าศิษย์ดี ประพฤติตาม คำพ่อวอน
เป็นผู้สร้าง ทายาท แห่งศาสนา
เป็นผู้ให้ ปัญญา แก่ชาวหล้า
เป็นต้นแสง คลังปัญญา ตลอดมา
เป็นเพชรกล้า แห่งธารธรรม พระชินวร
ในวาระ วันคล้าย กับวันเกิด
อันพรใด ประเสริฐ ในจักรวาล
โปรดรักษา บริบาล ในทุกครา
ให้ลวงพ่อ ทัตตชีโว มีสุขเทอญ......
ด้วยควาเคารพอย่างสูงสุด งูกพระสุทฺธจิตฺโต

#127 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 01:50 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อ

ลูกขอร่วมมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดในวาระ ๖๘ ปีของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ
มาณ ที่นี้ด้วยขอรับ

ลูกจะน้อมนำธรรมโอวาทของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ไปประพฤติให้มากยิ่ง ๆ ขึ้นไปขอรับ

และลูกขออนุโมทนา ในนิสัยขยันบำเพ็ญทสบารมีของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ

ไฟล์แนบ

ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#128 patme serenity

patme serenity
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 02:16 PM

Anumotha sathu with all merit of Luang por Thatta and our Dhammakaya team ka.

May all best wishes of all goodness protect you.
Sathu ka

#129 usr23268

usr23268
  • 81 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 02:39 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อครับ ขอให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง เป็นหลักชัยของพระพุทธศาสนาสืบไปครับ

#130 pundit_tuy

pundit_tuy
  • 24 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 02:40 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อครับ

ขอให้หลวงพ่อ แข็งแรง.. แข็งแรง...ครับผม

#131 จงปล่อยวาง

จงปล่อยวาง
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 02:53 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อ

กระผมขอร่วมมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดในวาระ ๖๘ ปีของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ

กระผมจะน้อมนำธรรมโอวาทของพระเดชพระคุณหลวงพ่อ ไปประพฤติให้มากยิ่ง ๆ ขึ้นไปขอรับ

และลูกขออนุโมทนา ในนิสัยขยันบำเพ็ญทสบารมีของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ
มา ณ ที่นี้ด้วยขอรับ

#132 จอมเทพ

จอมเทพ
  • 466 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 04:35 PM

เช่นกันครับ
กุญแจวิเศษ

#133 Marina

Marina
  • 171 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 05:11 PM

ลูกขอกราบมุทิตาพระเดชพระคุณหลวงพ่อ...

ขอให่หลวงพ่อ เป็นหลวงพ่อที่น่ารักและเป็นที่รักของลูก ๆ ไปตลอด ๆ
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงสมบูรณ์ตลอดไป ......

ลูกขอเป็นลูกพระธรรมที่ตามติดธรรมะของหลวงพ่อไปตลอดทุกภพทุกชาติ
และลูกขอเป็นแม่ทัพธรรมที่จะช่วยหลวงพ่อเผยแผ่ธรรมะและความรู้ไปตลอดจนกระทั่งเข้าถึงที่สุดแห่งธรรม

ถึงแม้ลูกจะเหนื่อยแค่ไหน แต่ลูกก็รู้ว่า หลวงพ่อเหนื่อยกว่าลูกหลายเท่า.....

สาธุ สาธุ สาธุ

#134 fangmoon

fangmoon
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 06:23 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อคร้าบ
กระผมขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดของพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ครบ 68 ปี
ขอให่หลวงพ่อสุขภาพแข็งๆ ครับ อนุโมทนาครับ

#135 Admaker

Admaker
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 06:27 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อครับ
ขอร่วมมุทิตาสักการะกับหลวงพ่อนะครับ
ขอให้ท่านสุขภาพแข็งแรง อายุยืนยาวครับ

#136 ชาตินี้เอาดีให้ได้

ชาตินี้เอาดีให้ได้
  • 46 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 06:50 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว

ก็ขออำนาจแห่งคุณพระศรีรัตน์ไตรและมหาปูชนียาจาร์ ในวิชชาธรรมกาย ดลบันดารให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงนะครับบบบบบ

#137 072ideas

072ideas
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 07:30 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อฯ เจ้าค่ะ

ขอให้หลวงพ่อมีร่างกายแข็งแรง ปราศจากโรคภับทั้งปวง และอยู่คอยเทศสอนลูก ๆทุกคนให้เดินทางไปสู่ที่สุดแห่งธรรม
นะเจ้าคะ

กราบนมัสการเจ้าค่ะ

#138 คนไทย

คนไทย
  • 95 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 07:33 PM

ขอร่วมมุทิตาสักการะหลวงพ่อทัตตะ ขอให้หลวงพ่อสุขภาพแข็งแรงตลอดไป

#139 usr23778

usr23778
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 08:10 PM

ด้วยบุญญา บารมี รัศมี กำลังฤทธิ์ อำนาจ สิทธิ เฉียบขาดของพระธรรมกายของพระอรหันตสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆขอให้ความปรารถนาของพระเดชพระคุณหลวงพ่อจงสำเร็จเป็นอัศจรรย์ทุกประการเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

#140 ริมน้ำ

ริมน้ำ
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 08:17 PM

กราบนมัสการ พระเดชพระคุณหลวงพ่อด้วยเคารพอย่างสูงค่ะ
ลูกและสมาชิกทุกคน ในครอบครัวธรรมกาย
ขอร่วมมุฑิตาสักการะ ในวันคล้ายวันเกิด ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ
ขอให้พระพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อายุใขยืนยาว ปราศจากโรคภัยใข้เจ็บ
เป็นต้นบุญต้นแบบให้กับลูกๆ ตลอดไปนะเจ้าคะ

#141 usr27356

usr27356
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 09:27 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อขอให้หลวงพ่อมีอายุยีนยาวหมีี่นปี หมี่น หมื่นปี ให้มีรางกายแขงแรง รักหลวงพ่อ

#142 usr27356

usr27356
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 09:34 PM

ขอให้หลวงพ่อสมปราถนาทุกประการ จากศีษของครู

#143 usr27356

usr27356
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 09:41 PM

ขอให้ทุกปี่มีวันเกืดหลวงพ่อ ลูกศืษใหม่ใจรักหลวงพ่อ จาก cheok giin boon

#144 usr18918

usr18918
  • 29 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 December 2008 - 10:17 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตะชีโวเจ้าค่ะ

ลูกขอกราบมุทิตาสักการะพระเดชพระคุณหลวงพ่อเนื่องในโอกาสครบรอบวันเกิดปีที่ 68 ของหลวงพ่อด้วยความเคารพรักอย่างสูงเจ้าค่ะ

ลูกจะขอน้อมนำโอวาทและคำสอนอังทรงคุณค่าของพระเดชพระคุณหลวงพ่อจากหนังสือครอบครัวอบอุ่น มงคลชีวิต และอีกมากมาย มาเป็นแนวทางในการดำเนินชีวิตเจ้าค่ะ ลูกขอกราบอนุโมทนาบุญกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อด้วยนะคะ สาธุค่ะ

ดวงกมล

#145 แมวใหญ่

แมวใหญ่
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 12:58 AM

กราบนมัสการหลวงพ่อครับ
ผม อสม. ขอแสดงมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อ
หลวงพ่อเป็นต้นแบบของลูกที่ดีเยี่ยม
หลวงพ่อคอยให้คำแนะนำคำปรึกษากับลูกๆ
หลวงพ่อเป็นที่สุดของ อสม.
ผมจะพยายามฝึกฝนอบรมตัวเองนะครับ

#146 leng

leng
  • 22 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 01:31 AM

HAPPY BIRTHDAY ...ka'
We waiting for Loung- Por' to visit BOSTON...ka'

