ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

สมาชิกเวป มีท่านใดบวชบ้างครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 15 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 18 August 2009 - 09:01 AM

ถาม-ตอบในเวปบอร์ดมา รู้จักกันพอสมควร เลยอยากทราบว่าสมาชิกเวปบอร์ดมีท่านใดบวชรุ่นนี้ และรุ่น 1000 รูปบ้างครับ...

จะได้นึกถึงบุญและขออนุโมทนาบุญ ถ้ามีโอกาสจะได้นัดไปที่โครงการไปกราบพระใหม่ด้วยกัน

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับผู้บวชและผู้มีส่วนในการบวชทุกท่านครับ

#2 ไปพนาวัฒน์กันเถิด

ไปพนาวัฒน์กันเถิด
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 August 2009 - 07:24 PM

อนุโมทนาครับ
เราแก่แล้วนะ อย่านึกว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ให้คึดถึงความแก่ตลอดเวลา ถ้ายังทะนงว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ก็จะทำให้หลงตกนรกได้ง่าย ๆ

#3 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 19 August 2009 - 09:37 AM

มีคุณบ่าวอุบลและคุณแก้วใสปิ้ง ปวรณาบวชแล้ว มีสมาชิกเวปท่านใดอีกหนอ???

ขอกราบอนุโมทนาบุญครับ

#4 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2009 - 08:15 PM

ได้เป็นกัลยาณมิตร ให้กับหมู่ญาติ 3 คนคือลูกเขย หลานชาย 2คน ชวนเขาบวชพระ มาหลายวัน เพิ่งได้คำตอบวันนี้สดๆร้อนๆค่ะ ว่าผมจะบวชให้

ยาย.ตา.แม่.พ่อ.ครับ ยายว่าอย่างไรผมก็ทำตาม ที่ยายบอกครับ ได้ฟังแล้วขนลุกมากๆค่ะ เพราะได้ทุ่มเทนั่งสมาธิ ทุกๆวันเพื่อขอบารมี กับมหาปูชนี

ยาจารย์ และก็ได้ยกเหรียญ ( พระผงของขวัญ รุ่นรวยโครตๆๆๆ คูณหนึ่งขึ้นมาอธิษฐาน เรื่อยๆๆๆๆมา จบมาถึงวันนี้ก็สมหวัง ค่ะ ชิตังเม ) ก็ขอเอา

บุญ นี้มาฝากเพื่อนๆในสมาชิก เว๊บไซร์ dmc tv ทุกๆท่านด้วยค่ะ ได้ 1 คน ค่ะ คือหลานชาย ลูกของลูกสาว ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#5 แก้วใสปิ๊ง

แก้วใสปิ๊ง
  • 191 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2009 - 12:02 AM

สมาชิกเวบท่านใดที่ยังไม่ตัดสินใจหรือยังมีสิ่งที่กังวลใจ...
อารมณ์ประมาณอยากบวชมากๆ...แต่คิดว่ายังไม่พร้อมผมมีข้อแนะนำ2ข้อครับ
1.บวชเถอะครับ...ส่วนใหญ่ติดเรื่องงานหรือห่วงครอบครัว...แต่ชีวิตเป็น
ของน้อยนะครับ แค่3สัปดาห์...ขอย้ำครับแค่3สัปดาห์เท่านั้นเอง!
วันแม่ที่ผ่านมาผมต้องสูญเสียคุณตาไป ตานอนป่วยอยู่ที่ศิริราชครับ
ผมพาแม่กับน้าเดินทางไปเยี่ยมถึงร.พ.ช้าไปแค่20นาทีไม่ทันครับคุณตา3เฮือก
ไปก่อน! :'(
เหมือนที่คุณครูไม่ใหญ่บอกนะครับว่า.."เราต่อรองกับพญามัจจุราชไม่ได้เลย"
คิดซะว่ามาบวชเป็นเพื่อนผมก็ได้(ชวนกันง่ายๆเลย) red_smile.gif
2.บวชเถอะครับ...ถ้าอยากบวชลองแกล้งๆลืมข้อแม้เงื่อนไขต่างๆที่ทำให้
เรากังวล แล้วลองอธิษฐานจิตกับมหาปูชนียาจารย์ครับ
ถ้าสุดท้ายไม่ได้บวชก็แสดงว่าเรายังบุญน้อยอยู่ก็ให้ทำใจใสๆที่072
แล้วอนุโมทนากับพวกผม
แต่หากท่านบุญมากพอ ก็ได้เจอกันแน่ครับวันเสาร์ที่22นี้..อนุโมทนาบุญ
ล่วงหน้านะคร้าบ...สาธุ happy.gif
ปล."ความสำเร็จอยู่แค่เอื้อมนับว่าไกล ความสำเร็จอยู่ที่ใจไม่ต้องเอื้อม"
(จำมา
จากพี่ฮัก-พิธีกรที่วัดครับ)

