ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ช่วยอวยพรวันคล้ายวันเกิดหน่อยเถิด

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 36 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 11:04 PM

สายไปไหมเนี่ย.. ยังไม่เลยเที่ยงคืนนิ..

วันนี้ 20 สิงหาคม วันคล้ายวันเกิดเราอ่ะ..
คือ.. อยากได้คำอวยพรวันเกิดจากคนดีๆอ่ะ ก็เลยมาขอในนี้ ขอกันตรงๆเลยเด้อ..
(ว่ากันตามตรง.. ที่ไม่ไปขอที่อื่นเพราะไม่อยากได้พรอสูรน่ะ..
อยากได้พรเทพบุตร เทพธิดามากกว่า.. 555..)

แล้วก็.. วันนี้ไปเลี้ยงเพลพระที่วัดมา ถวายผ้าไตร,ดอกไม้,ปัจจัย..
แล้วก็นั่งสมาธิห้องปัญญา 2.40 ชั่วโมงรวด (อ่า.. เข้ามาแก้อ่ะ ลืมหักไป 9 นาที.. อิอิ)
แล้วก็ร่วมบุญหล่อหลวงปู่กับชาว dmc.tv ไป 500 บาท.. (เดี๋ยวหาช่องทางส่งเงินอีกที)
ส่วนพรุ่งนี้กะว่าจะไปใส่บาตร.. ปล่อยปลา..
ก็ขอน้อมเอาบุญทุกบุญมาฝากทุกท่านด้วยน๊า..
ให้ได้บุญเท่ากันทุกท่านทุกคนเลย.. สาธุ สาธุ สาธุ..
ขอให้ใจเกาะเกี่ยวในพระพุทธองค์ทุกวาระจิต..
ธรรมมะก้าวหน้าสว่างสไวกันทุกท่านเลย.. สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif

อีกอย่าง.. นับตั้งแต่วันแรกถึงวันนี้ที่เราเข้ามาใน dmc.tv อาจมีการกระทบกระทั่งอะไรบ้าง
กับท่านใดผู้ใด.. ขออโหสิกรรมด้วยเทอญ.. ยืนยันว่าเรามิได้คิดร้ายกับใครเลยจ้า
แต่พยายามตั้ง-ตอบกระทู้ ตรงไปตรงมาตามธรรมมะที่พอจะมีอยู่บ้างแม้เพียงน้อยนิดก็ตามที..
ด้วยใจที่หวังดีกับทุกท่าน และสังคม dmc.tv แห่งนี้.. ที่เรามีพระพ่อคนเดียวกัน..
ก็หวังว่าชาว dmc.tv ทุกท่านคงเข้าใจและให้อภัย อโหสิกรรมแก่เราด้วยเทอญ..
กราบขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้าจ้า.. สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#2 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 11:29 PM

ก่อนเข้านอนแวะมาอนุโมทนาบุญครับ
แนบไฟล์  Sa_Dhu_Anumonatami.gif   22.04K   66 ดาวน์โหลด
ทุกกุศลกรรมที่เจ้าของกระทู้กระทำไว้ดีแล้ว
คือ พรอันเลิศ ที่ควรหมั่นระลึกถึงบ่อย ๆ และไว้อ้างอิงยามอธิษฐานธรรม ครับ

ไฟล์แนบ

ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#3 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2008 - 11:51 PM

ขออำนาจบุญบารมีของมหาปูชนียาจารย์ จงดลบันดาลให้ สมความปราถนาในสิ่งที่ดี ถึงพร้อมด้วยมงคลทั้ง 38 ประการ ให้หลุดพ้นจากวิบากรรม วิบากมาร ให้มีกำลังใจเข้มแข็ง มารไม่สามารถตัดรอนกำลังใจได้ ไม่สามารถกดธาตุธรรมให้ตกต่ำได้ ไม่สามารถครอบงำจิตใจได้ ขอให้ได้กายมหาบุรุษ