LENG, BOSTON USA

#147 ไม่ธรรมดา

ไม่ธรรมดา
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 02:51 AM

กราบถวายมุทิตาพระพ่อ ผู้มีพระคุณอันยิ่งใหญ่และมากมาย ด้วยใจที่ซาบซึ๊ง......ลูกอยู่เบลเยียมครับผม

#148 Kodomo_kung

Kodomo_kung
  • 323 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 08:24 AM

นมัสการ พระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว(ครูไม่เล็กของพวกเรา)ขอให้ท่านมีสุขภาพ สมบูรณ์แข็งแรง เป็นร่มโพธ์ร่มไทรให้ศิษย์ลูก ศิษย์หลานตราบนานเท่านาน

#149 usr27648

usr27648
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 08:34 AM

ผมเป็นคนธรรมดาคนหนึ่งยังไม่ได้อภิญญาอะไร ไม่สามารถทราบเรื่องในอดีตชาติอะไรได้นอกจากชาตินี้ แต่เชื่อเรื่องกรรมมาตั้งแต่เด็กพอเติบโตมาถึงวัยมัธยม วิธีแห่งบุญ ( ผมคิดว่างั้น ) ก็ได้นำให้ผมพบหนังสือเล่มหนึ่งในห้องสมุดที่โรงเรียนเป็นเรื่องราวเกี่ยวกับวัดพระธรรมกาย เรื่องการนั่งสมาธิ ผลของการทำสมาธิ การพบดวงแก้วกลางกาย .................ประทับใจมาก สนใจ และอยากทราบเรื่องราวเพิ่มขึ้น แต่ด้วยวัยเด็กไม่สามารถทำอะไรได้มากจึงได้แต่เก็บไว้ในใจ มาอีกหลายปี ...............จนกระทั่งบุญที่ผมได้กระทำมาส่งผลอีกครั้ง ( ผมคิดว่างั้นครั้งที่ 2 ) ด้วยวัย 20 ปีบริบูรณ์ช่างประจวบเหมาะอะไรอย่างนี้เพื่อนที่เรียนมัธยมมาด้วยกันได้เข้าเรียนในมหาวิทยาลัย ส่วนผมเรียนสายอาชีพ โคจรมาเจอกัน ได้มาชวนผมไปอบรมธรรมทายาทที่วัดพระธรรมกาย ...........................................................ไม่มีความคิดอื่นใดเข้ามาแทรกได้ ไม่มีอะไรจะมาเป็นอุปสรรคได้ ไม่มีอะไรในโลกจะมาหยุดยั้งผมได้ ไม่มีมารตนใดที่จะมาครอบงำผมได้ และไม่มีสิ่งใดๆทั้งสิ้นในโลกนี้ที่จะมาหยุดยั้งการตัดสินใจมาอบรมของผมในครั้งนี้ได้เลย ผมได้บอกกับท่านแม่ว่าผมจะไปต่างจังหวัดสักพัก ( ผมเป็นคนแปลกๆในสายตาของที่บ้านอยู่แล้วไปไหนมาไหนที่บ้านมักไม่ค่อยรู้ ) ไม่ได้บอกกับท่านแม่ว่าจะมาบวชหรอก แล้วก็จากมาเข้าสู่การอบรมที่แสนจะแปลกประหลาดแต่สำหรับผมเป็นคนเข้าใจอะไรในเรื่องแปลกๆอย่างนี้ไม่ยากอยู่แล้วในการที่ส่งพวกเราที่จะมาบวชเข้าสู่ศูนย์ฝักการรบพิเศษแก่งกระจาน จังหวัดเพชรบุรี ................