ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ประกาศคะแนนสะสมของสมาชิกที่ร่วมกิจกรรม 10 / 06/ 2559

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 August 2014 - 10:24 PM

กติกาการสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกมากมายจากทีมงาน www.dmc.tv

1. สะสมคะแนนจากเว็บไซต์  สำหรับสมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาใช้งานในส่วน Forum  จะได้รับคะแนนสะสมดังนี้

การตั้งกระทู้คำถาม

-  ทุกๆ กระทู้คำถามที่ทำให้เกิดการพูดคุยเกี่ยวกับธรรม(ภายใต้การตัดสินของทีมงาน)  จะได้รับคะแนนคำถามละ  3  คะแนน  โดยไม่จำกัดจำนวนการตั้งกระทู้คำถามต่อวัน 

-  ทุกๆ กระทู้คำถามที่ทำให้เกิดการพูดคุยเกี่ยวกับเรื่องทั่วไป(ภายใต้การตัดสินของทีมงาน)  จะได้รับคะแนนคำถามละ  1  คะแนน  โดยไม่จำกัดจำนวนการตั้งกระทู้คำถามต่อวัน 

การตอบกระทู้คำถาม

-  ทุกๆ การตอบกระทู้คำถามที่มีการอ้างอิงธรรม(ภายใต้การตัดสินของทีมงาน)  จะได้รับคะแนนคำตอบละ  1  คะแนน  โดยไม่จำกัดจำนวนการตอบกระทู้คำถามต่อวัน

-  ทุกๆ การตอบกระทู้คำถามที่เป็นการแสดงความคิดเห็นส่วนตัว(ภายใต้การตัดสินของทีมงาน)  จะได้รับคะแนนคำถามละ  0.5  คะแนน  โดยไม่จำกัดจำนวนการตอบกระทู้คำถามต่อวัน

-  ทุกๆ การตอบกระทู้คำถามที่มีเป็นเพียงการอนุโมทนาบุญหรือกล่าวขอบคุณโดยไม่มีการแสดงความคิดเห็น  จะได้รับคะแนนคำตอบละ  0.1  คะแนน  โดยไม่จำกัดจำนวนการตอบกระทู้คำถามต่อวัน

2.สะสมคะแนนจากการมาทักทายกันที่บูธเว็บไซต์  เสา E6

-  ทุกๆ วันอาทิตย์และวันงานบุญใหญ่  ทุกท่านสามารถไปลงชื่อทักทายกันที่บูธ www.dmc.tv  เสา E6  ท่านจะได้รับบัตรคะแนนสะสมเพื่อแลกรับของที่ระลึกได้  1  คะแนน  ซึ่งสามารถนำมาสะสมรวมกับคะแนนในเว็บไซต์ได้

นับคะแนนสะสมจนถีง  10   มิถุนายน  พุทธศักราช 2559

แนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 1.png   16.88K   0 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 2.png   18.9K   0 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 3.png   18.87K   0 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 4.png   18.3K   0 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 5.png   19.45K   0 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 6.png   7.97K   0 ดาวน์โหลด

แนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 7.png   18.21K   0 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 8.png   17.59K   0 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 9.png   18.06K   0 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 10.png   18.22K   0 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 11.png   20.77K   0 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 12.png   16.67K   0 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 13.png   19.84K   0 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 14.png   17.67K   0 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 15.png   20.49K   0 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  คะแนนสะสมใหม่ 16.png   17.37K   0 ดาวน์โหลด

สำหรับท่านที่ log in ด้วยหลายชื่อ   ถ้าอยากให้รวมคะแนนในชื่อเดียว  กรุณาแจ้งให้ทางทีมงานทราบด้วยครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#2 vividu

vividu
  • 716 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 10 August 2014 - 04:13 AM

Glad I have my name on the list as well as seeing other Kalayanamitras online. Anumotana boon ka.

8-)

#3 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 20 October 2014 - 10:54 AM

สรุปคะแนนสะสม  มาแล้วครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#4 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 October 2014 - 11:30 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญผลบุญการสะสมคะแนน กับคุณ.ทัพพีในหม้อ ด้วยค่ะ ที่คอยมานั่งตรวจดูแลกลุ่มสมาชิก มาตลอดมาคอยให้

คะแนนกับกลุ่มสมาชิก  อยู่ทุกๆวันทุกๆครั้งด้วย ค่ะ พร้อมทั้งดีใจที่ตัวเอง ก็มีบุญติดคะแนน อยู่กับกลุ่มสมาชิก ด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#5 อารยาดุสิต

อารยาดุสิต
  • 104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 October 2014 - 07:31 PM

สาธุๆๆๆๆ   ^ ^ 

#6 looktanloikaew

looktanloikaew
  • 139 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 December 2014 - 12:15 PM

(พิเศษสำหรับผู้ที่ลงชื่อทักทายด้วย username ของเว็บไซต์  จะได้รับคะแนนสะสมเพิ่มในเว็บไซต์อีก 0.8 คะแนน)

งงข้อนี้ค่ะคุณทัพพีในหม้อ หมายถึงเราล็อคอินด้วย user name ของเราใช่ไหมคะ หรือว่าใส่ username ตอนลงทะเบียนที่เสา E6

คะแนนนี้มีวันหมดอายุไหมคะ

#7 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 09 December 2014 - 01:51 PM

2.สะสมคะแนนจากการมาทักทายกันที่บูธเว็บไซต์  เสา E6

-  ทุกๆ วันอาทิตย์และวันงานบุญใหญ่  ทุกท่านสามารถไปลงชื่อทักทายกันที่บูธ www.dmc.tv  เสา E6  ท่านจะได้รับบัตรสะสมทันที  2  ใบ  สะสมให้ครบ 10 ใบสามารถนำมาแลกคะแนนสะสมเพื่อแลกรับของที่ระลึกได้  1  คะแนน  ซึ่งสามารถนำมาสะสมรวมกับคะแนนในเว็บไซต์ได้

-พิเศษสำหรับผู้ที่ลงชื่อทักทายด้วย username ของเว็บไซต์  จะได้รับคะแนนสะสมเพิ่มในเว็บไซต์อีก 0.8 คะแนน

คะแนนสะสมได้ตลอด  จนกว่าทางวัดจะให้หยุดนั่นแหละครับ

#8 อารยาดุสิต

อารยาดุสิต
  • 104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 December 2014 - 02:28 PM

สาธุ(เผื่อคะแนนจะเพิ่ม ^ ^ )

#9 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ

โพสต์เมื่อ 11 June 2016 - 12:00 AM

นับคะแนนครั้งล่าสุด  10 มิถุนายน 2559  ครับ

#10 vividu

vividu
  • 716 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 11 June 2016 - 07:13 PM

Glad the forum will be boomed another time. This forum s the best and no any Akusol news at all. 

8-)