ถ้าอยากได้"จริง"จะได้...แต่ตอนจะได้ไม่"อยาก"

#6 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2009 - 04:34 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับคุณน้าปฏิปทา 072 ด้วยนะครับ
น่าปลื้มใจจังเลยครับ

ขอกราบอนุโมทนาบุญนะครับ
สาธุ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#7 ต้นบุญ

ต้นบุญ
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2009 - 09:09 AM

ท่านชายผู้ได้โอกาส ที่บ้านมี 3 คน บวชโครงการ 7000 รูป 2 คนค่ะ อีกคน ต้องรออีก 4 ปีถึงจะบวชได้ (ตอนนี้อายุ 6 ขวบค่ะ)

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยน่ะค่ะ

.... ทิ้งทุกอย่าง วางทุกสิ่ง นิ่งอย่างเดียว ....

#8 Nida49

Nida49
  • 456 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2009 - 09:19 AM

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้มีโอกาสบวชด้วยค่ะ

สาธุ

#9 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 August 2009 - 07:23 AM

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับผู้มีบุญทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

#10 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 August 2009 - 08:29 AM

กราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

#11 มุนิวโร

มุนิวโร
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 September 2009 - 10:22 PM

พี่ชายบวชครับ พี่ผมเค้ากลัวหลวงพ่อจะเสียใจ กลัวไม่ถึงเป้า เลยลงชื่อบวชเองเลย

#12 Roytavan

Roytavan
  • 166 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 September 2009 - 08:55 AM

ถึงจะมาช้า แต่ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

#13 ใจใสปิ๊งปิ๊ง

ใจใสปิ๊งปิ๊ง
  • 75 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 September 2009 - 02:14 PM

เช่นกันค่ะถึงจะมาช้าแต่ก็ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ..สาธุ สาธุ อิอิอิ
ตั้งใจมากได้บุญมาก

#14 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 September 2009 - 03:18 PM

เอาบุญบวช ๗,๐๐๐ รูป ๗,๐๐๐ ตำบลมาฝากสมาชิกทุกท่าน ให้ได้บุญเสมอกันนะครับ ส่วนเรื่องราวช่วงที่บวชตอนนี้พี่บ่าวกำลังทะยอยเขียนบทความลงที่ www.banyaibook.com ว่างๆ เข้าไปอ่านได้นะครับ หากมีบุญ ก็อยากบวชรุ่น ๑แสนรูปในเดือน ม.ค.๕๓ อีก

#15 *celpancelialk*

*celpancelialk*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 10 September 2011 - 12:59 AM

replica handbags for sale
Gucci Knockoffs Handbags
louis vuitton knockoffs
Cheap Gucci Handbags
louis vuitton knockoffs for sale
Hermes Birkin
Louis Vuitton Replica Handbags
Louis Vuitton Replica Handbags

#16 *delltrbigdog*

*delltrbigdog*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 21 September 2011 - 05:05 AM

Knockoffs Handbags
Christian Louboutin Knockoffs
Louis Vuitton Knockoffs Handbags
Gucci Handbags
fendi knockoff handbags
Louis Vuitton
Cheap Gucci Knockoffs Handbags From China
louis vuitton knockoffs handbags
Gucci Fake Handbags
louis vuitton knockoff handbags
louis vuitton knockoff handbags
fendi knockoff handbags
Louis Vuitton Handbags
Louis Vuitton Replica
fake louis vuitton handbags
Christian Louboutin Pumps
Replica Gucci Handbags
Cheap Gucci Knockoffs Handbags From China
Cheap Gucci Handbags
Hermes Birkin Handbags
gucci knockoff handbags
Gucci Shoes For Women