ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

**ถ้ำ ชาลวัน หรือ จระเข้ชาลวัน มีจริงใหมครับ**

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สาคร

สาคร
  • 764 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 October 2006 - 12:37 PM

เป็นนิทานหรือว่าเรื่องจริง ท่านใดมีข้อมูลก็ขอหน่อยนะครับ อยากรู้ว่ามีจริงใหมแล้วถ้ามีจริงพวกลูกหลาน ของท่าน ไกรทอง ยังมีอยู่ใหมและอยู่ที่ไหน บ้านเลขที่อะไร คืออยากไปเยี่ยมอ่ะเพราะยังไงก็เป็นคนไทยด้วยกัน happy.gif happy.gif
ความรักความเมตตาและการให้อภัยเป็นสิ่งที่คนดีเขามีกัน

[email protected]

#2 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 October 2006 - 01:00 PM

ลูกหลานชาละวัน ก็ไมเข้ กับมาดอนเข้ไงครับ เดี๋ยวนี้ลูกหลานชาละวัน เค้ามาปฏิบัติธรรมกันแล้ว เยี่ยมได้ที่หน้าจอ DMC ทุกวัน

แค่นี้ยังทำไม่ได้ แล้วจะไปปราบมารได้ไง

#3 สาคร

สาคร
  • 764 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 October 2006 - 01:12 PM

ตอบได้เด็ดขาดเลย คุณหยุดอะตอมใจ 555555555555555555
ความรักความเมตตาและการให้อภัยเป็นสิ่งที่คนดีเขามีกัน

[email protected]

#4 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 01 October 2006 - 02:28 PM

ถ้าเป็นถ่ำพญานาคละก็มีจริงนะแต่อยู่ลึกมากเลย
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#5 sun of peace

sun of peace
  • 101 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 October 2006 - 02:59 PM

เอ่อ คุณหยุดอะตอมใจครับ เห็นมีคนเคยเอารูปน้องฮิปโป้ใน DMC มาเป็นรูปประจำตัวน่ะครับ ไม่ทราบว่าหารูปมาดอนเข้ได้ที่ไหนครับ ผมชอบมากครับ ตัวเนี้ย ตัวที่มีไฝ แล้วมีผ้าพันที่ขาน่ะครับ ตลกและชอบมากกว่าฮิปโป้อีก
จะครองเรือนไปสักกี่ร้อยปีก็ครองไปเถิด งานเรื่องของคนอื่นเค้าทั้งนั้น เรื่องของพญามารทั้งนั้น ไม่ใช่เรื่องของตัว ไม่ใช่งานของตัว ไปทำงานให้พญามารเค้าทั้งวันทั้งคืน เอาเรื่องอะไรไม่ได้

#6 Tanay007

Tanay007
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 October 2006 - 08:44 AM

นิทานพื้นบ้านครับ อย่าคิดมาก
บางที่เชื่อกันเลยเถิดก็มี เช่น ที่เขาวงพระจันทร์ ยุคหนึ่งเขาไม่ยอมขายน้ำส้มสายชูให้ผู้หญิง(เชื่อกันว่าเป็นลูกสาว) เพราะกลัวเอาไปช่วยพระยายักษ์กกขนาก ที่ถูกศรของพระรามปักอกอยู่ครับ (หาดูได้จากตำนานเขาวงพระจันทร์ ลพบุรี)

#7 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 02 October 2006 - 01:25 PM

เหอะๆ พี่มาดอนเข้
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