สุดท้ายขอให้มีทรัพย์เหลือกินเหลือใช้ เหลือไว้ใช้สร้างบารมี

สาธุ เหมือนลอกเลียนแบบเลยอ่ะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#4 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 06:59 AM

มาเปิดช้าไปนิด แต่ก็ดีใจที่ได้เข้ามา ทันอวยพร วันเกิด ของน้องสาว ที่น่ารักคนนี้ด้วยคนจ๊ะ

พรใดที่ประเสริฐ อันเลิศ คำอธิษฐานจิต อันเลิศ ของมหาปูชนียาจารย์ ท่านให้ไว้ ขอให้พร

นั้นจงมาคุ้มครองน้องสาว ให้พบ แต่ความสุข ความสำเร็จ ความสมหวัง ทุกๆสิ่งทุกๆอย่าง

คิดหวังสิ่งใด ก็ขอให้ได้สิ่งนั้น ทันทีทันใด ตลอดไปจนหมดอายุขัย มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง

มีสมบัติอัศจรรย์ ไว้สร้างบารมี ได้อย่างสดวกสบาย ไปพร้อมกับหลวงปู่.หลวงพ่อ.คณะพระอาจารย์

คุณ.ยาย และหมู่คณะ วิชชาธรรมกาย ตลอดไปตราบจนเข้า ถึงที่สุดแห่งธรรมด้วย เถิด

สาธุ สาธุ สาธุ

#5 รัก แล้ว ทุกข์

รัก แล้ว ทุกข์
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 07:26 AM

สุขสันต์วันเกิดครับ

#6 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 09:12 AM

ในวาระดิถี วันคล้ายวันเกิด ขอให้เข้าถึงธรรมโดยง่าย โดยพลันเทอญ

PS. อย่าลืมกราบเท้าคุณแม่-คุณพ่อด้วยนะ

#7 รักวัด

รักวัด
  • 58 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 09:47 AM

Happy Birthday to you ka, May the power of Triple Gems bless your life into a truly prosperous and meritorious way ka.

#8 Ray

Ray
  • 168 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 09:53 AM

เกิดเรอะ tongue.gif ขอให้มีใจใสใส รักษาใจให้ใสใส เพราะทุกอย่างสำเร็จด้วยใจ ให้ใจมีพลัง ให้ใจมีแต่เมตตา นะจ๊ะ

#9 panu

panu
  • 530 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 11:19 AM

ขอให้มีความสุขสดชืน สมหวัง ในสิ่งที่พึงปรารถนาในสิ่งดีงามทุกประการ เทอญ

#10 v.chiap

v.chiap
  • 109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 11:26 AM

ขอความปรารถนาทุกประการที่เป็นไปโดยชอบ ประกอบด้วยกุศล ของคุณ"เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี"
จงเป็นผลสำเร็จโดยพลัน และได้มีดวงตาเห็นธรรม เข้าถึงธรรมกายภายในได้โดยเร็วพลันเทอญ.

ขอติดตามสร้างบารมีกับพระเดชพระคุณหลวงปู่ หลวงพ่อ คุณยาย ไปจนกว่าจะถึงที่สุดแห่งธรรม

#11 ปาริสา

ปาริสา
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 11:41 AM

"ฉันเกิดมาแล้ว เกิดมาแล้ววันนี้ เกิดมาสร้างบารมี ทำหน้าที่ที่ให้มา ทุกวินาที ของฉันมีคุณค่า สร้างบุญตลอดเวลา ให้สมเกิดมาชาตินี้ ... สุขสันต์วันเกิดค่ะ"เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี" ให้บุญรักษา ให้พระคุ้มครอง จากนี้ตลอดไป (คงไม่สายไปนะคะ)

#12 eq072

eq072
  • 504 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 11:46 AM

HBD ครับ

#13 homer324

homer324
  • 522 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 11:54 AM

พรอันใด เป็นพรอันประเสริฐ พรที่เลิศด้วยธรรมชัย..

