ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ต้องการสื่อธรรมะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr22258

usr22258
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 February 2008 - 07:40 PM

ต้องการสื่อธรรมะสื่อธรรมะที่เป็นวีดีโอ ครับ เพราะดูแล้วมีประโยชน์มากครับ ไม่ทราบว่าที่ ดี เอ็ม ซี ที่วี มีไว้แจกฟรีหรือจำหน่ายบ้างหรือเปล่าครับ รบกวนช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ
คุณหัสนัย แปกระโทก
[email protected]

#2 สายธารธรรม

สายธารธรรม
  • 125 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 February 2008 - 08:35 PM

มีสื่อธรรมะเยอะมากค่ะ มีทั้งแบบเป็น VCD, DVD และ MP3 ที่บู๊ทกองสื่อธรรมะค่ะ

ไม่ทราบว่าคุณ usr22258 อยากได้แบบไหน และธรรมะเรื่องอะไรคะ

ไม่ทราบว่าเคยไปวัดพระธรรมกายรึเปล่าคะ ถ้าไปวันอาทิตย์บู๊ทจะอยู่ใกล้ๆกับ ตู้ container รับบริจาค ที่สภาธรรมกายสากล แต่ถ้ามาวัดวันอื่นๆ (วันธรรมดาหรือวันเสาร์) จะอยู่ตรงประชาสัมพันธ์ ตรงรูปปั้นช้างเอราวันค่ะ

แต่ถ้ายังไม่เคยไปวัด หรือยังไม่สะดวกไป ติดต่อสายธารธรรมทาง pm ได้ค่ะ จะรับบุญจัดหา + จัดส่งให้ถึงบ้านค่ะ ยังไงก็ช่วยบอกที่อยู่ทาง pm ด้วยนะคะ

อนุโมทนาบุญกับความตั้งใจที่อยากศึกษาธรรมะเพิ่มเตอมนะคะ ..สาธุ
บุญเป็นพลังแห่งความบริสุทธิ์

ที่จะบันดาลให้เกิดความสุข ความสำเร็จในชีวิตในทุกๆระดับ

#3 ลูกผู้ชายตัวจริง

ลูกผู้ชายตัวจริง
  • 97 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 February 2008 - 09:07 PM

ก็ที่ในเว็บก็มีนะครับ ดูได้ โหลดได้ฟรี

สำหรับแผ่นซีดีต่างๆ ถ้าจะไปแจกให้กับคนที่ไม่้เคยมาวัด ผมก็ขอแนะนำซีดีประวัติ หลวงปู่นะครับ ปกสีส้ม laugh.gif

#4 สิงโตเกเร

สิงโตเกเร
  • 164 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 February 2008 - 09:55 AM

http://www.kalyanami...o/index_vdo.php

ดูก่อนร่วมบุญที่หลัง ที่มีอยู่ในเวปส่วนมากจะมีให้ร่วมบุญที่จุดสื่อธรรมะ
วันธรรมดาที่ โถงช้าง และหอฉันคุณยาย วันอาทิตย์ที่สภาธรรมกายทั้งสองฝั่ง