ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ประกันภัย ที่ไม่ด้ายชื้อด้วยเงิน แต่มีค่าเกีนก่วาที่เงินจะชื้อด้าย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Souriya

Souriya
  • 53 โพสต์
  • Interests:วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 21 October 2013 - 11:05 AM

สวัสดีครับ เพื้อนฯนักสร้างบารมีทุกคน.

วันนี้ผมมี ประกันภัยระดับ First Class มานำเสนอ ไม่ชาบว่า เพื้อนฯทุกคนทำประกันภัยปะเพดนี้แล้วหลือยัง. ถ้ายังให้รีบทำด่วน หลือถ้าหมดอายุแล้วให้รีบต่อโดยด่วนจี๋เลียนะครับ.

*ทำประกันภัย ชีวิด/สุขภาพ ด้วยกานรักสา ศีล ข้อ ที่ 1

*ทำประกันภัย ทรัพย์สิน ด้วยกานรักสา ศีล ข้อ ที่ 2

*ทำประกันภัย ครอบคัว ด้วยกานรักสา ศีล ข้อ ที่ 3

*ทำประกันภัย สังคม ด้วยกานรักสา ศีล ข้อ ที่ 4

*ทำประกันภัย สติปัญญา ด้วยกานรักสา ศีล ข้อ ที่ 5

สิ่งที่ต้องสะสมคือบุนกุสน สิ่งที่ต้องสะแหวงหาคือพระรัตนะไตรพายใน เป้าหมายชีวิดคือที่สุดแห่งทัม ที่พักละหว่างทางคือ ดุสิดบุรี วงบุนพิเสด เขดพระโพทิสัด.

ละชั่วทุกอย่าง ทำดีทุกรูบแบบ ทำใจให้พ่องใส อยากไปไหนก่อไปได้ทุกที่...

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 October 2013 - 11:36 AM

ถ้างั้นก็แถม   ประกันรายได้แบบไม่หักภาษี  ด้วยการทำทาน

และ  ประกันความสำเร็จในอนาคต  ด้วยการทำสมาธิภาวนา  ครับ

เคลมเร็ว  เคลมไว  ไม่ผ่านตัวแทน  ไม่มีหายไปไหนแม้ขาดส่งเบี้ยประกันในบางช่วง   และต่อกรมธรรม์ทันที ที่ทำเบี้ยประกันเพิ่มด้วยการทำทาน  รักษาศีล  เจริญภาวนา   ที่สำคัญ  ไม่ถง  ไม่ถามเรื่องสุขภาพซ๊ากกกก ...คำ

ทำสัญญากรมธรรม์ได้แล้ววันนี้  ที่วัดใกล้บ้านท่าน  ทุกวันพระเพิ่มผลตอบแทนให่ฟรีอีกหลายเท่าตัว  

พิเศษ!..สามารถแบ่งผลตอบแทนให้บุพการีและสรรพสัตว์ทั้งหลายผู้ล่วงลับได้ด้วยโดยไม่หักค่าธรรมเนียม

ปล.จะมีใครว่าเราเอาเรื่องทาน ศีล ภาวนา  มาล้อเล่นไหมเนี้ย 

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 21 October 2013 - 07:38 PM

^_^ ก็เป็นไอเดียที่ดีนะครับ ประกันภัยด้วยการรักษาศีล....

....แต่ประกันนี้ทำความเข้าใจยากอยู่นะครับ แต่ก็ไม่เกินผู้มีมีจิตใจเป็นกัลญาณมิตร และหัวใจพระโพธิสัตว์ทุกท่านอย่างแน่นอน.. ถ้ามีศีลได้ รักษาได้ก็เท่ากับผู้นั้นเปิดทางสวรรค์เชียวนะ ซึ่งก็ต้องบอกว่า ค่อนข้างยากอยู่  เพราะ "ทางไปสวรรค์มันรก .... ทางไปนรกมันเลียบ" .... 8-|

..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#4 skynoi

skynoi
  • Admin
  • 603 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 October 2013 - 09:26 PM

สาธุ ๆ ทำแล้วค่ะ เพิ่งได้ปันผลมา สุขใจจริงๆ :D

#5 ก้าน

ก้าน
  • 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 October 2013 - 07:20 PM

ทำแล้วน้ะครับรักษาทุกข้อใว้อย่างดีเลย