พรที่กลั่นจากใจ เป็นดวงแก้วใส เมื่อวันฟ้าสวย..

พรนั้นๆเป็นพรแห่งมหาปูชนียาจารย์ อานุภาพไม่มีประมาณ ประดุจอจินไตย..

พรที่ใครๆ ก็อยากขอ อยากได้ อยากเป็น แต่(ก็)อาจไม่ได้ในทุกใครๆ..

แต่สำหรับ คุณเด็กอนุบาลหน้าใส(แถม)ใจดี(อีก)..

ก็ขอให้..ได้..สมดั่งใจ ท่านว่าไว้ "..ธรรมย่อมรักษา ผู้ประพฤติธรรม.." happy.gif

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  lotus.gif   12.22K   7 ดาวน์โหลด

#14 ลีดเดอร์

ลีดเดอร์
  • 416 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 11:59 AM

วันนี้ก็คล้ายวันเกิดเราค่ะ

#15 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 12:21 PM

ขอให้ได้พบเมืองแก้ว ให้แคล้วบ่วงมาร ครับผม

#16 usr20663

usr20663
  • 65 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 02:00 PM

ขออนุโมทนาบุญที่ได้ประกอบในวันคล้ายวันเกิดนี้ด้วย สาธุ

สุขสันต์วันเกิด....ขอให้บรรลุเป้าหมายของชีวิตที่แท้จริงครับ

#17 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

• 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 04:33 PM

พอตั้งกระทู้นี้เสร็จนะ.. รู้สึกอายมากหลาย ไม่รู้ว่าสมควรไหม แต่อยากได้พรจากเทพบุตรเทพธิดาที่นี่มากๆ
วันนี้ไปทำบุญอีก.. ก็นึกถึงกระทู้นี้นะ.. ว่าจะมีคนเข้ามาตอบไหมนี่.. ? คนอย่างเรา..
พอเข้ามาดูอีกทีโหยยยย.. ดีใจมากๆจ้า.. ปลื้มมากๆ..
กราบขอบพระคุณพระอาจารย์ทุกท่าน(ไม่รู้มีท่านใดหรือเปล่า), พี่ๆ, น้องๆ, เพื่อนๆ ทุกท่านมากๆจ้า..
พรอันประเสริฐเหล่านี้มีค่า มีความหมายกับเรามากๆเลย
ก็ขอให้ทุกท่านได้พรอันประเสริฐเหล่านี้ไปด้วยกันทุกท่านเลยน๊า.. สาธุ สาธุ สาธุ..
โดยเฉพาะอย่างยิ่งคือ คุณ ลีดเดอร์ ขอให้มีความสุขมากๆ สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวย ธรรมมะก้าวหน้าสว่างสไว..
สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..

#18 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

• 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 04:44 PM

ลืมไป..
วันนี้เราไปปล่อยปลาไหลมาไม่รู้กี่สิบกี่ร้อยตัวอ่ะ.. คือเหมาทั้งกะละมังเลย.. 600 บาท
เพราะไม่อยากให้น้องปลาที่เหลือคิดมากน้อยใจ.. ว่าทำไมไม่ช่วยเค้า.. 555.. ก็เลยเหมาหมด..
ทั้งๆที่กรอบเป็นข้าวเกรียบว่าววว.. 555
แล้วก็ไปเลี้ยงเพลพระที่วัดใกล้บ้านมา.. (เพราะเมื่อวานไปถวายเพลพระที่วัดใหญ่มาแล้ว)
ด้วยอาหารชาวบ้านดาดๆคือ เกี๊ยวน้ำ
แต่พอสังเกตุดูนะ.. รู้สึกว่าหลวงพ่อเจ้าอาวาส และพลวงพี่ที่วัดท่านจะชอบฉันกันมากๆ
คงเพราะช่วงเพล อาหารที่คนส่วนใหญ่ชอบใส่บาตรกันพวกแกงกะทิ แกงที่มีมัน
มักจะเย็นชืดและเป็นไข.. อีกอย่างท่านคงเลี่ยนจากมื้อเช้าแล้วเพราะกับข้าวถุงๆเยอะมาก..
พอได้แกงจืดใสๆร้อนๆนะ.. ท่านดีใจฉันใหญ่เลย.. เราเลยขอตัวกลับเพราะเกรงพระท่านจะไม่สะดวกกัน..
ปลื้มมม.. ก็ขอน้อมเอาบุญทุกบุญวันนี้มาฝากพระอาจารย์ทุกท่าน, พี่ๆทุกท่าน, เพื่อนๆ และน้องๆทุกท่านด้วยจ้า..
ขอให้ได้บุญเท่าๆกันทุกท่านทุกคนเลยนะจ๊ะ.. สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif

เกือบลืม.. กราบขอบพระคุณท่าน Dd2683 มากๆค่ะสำหรับเพลง เพราะมากๆ..

#19 a happy life

a happy life
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 04:53 PM

ขอให้รวย สวย ฉลาด สมปรารถนา และดวงตาเห็นธรรม ....ครับ

#20 Poti

Poti
  • 254 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 05:15 PM

ไปให้ถึงที่สุดแห่งธรรม สาธุ

#21 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 06:12 PM

มาช้า เพราะยุ่งกับงาน ที่รับบุญไว้ในช่วงนี้
แต่ยังไงๆ ต้องขออวยพรในวันคล้ายวันเกิด ของคุณ เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี เพื่อนที่น่ารัก..ของหลายคนให้ได้
...
ขอให้ได้ธรรมะที่พระเดชพระคุณหลวงปู่ คุณยายอาจารย์ และ พระเดชพระคุณหลวงพ่อ ที่ท่านได้บรรลุ
ให้ได้สร้างบารมีต่อเนื่องกับหมู่คณะ...ตลอดไปทุกภพ ทุกชาติ
...
กุศลกรรม ที่เพียรให้ธรรมทานแด่เพื่อนในกระทู้
....ขอให้ได้ปัญญาที่สว่างไสว ทั้งทางโลก และ ...ทางธรรม
สุดท้าย...
ขออาราธนาบุญบารมี ของพี่น้องวงบุญทั้งหลาย.. จงคุ้มครองให้ สมปราถนา ในทุกสิ่งที่ดี...
สาธุ

#22 บุญเลี้ยง

บุญเลี้ยง
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 07:14 PM

มาช้าไปด้วยเหมือนกัน
สุขสันต์วันเกิดนะคะ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  t35.jpg   16.03K   8 ดาวน์โหลด

#23 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

• 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 09:21 PM

เข้ามาปลื้มอีกรอบอ่ะ.. นั่งอ่านนั่งอมยิ้มคนเดียว..
คงได้เขามาปลื้มอีกหลายครั้ง หลายวันเลย กว่ากระทู้จะตกไป
เราก็จะ Save ไว้ปลื้มอีกนานๆ..
กราบขอบพระคุณคุณ Dd2683 หลังๆนี่ไม่ค่อยเห็นท่านเลย เราชอบอ่านเวลาท่านตอบกระทู้นะ,
คุณ ณ 072 เพื่อนที่น่ารัก, คุณพี่สาวเราเอง usr22432 อิอิ.., คุณรักแล้วทุกข์, คุณ tnawut,
คุณรักวัด, คุณพิซซ่าน่ารักทุกคำถามเลย.. อิอิ, คุณ panu, คุณ v.chiap,
คุณปาริสาน่ารักทุกคำตอบ.. อิอิ.. (เราตามอ่านเหมือนกันนะเนี่ย), คุณ eq072 ตอบคำถามได้เฉียบคม,
คุณ homer324 ตอบคำถามมีสาระแง่คิดดี เราชอบอ่าน แถมเก่งอังกฤษไฟแล่บเลย สุดยอดจริงๆ,
คุณลีดเดอร์ HBD ด้วยคนน๊า ขอให้มีความสุขมากๆๆๆๆๆจ้า สาธุ สาธุ สาธุ, คุณบ่าวอุบล เจอกันในกระทู้บ่อย,
คุณ usr20663, คุณ piya, คุณ Poti, คุณบุญเลี้ยง เจอกันในกระทู้บ่อยอีกคนนึง.. อิอิ, และ.. แต่นแตนแต๊นนน..