สุดยอดครับ ............วัดใจกันไปเลย...........จะบวชจริงมันต้องวัดใจอย่างนี้ ไม่มีง้อไบ๊ ไม่บวชกลับไปเราต้องการคนจริง พระจริง................ยอมรับครับ ผมว่าผมเป็นเด็กลุยคนหนึ่งแล้วนะมาเจออย่างนี้บอกคำเดียวว่าเหนื่อยจริงๆไม่เคยเหนื่อยอะไรอย่างนี้มาก่อนเลย นี่ขนาดทหารเขาทำกับเราแบบเด็กๆแล้วนะ ( เดี๋ยวนี้ไม่รู้ว่าเปลี่ยนไปหรือยัง ) แต่ผมบอกตัวเองว่าการเหนื่อยไม่ตายหายเหนื่อยแล้วเจอกันหลวงพ่อ ( เหมือนกับแค้นเลย ) ........................จบจากการวัดใจก็เข้าวัดครั้งแรกในชีวิต ที่ได้มาเหยียบแผ่นดินผืนนี้ที่มีแต่ดิน ดิน และดิน แหงนหน้าขึ้นข้างบนก็ท้องฟ้าก้อนเมฆ กับสายฝน และแสงแดด อย่าหวังว่าจะได้เห็นพระรูปงามตัวขาวไม่มี พระวัดนี้ต้องลุย ลุย และลุย ครั้งแรกที่ได้พบหลวงพ่อทัตตะ บอกตัวเองได้เลยว่าเมื่อก่อนไม่เข้าใจนะว่าไอ้ที่เขาเรียกว่าลูกผู้ชายเต็มตัวมันคืออะไร คงคิดเป็นแบบในหนังพวกพระเอกทั่วๆไป แต่ได้มาพบหลวงพ่อผมบอกตัวเองได้เลยว่านี้แหละลูกผู้ชายตัวจริงอยากรู้เหตุผลมั้ย................มาดของท่านไง ( คงเรียกแบบนี้ได้มั้งไม่เสียหายอะไร ) องอาจการเดินแสดงถึงความมั่นใจในทุกย่างก้าวเหยียบลงพื้นอย่างเต็มเท้าอย่างห้าวหาญดุจพญาราชสีห์ ท่วงท่าของท่านสง่างามดุจนักรบแต่แฝงไว้ด้วยความสุภาพอ่อนน้อมไปในที ใบหน้าที่ของท่านจะปรากฎรอยยิ้มอยู่แทบตลอดเวลา และถึงแม้ขณะที่ไม่ยิ้ม ( คงไม่มีใครบ้ายิ้มตลอดทั้งวันหรอก ) ความมีเมตตาที่ท่านได้สั่งสมมามันแผ่มาให้เรารับรู้ได้เลยว่า ไม่ต้องกลัวว่าเข้าไปหาท่านแล้วท่านจะดุ ( ตามประสาของเด็กที่เข้าหาผู้ใหญ่มักจะกลัว ) รู้สึกเสมอว่าท่านพร้อมที่จะช่วยเหลือเราตลอดเวลา และแนะนำในเรื่องที่ถูกต้อง ( ไม่ใช่ถูกใจ ) อย่างแท้จริงไม่ใช่ขัดใจเราแต่เพื่อให้เราไม่ทำผิดพลาดเพิ่มขึ้นอีก เพราะมันจะส่งผมเป็นวิบากกรรมในอนาคตของเราเองไม่ใช่ของท่านนะ อันนี้แค่ท่าทางลีลาหรือเรียกว่ามาดของท่านเท่านั้นนะ ยังไม่ได้กล่าวถึงเรื่องอื่น เรื่องต่อไปที่เห็นได้ชัดเจนคงเป็นเรื่องของเสียง อันนี้แหละเสียงของชายชาตรีนี้ถ้าไม่บวช เป็นทหารก็ต้องเป็นชั้นนายพล เสียงของท่านกังวาลเหมือนระฆังในวัด มีพลังหนักแน่น ไม่สั่น พร่า ดังพอดีๆ คือฟังกันได้ทั่วไม่หนวกหูเพราะดังเกินไป............