ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

"สามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า" หรือ "Bermuda Triangle"

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 129 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#61 SakuraiRena

SakuraiRena
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2006 - 11:20 PM

[email protected] ขอข้อนูลด้วนคนสิ

#62 Hiyoko

Hiyoko
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2006 - 09:44 AM

เรื่องนี้เป็นเรื่องทางด้่านละเอียดเค้าครับ
แต่ตอนนี้ไม่มีเกิดขึ้นแล้วครับ
ถ้าพูดไป ผู้ฟังต้องมีพื้นฐานที่จะรองรับพอสมควรครับ

#63 ป่าน072

ป่าน072
  • 371 โพสต์
  • Interests:การศึกษาต่อในวิชา วิทยาศาสตร์<br />วิศวะปิโตรเคมี

โพสต์เมื่อ 22 August 2006 - 02:24 PM

มาโพส์ทให้กำลังใจคนเขียนกระทู้ค่ะ
เคยอ่านแล้ว แต่ไม่เป็นรัยเผื่อคนที่ยังไม่ได้อ่านค่ะ
เมื่อดวงตาปิดสนิมอย่างละมุน
ไม่มีลุ้นเร่งจองมองที่หมาย
ก็จะพบผู้รู้อยู่กลางกาย
ธาตุอ่อนแก่มากมายถึงปลายทาง

#64 เด็กน้อยคอย(หา)บุญ ^^

เด็กน้อยคอย(หา)บุญ ^^
  • 92 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2006 - 11:59 PM

เคยฟังมาบ้างแล้ว นะคะ ตอนนี้ปิดไปแล้วไม่ใช่หรือ
แต่ก็ขอด้วยคนคะ
[email protected]
อนุโมทนาด้วยคะ สาธุ
อาภรณ์ ชุดสุดท้าย        กาสายะ<br />  ชีพสุดท้ายคือพระ         ผ่องแผ้ว<br /> วิชชาสุดคือธรรมะ        พุทธเจ้า<br />จารจดไว้ลูกแก้ว          จักแคล้วบ่วงมาร<!--sizec--></span><!--/sizec--><!--colorc--></span><!--/colorc-->

#65 Minnie

Minnie
  • 57 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 August 2006 - 02:16 PM

เอ ... ขอด้วยคน จะช้าไปไม๊ค๊ะเนี่ย
ขอบคุณค่ะ

#66 asumanc

asumanc
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 August 2006 - 12:51 PM

Knowsy about it also..pls email me to [email protected]

Thanks a Ton

#67 ชิต

ชิต
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2006 - 01:11 AM

ขอรายละเอียดด้วยคนนะครับคุณact na ja
[email protected] (ธรรมทายาทรุ่น51ปี)

#68 สิมโน

สิมโน
  • 19 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2006 - 12:31 PM

ขอด้วยครับ [email protected]

#69 koonpatt

koonpatt
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2006 - 01:27 PM

รบกวนด้วยคนนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ [email protected]
จึงยังคง เชื่อมั่นและศรัทธาใน "รัก" เหมือนอย่างที่เคย...เสมอมา...และจะตลอดไป
แด่
เธอ...ผู้นำแสงสว่างสู่...กลางใจ

#70 r_olygold

r_olygold
  • 55 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2006 - 06:29 PM

ส่งมาให้ด้วยครับ [email protected] แท็งค์กิ้วหลายๆ

#71 PICHITCHAI

PICHITCHAI
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2006 - 07:56 PM

ขอข้อมูลด้วยคนนะครับหวังว่าคงไม่ช้าไปนะครับ [email protected]

#72 Yong_BKK

Yong_BKK
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2006 - 12:24 AM

ช่วยส่ง E-mail ให้ผมด้วย เอา Version ฝันในฝันนะ
เพราะรู้ระแคะระคายมาแล้ว อยากรู้ในรายละเอียด

Version ข้อสันนิษฐานทางวิทยาศาสตร์ไม่เอานะครับ

#73 Sareochris

Sareochris
  • 207 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 30 August 2006 - 06:42 PM

อ่ะ ลองไปดู

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  Bermuda3.jpg   156.45K   417 ดาวน์โหลด

#74 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 31 August 2006 - 02:19 PM

เรื่องนี้ผมเองก็อยากศึกษาเหมือนกัน เคยได้ฟังมาบ้างแต่ไม่ละเอียดนัก ถ้ายังไม่ช้าจนเกินไปส่งให้ผมด้วยนะครับ คุณact na ja

1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#75 สุขกาย สุขใจ

สุขกาย สุขใจ
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2006 - 01:13 PM

ขอข้อมูลด้วยค่ะ [email protected]