ท่าน อริย 072 ผู้เฉียบแหลมในธรรมมะทั้งภาคทฤษฎีและปฏิบัติ นานๆจะเห็นท่านที
ตอบกระทู้แต่ละทีล้วนเฉียบคม.. ปลื้มมากๆที่ท่านแวะมาให้พร.. สาธุ สาธุ สาธุ..
นี่ถ้าท่านไม่มา.. เราแห้วเลยนะเนี่ย.. เพราะท่านเสมือนอาจารย์แนะนำแนวทางการปฏิบัติธรรมให้เรา.. ปลื้มมากๆ..

กราบขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้ง เรามีความสุขแค่ไหน ขอให้ทุกท่านมีความสุขมากกว่าเรามากๆด้วยเทอญ
ขอให้ธรรมมะก้าวหน้า สว่างสไวโชติช่วงอนันตกาล.. สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif

#24 usr21238

usr21238
  • 233 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 10:36 PM

มาช้าแต่ก็มานะคะ อยู่คนละซีกโลกน่ะ ขออาราธนาบารมีของพระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระสงฆเจ้า มหาปูชนียาจารย์ทั้ง 3 หลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่ และ พระอาจารย์หลวงพ่อทัตตะ ได้มาอำนวยพรและคุ้มครองเนื่องในวันคล้ายวันเกิดของคุณเด็กอนุบาลหน้าใสใจดี(จริงๆ) และคุณลีดเดอร์ มีขันธ์ 5 ที่แข็งแรง สว่าง สงบ อยู่เป็นนิจ มีสมบัติอัศจรรย์ทั้งโลกิยทรัพย์และอริยทรัพย์มาบังเกิดอย่างง่ายๆ และขอแบ่งบุญจากไปปฏิบัติธุดงค์นอกสถานที่ที่ DAYSPRING, GERMANTOWN VIRGINIA, US มาฝากด้วย ขอให้มีความสุขเยอะเยอะ สาธุ สาธุ

#25 somchet

somchet
  • 900 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 10:47 PM

ขอให้เป็นผู้ชนะมารครับ (ชนะเจ้านี่ได้ ก็จะสมปรารถนาในทุกสิ่ง)

สั้นๆนะครับ : D

#26 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 11:14 PM

Be Late Happy Birthday to เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี(ตัวจริง...หน้าดีใจใส)

แม้แก่ไปหนึ่งปี ก็ขอให้แก่บุญแก่บารมี ไปจนถึงที่สุดแห่งธรรมนะ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  ipStar.jpg   102.46K   52 ดาวน์โหลด

ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#27 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 11:54 PM

เกิดเดือนนี้เหมือนกัน (ผ่านมาแล้วค่ะ ) ดีใจมากเพราะ เป็นเดือนของหลวงพ่อ

ขออวยพรย้อนหลังให้พบแต่คำว่า มี / ได้ / สำเร็จ ในทุกๆสิ่ง

ให้ได้เป็นผู้คิดก่อน พูดก่อน และทำก่อน ในทุกๆบุญของพระพุทธศาสนา

และขอให้ธรรมะก้าวหน้า ธรรมะใสๆ เข้าถึงธรรมภายในเดือนเกิดนี้เลยนะคะ

HBD. To you...

