ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * - - - 3 คะแนน

รับสมัคร Programmer มาช่วยกันพัฒนา www.dmc.tv

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 43 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 narudol2006

narudol2006
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2007 - 12:58 PM

สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ๆนักสร้างบารมีทุกท่านครับ ผมชื่อน้องต้นครับ อยู่ศูนย์กัลยาณมิตร สัตหีบ ปัจจุบันผมทำงานด้าน Internet Marketing โดยตรงและมีความตั้งใจมากๆที่จะช่วยงานพระเดชพระคุณหลวงพ่อ และหมู่คณะ ขยายวิชชาธรรมกาย ไปทั่วโลกโดยการใช้ช่องทางอินเทอร์เน็ต ที่ตนเองถนัดอยูครับ

ช่วงนี้หลวงพ่อกำลังชวนสร้างโมดุล ของผมทำไปแล้วหนึ่งตารางเมตรครับ และอีกไม่นานผมเชื่อว่าเป้าหมายจะต้องสำเร็จอย่างแ่น่นอน ดังนั้นในตอนนี้ผมจะทำหน้าที่รวบรวมนักท่องอินเทอร์เน็ตจากต่างๆประเทศ ที่มีความสนใจเรื่องพระพุทธศาสนา ให้เข้ามาศึกษาวิชาธรรมกาย โดยใช้ความรู้ทั้งหมดที่ผมมีในการทำงาน Internet Marketing

ผมขอเป็นอีกหนึ่งแรงในการช่วยพี่ๆนะครับ ผมไม่รับค่าแรงครับ เพราะต้องการทำจริงๆ ตอนนี้วางโปรเจ็คแล้ว ผมจะทำให้เว็บกลางของวัด มี Visitor เพิ่มขึ้นเป็น 1,000,000 คนให้ได้ก่อน 22 เมษายน หน้าครับ

ถ้าผมพอช่วยไรได้เมล์มาที่นี่ก็ได้นะครับ
[email protected]
หรือภาคตะวันออก ศูนย์สัตหีบครับ

อนุโมทนาบุญกับพี่ๆด้วยนะครับ
สาธุๆๆๆๆ

#32 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2007 - 01:48 PM

สาธุๆๆๆๆ

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#33 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2007 - 04:28 PM

เราเป็น Standard SQL(ใช้ได้กับ SQL ทุกค่าย), SA-SD ระบบได้
เคยพัฒนาระบบด้วย Oracle, PL-SQL, SQL Server, MySQL, PHP, DHTML, VB6, Foxpro
ถ้าหาใครไม่ได้จริงๆ เรายินดีช่วยนะ ไม่สนใจเงิน อยากได้บุญมากกว่า

(แต่ตอนนี้อยากให้โอกาสคนเก่งๆก่อนน่ะ คลื่นลูกใหม่ย่อมแรงกว่าคลื่นลูกเก่า
อีกอย่าง ตอนนี้เรามีปัญหาชีวิตยุ่งเหยิงอยู่ กำลังเร่งแก้ไข
แต่ก็ยังไปวัดทุกวันอาทิตย์นะ)

ยังไงก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีโอกาสได้รับบุญส่วนนี้ไปด้วยนะ
สาธุ
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#34 rchind2001

rchind2001
  • 10 โพสต์
  • Interests:Dhamma

โพสต์เมื่อ 20 October 2007 - 10:47 AM

พี่ขอเป็นกำลังใจให้น้องๆทีมงาน Develop www.dmc.tv น้องทำได้ดีมาก
ในแง่ของ Interface Usability พี่ว่าอยู่ในเกณฑ์ ดีมากครับ
แต่ทั้งนี้พี่อยากให้ลองศึกษา Web ของต่างประเทศที่มีจุดประสงค์เป็น Information Provider เหมือน DMC ของเราครับ
ยกตัวอย่าง www.bbc.co.uk ก็ทำได้ดีในเรื่องของ Interface Usability และ Web structure
พี่ว่าถ้าเราพยายามเลี่ยงการใช้ Scroll Bar ในหน้า Homepage จะดีมากครับ เพราะ Users ไม่ต้องเสียเวลาลาก Mouse และทำให้ Homepage มีความกระชับ Users จะทราบถึง Overview ภาพรวมทั้งหมดของ DMC.TV ครับ
การลดจำนวน Image ในหน้า Home Page สามารถ ทำให้การ visit ของ User เร็วขึ้นนะครับ และเป็นปัจจัยหนึ่งที่สำคัญในการ ทำ Web Design
Mockup การ Design ลงกระดาษ ก่อนลงมือสร้าง Web ก็เป็นสิ่งที่จำเป็นครับ
ประการสุดท้าย ก่อน Publich Website ลองให้ Users ซึ่งอาจเป็นอาสาสมัครภายในวัดลองใช้ดู ถ้ามี Comment จากท่านเหล่านี้ เราสามารถนำไปปรับปรุงได้ครับ
ถ้ามีเรื่องที่ต้องการปรึกษา ผมยินดีมากครับที่จะเข้ามาช่วยเป็นที่ปรึกษาให้นะครับ