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

#76 preechabia

preechabia
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2006 - 02:11 PM

ผมก็ได้ยินเรื่องนี้มานานแล้ว แต่ไม่รู้ในทางละเอียดหากใครทราบขอได้โปรดแบ่งปันข้อมูลให้ทราบด้วยนะครับ ผมรับได้ไม่ว่าจะหยาบหรือละเอียดขนาดใหนเพราะผมจะได้ไปอธิบายให้สมาชิกคนอื่น ๆ ได้ทราบเป็นข้อมูลและใช้วิจารณญานของตนเองพิจารณาด้วย ขอให้ช่วยแบ่งปันได้ที่ [email protected] ด้วยจะเป็นพระคุณยิ่ง สาธุ

#77 คนรักวัด

คนรักวัด
  • 626 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2006 - 02:15 PM

น้าจิ๊เคยพูดในtapeแล้วอย่างละเอียด
อตฺตา หิ อตฺตโน นาโถ
โก หิ นาโถ ปโร สิยา
อตฺตนา หิ สุทนฺเตน
นาถํ ลภติ ทุลฺลภํ . . . ฯ ๑๖๐ ฯ

เราต้องพึ่งตัวเราเอง
คนอื่นใครเล่าจะเป็นที่พึ่งได้
บุคคลผู้ฝึกตนดีแล้ว
ย่อมได้ที่พึ่งที่ได้แสนยาก

Oneself indeed is master of oneself,
Who else could other master be?
With oneself perfectly trained,
One obtains a refuge hard to gain

#78 party

party
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 September 2006 - 02:42 PM

ขอข้อมูลเพื่อศึกษาบ้างนะครับ

#79 พิชิต

พิชิต
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 September 2006 - 04:36 PM

ขอด้วยคนครับ ไม่อยากคาดเดาเองไปต่างๆนาๆ ยิ่งอ่านยิ่งสงสัย อยากให้หายสงสัยแล้วครับ รับได้ทุกกรณีครับ [email protected]

#80 สิทฺธิกโร(V-active)

สิทฺธิกโร(V-active)
  • 486 โพสต์
  • Interests:ธรรมมะ และการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 09:08 AM

อยากรู้เหมือนกัน ท่านใดรู้ ช่วยเมล์มาบอกด้วย [email protected]

#81 ริมคลอง

ริมคลอง
  • 44 โพสต์
  • Location:772 ริมคลองชักพระ แขวลคลองชักพระ เขตตลิ่งชัน กทม.10170

โพสต์เมื่อ 08 September 2006 - 03:31 PM

[email protected] ขอด้วยค่ะ
ขอ version ฝันในฝัน ด้วยคนนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ

#82 แสวงหาดวงธรรม

แสวงหาดวงธรรม
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2006 - 06:33 PM

อยากรู้ด้วยคนครับ ช่วยส่งมาให้หน่อยครับ

#83 peaceful hunting

peaceful hunting
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2006 - 09:12 PM

ขอด้วยค่ะ [email protected]
ขอ version ฝันในฝัน ด้วยคนนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ

#84 B•u•b•b•l•e™

B•u•b•b•l•e™
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 September 2006 - 04:14 PM

Can I have the information of Bermuda Triangle please?
My e-mail address is [email protected]
A-nu-mo-tha-na-boon na ka, Sathuu.

#85 ผู้ตามหาดวงแก้ว

ผู้ตามหาดวงแก้ว
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 12:36 AM

ขอด้วยครับ [email protected]

#86 who am i ?

who am i ?
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 12:53 AM

[size=4] laugh.gif ขอข้อมูลด้วยครับขอ versionฝันในฝันนะครับ
ขอบคุณครับ laugh.gif

#87 pinkiepooh

pinkiepooh
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 12:15 PM

ขอด้วยนะคะ

อนุโมทนาบุญค่ะ

#88 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 05:13 PM

เคยอ่านเจอเหมือนกันนครับในหนังสือแต่ได้อ่านมานานแล้วได้อ่านใหม่ดีครับ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#89 น้องเอ็ม

น้องเอ็ม
  • 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 06:13 PM

อยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมคับชอบมาเลยเรื่องนี้ ช่าวมาเล่าให้ฟังหน่อยนะคับ [email protected] แล้วจะรอฟังนะคร้าบบบบ

ปล.อย่าลืมหารูปที่เกี่ยวกับเรื่องนี้มาให้เยอะ ๆ หน่อยนะคับ _ /|\ _

ทำดีต้องทำจริง ต้องตัวจริงเท่านั้นที่ทำได้

และนั่นคือพวกเรา ได้รวมพลังยิ่งใหญ่

เป็นดาวแห่งความดี ต้องดีจริงต้องตัวจริง

#90 dmm

dmm
  • 28 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 September 2006 - 03:17 PM

อยากรู้เหมือนกันแต่อยากนั่งหลับตามากกว่า ผมว่าต้องมีใครสักคนอยากรู้แล้วส่งเรื่องราวไปถามฝันในฝันจะได้กระจ่างหายสงสรัยไม่ต้องมารอคอยกันอย่างนี้