#28 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 22 August 2008 - 09:28 AM

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับน้องเด็กหน้าใสก่อนนะครับ บอกก่อนนะครับว่าผมอวยพรไม่เหมือนใคร เพราะฉนั้น อย่าโกรธกันนะครับ เอาละ จะอวยพรแล้วน้า เตรียมตัวรับพรให้ดี ตั้งใจไว้ที่ศูนย์กลางกาย เริ่มล่ะน้า

เอาละน้า

เอาหรืออย่าง

พร้อม

Are you ready

3 2 1

เนื่องในวันคล้ายวันเกิด เธอแก่ขึ้นอีกปี รอยย่นบนหน้าเพิ่มขึ้นอีกอัน ผมหงอกเพิ่มขึ้น1เส้น เหลือชีวิตอีกไม่กี่วัน จงรีบสั่งสมบารมี และรีบปฏิบัติธรรม ให้เข้าถึงธรรมกายโดยเร็วพลันเทอญ
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#29 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2008 - 02:03 PM

ขออวยพรด้วยคนนะคะ สายไป 2 วัน คงไม่เป็นไร

ขอให้คุณอนุบาลหน้าใสใจดี มีความสุข สุขภาพแข็งแรง รวย ฉลาด ข้อสำคัญอยู่ในบุญ
ตามติดหลวงพ่อธรรมชโย หลวงปู่สด และคุณยายอาจารย์จันทร์
ไปทุกภพ ทุกชาติ เลยนะคะ

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#30 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

• 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 August 2008 - 09:57 PM

กราบขอบพระคุณพรอันประเสริฐของคุณ usr21238
และกราบอนุโมทนาบุญทุกบุญที่คุณทำมาด้วยจ้า สาธุ สาธุ สาธุ..

สั้นๆแต่คมจริงๆ คุณ somchet กราบขอบพระคุณมากๆเลยจ้า..

ใช่ๆ ต้องเร่งสร้างบารมีให้ทันอายุแบบที่คุณ WISH บอกไว้ กราบขอบพระคุณมากๆเลยจ้า..

คุณ Sunshine กราบขอบพระคุณมากๆเลยจ้า.. ขออวยพรย้อนหลังให้คุณ Sunshine เช่นกัน
ขอให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงสมบูรณ์ อายุยืนยาวอยู่สร้างบารมีไปได้นานๆ และร่ำรวยทันตาเห็น
และรวยถาวรมั่นคงยาวนาน ทำบุญได้มากๆดั่งใจนึก ให้ธรรมมะสว่างสไวโชติช่วง สาธุ สาธุ สาธุ..

เสียใจย่ะ คุณเคยเข้าวัดเดาผิด เรายังไม่มีรอยเท้ากาเลย.. อิอิ
ไม่งั้นคงต้องเปลี่ยนชื่อเป็นคุณป้าหน้าใสฯแล้ว
ผมก็ยังไม่หงอกแต่มันเป็นสีโค้กเองไม่ได้ย้อมเด้อ..
ขอบคุณเด้อ ใจหายใจคว่ำ.. พรคุณแปลกดี แต่ก็ดีนะ กราบขอบพระคุณมากๆเลยจ้า..
(หายไปหลายวันนิ สงสัยงานยุ่ง)

คุณ Ozeria ขอบคุณมากๆค่ะ ขอให้เรา และคุณ Ozeria และพวกเราทั้งหมดตามติด ติดตามหลวงปู่
หลวงพ่อ คุณยายอาจารย์ฯ ได้ตลอดถึงที่สุดแห่งธรรมกันทุกคนเลยจ้า สาธุ สาธุ สาธุ..

กราบขอบพระคุณทุกท่านอีกครั้ง และขอให้ทุกท่านได้รับพรอันประเสริฐเหล่านี้เช่นกันทุกท่านเลยน๊า
เรามีความสุขเช่นไร ขอให้ท่านทั้งหลายมีความสุขมากกว่าเรา
และธรรมมะสว่างสไว โชติช่วงอนันตกาล.. สาธุ สาธุ สาธุ..

ปลื้มมมมมมมมมมมม...................................... happy.gif
(จำนวนจุดบรรทัดบนคืออายุจ๊ะ.. อิอิ)(เชื่อเหรอ?)