ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

คําอธิษฐานจิตในวันครูธรรมกาย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 September 2008 - 06:13 PM

ขอคำคําอธิษฐานจิตในครูธรรมกายแบบตรงตามต้นแบบจากของจริง
ผมต้องการนะครับ
ขอบคุณผู้มีหัวใจทองคำทุกคนครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#2 potaesmart

potaesmart
  • 160 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 September 2008 - 06:27 PM

อยู่ในใบปวารณา นี้คับ ที่เจ้าหน้าที่อาสาสมัคร ได้แจกไป เมื่องานบุญวันครูธรรมกาย นี้คับ

พี่ตะกร้าอีกใบ ยางไม่ได้หรือคับ ผมมีอยู่อ่าแต่ตอนนี้ไม่ได้เอา ไม่เป็งไร เดี๋ยวผมจะส่งไปให้นะคับ

#3 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 September 2008 - 06:29 PM

คือไม่ได้ร่วมงานเมื่อวันวานที่ผ่านมาครับ
ตะกร้าอีกใบ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#4 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 September 2008 - 10:17 PM

อาสาสมัครช่วยงานไม่ได้เลยครับ

#5 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 September 2008 - 11:51 AM

คำอธิษฐานจิตหล่อหลวงปู่ทองคำ ค่ะ

ด้่่วยบุญกุศล,ที่ข้้้าพเจ้าได้้ตั้งใจได้้หล่อรูปเหมือนทองคําพระเดชพระคุณพระมงคลเทพมุนี สด จนฺทสโร
ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย,และปฎิบัติบูชาแด่มหาปูชนียาจารย์
ขอให้ข้าพเจ้าเป็นผู้มีความบริสุทธิ์,หลุดพ้นจากกิเลส
อาสวะ,เอาชนะอุปสรรพทั้งมวล,ให้ถึงพร้อมด้วยที่สุดแห่งรูปสมบัติ,มีผิวพรรณ์
วรรณะผ่องใสเปล่งปรั่งดั่งทองคํา,ให้สูขภาพพลานามัยแข็งแรง.มีอายุยืนยาว
ให้ได้ที่สุดแห่งทรัพย์สมบัติ,มีสมบัติจักพรรดิ์ตักไม่พร่องบังเกิดขึ้นทุกภพ
ทุกชาต,ิให้ธุระกิจการงานรุ่งเรืองรํ่ารวย,ได้เป็นอภิมหาเศรษฐี,มีสมบัติอัศจรรย์
ทันใช้สร้างบารมีในปจุบันชาตินี้,ให้ได้ที่สุดแห่งคุณสมบัติ,ได้เป็นบันฑิตนักปราชญ์
ฉลาดในศาสทั้งปวง,มีดวงปัญญาสว่างไสว,ได้บรรลุมรรคผลนิพานวิชชา
ธรรมกาย,ให้พรั่งพร้อมด้วยที่สุดแห่งลาภ,ที่สุดแห่งยศ,ที่สุดแห่งสรรเสริญสูข
ปราศจากทุกข์โศกโรคภัย,ให้เป็นที่รักของมนุษย์และเทวา,ให้ได้สร้างบารมีตาม
ติดพระเดชพระคุณหลวงปู่ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกายไปทุกภพทุกชาต,ิให้
ได้ไปพักที่ดุสิตบุรีวงบุญพิเศษเขตบรมพระโพร์ธิสัตร์อย่าได้พลัดกันเลย
ให้ได้้บรรลุธรรมที่พระเดชพระคุณหลวงปู่พระมงคลเทพมุนีสดจนฺทสโร
ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกายที่ท่านได้บรรลุ,ขอความปารถนาทั้งมวลของข้าพเจ้า,
จงเป็นผลสําเร็จๆๆ,ด้วยอนุภาพแห่งมหาปูชนีอาจารย์จงทุกประการเทอญ

นิพพานะปัตจะโยโหนตุ

ที่มา : จากคุณ usr24472
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=17637
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