ติดต่อผมได้ [email protected] 083 2972233

ผมทำ Reserch เรื่อง Usability Engineering ตอนเรียน Master ที่ต่างประเทศ และ เคยสอน issue นี้
ที่ Webster University ครับ
Rittirong

#35 ขวัญแก้ว

ขวัญแก้ว
  • 87 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 November 2007 - 08:59 PM

ยินดีช่วยเหลืองานแปลภาษาอังกฤษและเยอรมันค่ะ happy.gif

#36 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2007 - 05:40 AM

_/|\_ everyone krub

#37 สามเณรเสกสิทธิ์ ด้วงโพธิ์

สามเณรเสกสิทธิ์ ด้วงโพธิ์
  • 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 December 2007 - 05:33 PM

ช่วยสร้างให้หน่อยครับ โรงเรียนพระปริยัติธรรม แผนกสามัญศึกษา วัดศิริมงคล บ้านหนองเม็ก ตำบลหนองเม็ก อำเภอหนองหาน จังหวัดอุดรธานี ๔๑๑๓๐ ๐๘๔-๕๑๖๖๓๑๓

#38 usr20899

usr20899
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 December 2007 - 08:48 AM

ดิฉันกำลังศึกษาเอกวิทยาการคอมพิวเตอร์ ณ ม.รามกำแหง ปี4 และต้องการฝึกงานทางด้านคอมพิวเตอร์เป็นวิชาขอจปการศึกษา ใน 2551 เทอม 2 ซึ่งดิฉันต้องการลองทำงานวิชาที่เรียน และนำไปใช้ประโยชน์ได้จริง ถ้าท่านคิดว่าดิฉันสามารถพอช่วยได้ ความรุ้ HTML,PHOTOSHOP,DRAMWAREWER,MY SQL,VB6,C++ พอได้บ้าง ถ้าคุณสนใจ เพราะอยากทำบุญ ช่วยงานหลวงพ่อและช่วยงานพระพุทธศาสนาคะ..

ติดต่อ prawnthai๑hotmail.com
tel.086-6883776

สาธุๆๆๆๆ

#39 usr20309

usr20309
  • 68 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 March 2008 - 08:25 PM

เด็ก ม.ต้น อย่างผมช่วยได้ไหมครับ พอดีสนใจทางด้านคอมพิวเตอร์

#40 สามก๊ก มหาสงครามแห่งนักรบ

สามก๊ก มหาสงครามแห่งนักรบ
  • 5 โพสต์
  • Interests:Basketball amd Multimedia

โพสต์เมื่อ 08 April 2008 - 09:03 PM

ไม่เก่ง แต่อยากมีความรู้ด้านนี้ ช่วยสอนได้ไหมครับ แหะๆๆๆ
ข้ายอมทรยศต่อคนทั้งโลก ดีกว่าให้คนทั้งโลกทรยศข้า (โจโฉ)
หนึ่งเดียวเพื่อดาบและกษัตริย์ หนึ่งเดียวเพื่อความรักและศักดิ์ครี หนึ่งเดียวเพื่ออิสรภาพและเสรี หนึ่งเดียวทุกนาทีเพื่อแผ่นดิน

#41 gardengorila

gardengorila
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 July 2008 - 03:03 PM

อนุโมทนาด้วยนะครับ เว็บผมจะช่วยโปรโมท dmc ให้ครับ จากชมรมทางช้างเผือก (ศูนย์อบรมเยาวชนสุรินทร์)
www.sylc.forumakers.com

#42 ช้างบ้า

ช้างบ้า
  • 58 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 July 2008 - 06:14 PM

ช่วยโปรโมท อีกคนฮับ สาธุ

#43 นิคคิโอะคุง

นิคคิโอะคุง
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 March 2010 - 02:59 PM

อยากไปช่วยอ่า แต่สมัครโครงการนี้ไปและ จาไปช่วยในเพศบรรพชิตได้เหรอ แลกเปลี่ยนแชร์ความรู้กันหน่อยก็ดี เป็นน้ำค่อนถ้วยที่คอยเติมให้เต็มอยู่ตลอดดีกว่า เชื่อว่าไม่มีใครรุ้ทุกเรื่องหรอกอ่ะ แต่จบทางสารสนเทศ ทางDatabase ก็ไปไหวอยู่แล้วน่ะ

#44 ออมสินบุญ

ออมสินบุญ
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 August 2010 - 05:48 PM

ขออนุโมทนาบุญ นะครับ
สาธุจ้า