ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ชอบมาก

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ผู้ไทยใฝ่ธรรมะ

ผู้ไทยใฝ่ธรรมะ
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2010 - 01:53 PM

แก้กรรม-รู้ทันวิบากกรรม ชอบมากเลยครับ อ่านและบันทึกทุกหัวข้อเลยครับ ขอกราบขอบพระคุณและขออนุโมทนาบุญกับทีมงานจัดทำด้วยนะครับ

#2 ping

ping
  • Admin
  • 251 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2010 - 06:34 PM

เอาขนม น้ำปานะ มาฝากพี่ๆ-น้องๆ ทีมงาน ที่กองสื่ออินเตอร์เน็ตได้นะ ทีมงานจะได้มีเรี่ยวแรงสร้างสรรค์ผลงานดีๆกันต่อไป

สาธุ...

#3 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 05 October 2010 - 10:46 PM

....โดยเฉพาะ ปานะไปฝากพระอาจารย์ด้วยรึป่าวครับ อิอิ เรื่องตักบาตรอย่าถามพระ แต่เรื่องปานะอาจถามได้ หุหุ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....