ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

--- ความในใจจากฟ้าร้าง ตอน "สูตรสำเร็จ" ---

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 32 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 เตรียมอนุบาล

เตรียมอนุบาล
  • 33 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 October 2008 - 01:09 PM

ดีจัง สาธุด้วยคนนะครับ

#32 สายธารธรรม

สายธารธรรม
  • 125 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 October 2008 - 04:52 PM

อนุโมทนาบุญนะคะ สุดยอดมากๆเลย

ตัวสายธารธรรมเองก็เคยคิดแบบคุณฟ้าร้างเหมือนกันค่ะ และแล้ววันนี้ ก็สามารถทำได้ทะลุเป้าของตัวเองเหมือนกัน

อานุภาพหลวงปู่เรา สุดยอดจริงๆ ขอเพียงเราลงมือทำแค่นั้นเอง ท่านส่งผังสำเร็จมาให้เรียบร้อยแล้ว
บุญเป็นพลังแห่งความบริสุทธิ์

ที่จะบันดาลให้เกิดความสุข ความสำเร็จในชีวิตในทุกๆระดับ

#33 เข้ากลางดีที่สุด

เข้ากลางดีที่สุด
  • 64 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 November 2008 - 07:05 PM

ขออนุโมทนาบุญกับฟ้าร้างด้วยสุดยอดเลยล่ะ
ถูกแล้ว พระสัมมาสัมพุทธเจ้าทรงได้ตรัสว่า ใจ เป็นใหญ่เป็นหัวหน้าของสิ่งทั้งหลาย
ดังนั้น ถ้าเรามี ใจ ที่จะทำอะไรแล้วล่ะก็สำเร็จทุกอย่างเหมือนอย่างที่พระเดชพระคุณหลวงพ่อได้กล่าวกะลูกๆบ่อยๆ