เสียงนี้เป็นเสียงของนักรบอาชาไนยที่สามารถออกคำสั้งให้ ราชสีห์ หรือ ม้าอาชาไนยหมอบได้ ( ว่าเอาเอง ) รวมทั้งผมก็หมอบด้วย ไม่เคยเจอผู้ที่มีเสียงแบบนี้มาก่อนคำพูดทุกคำของท่านน่าสนใจทั้งเรื่องราวการสอนและเสียงของท่าน......................................ธรรมทายาทอย่างผมได้พบกับพระแบบท่านรู้สึกเป็นบุญ และเป็นเกียรติที่ได้อยู่ภายใต้ร่มเงาของท่าน ก่อนหน้านี้ในขณะอบรมผมไม่ค่อยรู้จักหลวงพ่อธัมมชโยเท่าไหร่เพราะท่านจะมาให้พวกเราเห็นและฟังธรรมจากท่านก็เฉพาะวันอาทิตย์ที่ญาติโยมมากันเท่านั้นยังคิดในทางที่ไม่ดีไปกว่านั้นอีกว่าทำไมท่านเจ้ายศเจ้าอย่างจังอยู่ในวัดมาก็หลายอาทิตย์แล้วไม่เห็นมาดูพวกเราที่มาอบรมกันตั้งเยอะตั้งแยะเลย ( แต่บัดนี้ทราบแล้วครับว่าท่านมีภาระมากมาย ) ในใจจึงมีแต่ความรักในตัวของหลวงพ่อทัตตะผู้ที่อยู่ใกล้ชิดและอบรมเรามาตลอด จริงๆเรื่องของหลวงพ่อทัตตะมีมากมายมหาศาลอยากให้ผู้มีบุญมาช่วยถ่ายทอดเพื่อผู้เป็นที่รักท่าน จะได้ทราบในความดีและคณูปการที่ท่านได้ทำไว้
พ่อของผมชาตินี้ปัจจุบันอายุ 74 ปี แต่พ่อของผมเมื่อชาตืก่อนโน้นท่านอายุ 68 ปี อย่างที่บอกแต่ต้นผมยังไม่ได้อภิญญาอะไรหรอก แต่อย่างที่หลวงพ่อของพวกเราทั้งสอบรูปได้สอนเราว่ามนุษย์ทุกคนในโลกนี้ไม่มีเลยที่จะไม่เคยเป็นพี่น้องกัน เราอาจเป็นพ่อแม่ลูกกันมาเมื่อชาติไหนๆมาก่อนก็ไม่รู้ผมก็เลยคิดว่าหลวงพ่อต้องเป็นพ่อผมสักชาติในอดีตอย่างแน่นอน ลูกคนนี้ก็ไม่มีอะไรจะให้ท่านพ่อได้หรอกครับเพราะบุญบารมีในชาตินี้เมื่อเทียบกับท่านพ่อแล้วน้อยนิดเดียวมั้ง ก็คงให้แต่การแสดงความรักแก่พ่อว่า ผมรักและเคารพพ่อเสมอและเคารพอย่างยิ่งอยากให้พ่อได้อยู่กับลูกไปนานๆ ยังไงให้พ่อและผมได้เจอกันทุกชาติและได้ใกล้ชิดกันมากว่าชาตินี้ได้สร้างบุญบารมีร่วมกันอย่างเต็มที่หากพ่อได้บรรลุอรหัตถ์ผลเมื่อใดช่วยเล็งแลมาดูลูกคนนี้ด้วยลูกคนนี้ยังคงต้องหลงอยู่ในวัฎฎสงสารอีกสักพัก ( แหงๆ ) แต่คำสอนของพ่อทุกคำลูกไม่ลืม และจะพยายามปฎิบัติตามให้ได้ตามที่พ่อสอนครับ

#150 hIp-hOp - tHaMMa

hIp-hOp - tHaMMa
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 10:06 AM

กราบนมัสการ พระเดชพระคุณหลวงพ่อ

ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง

มีอายุขัยยืนยาว