ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* - - - - 1 คะแนน

คำบอกเล่าจากคนที่เคย "ตาย"

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 รุ่งอรุณ

รุ่งอรุณ
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 02:21 PM

ในปี 2545 ผมได้รับอุบัติเหตุมา ถึงขนาดว่า คลินิคแรกไม่รักษา รพ.เขตตั้งไว้เฉยๆ คุณหมออรุณประจำ ห้อง ICU รพ.กรุงเทพ หาดใหญ่ บอกว่า "เด็กคนนี้ยังไงก็รักษาไม่ได้ ถ้ารักษาได้ก็จะเป็นปาฏิหารย์ แต่เขาจะเป็นเด็กเอ๋อ หรือเป็นเหมือนคนปัญญาอ่อนหรือเจ้าชายนิทรา ทำอะไรไม่ได้ ได้แต่นั่งกินนอนกินอย่างเดียว"
แต่เนื่องจากผลบุญที่สั่งสม และความช่วยเหลือจากสิ่งศักดิ์สิทธ์ หลวงปู่ และหลวงพ่อและท่านอื่นๆ ผมจึงสามารถรอดกลับมาได้อย่างปาฏิหารย์ครับ
ถ้าหากอยากจะรู้ว่าก่อนกลับมาเป็นอย่างไรก็ลองอ่านได้นะครับ ก่อนที่ผมจะตื่นชึ้นมาอีกครั้งผมฝันประหลาด 2 อย่างติดต่อกันครับ
ว่ากันเลยดีกว่า
1. ผมฝันว่าผมได้ไปท่องเที่ยว ถึง 4 จังหวัดในประเทศไทย กับคนรู้จัก สนุกมากครับ และหลับวูบไป
2. เมื่อผมหลับไป อยู่ดีๆผมก็ตื่นขึ้นมาที่หน้า รพ.เซนต์หลุยส์ ตรงที่ป้ายรถเมลล์ ( **ซึ่งตึกใหม่ยังไม่ได้สร้าง) และเดินเข้าไปที่ตึกสีขาวตรงกลางที่ยอดสูง และได้เห็นคนทุกๆคนที่ไปเที่ยวกับผม เดินร้องไห้ออกมาจากด้านใน ผมตะโกนเรียก สะกิดอย่างไรพวกเขาก็เหมือนว่า พวกเขาไม่รู้สึกถึงตัวผม และผมก็เดินไปใรห้องที่พวกเขาเดินออกมา
3. และผมก็ตื่นขึ้นมาที่ รพ.กรุงเทพฯ ซ.ศูนย์วิจัย (ตื่นจริง) ได้เจอคุณแม่ของผม แม่เข้ามาถามผทว่าที่นี่ที่ไหน ผมก็ตอบไปอย่างซื่อๆว่า รพ. เซนต์หลุยส์
ทำบุญทำทานไว้เยอะๆนะครับทุกๆคน แล้วบางสิ่งที่ร้ายก็จะกลับกลายเป็นดี ที่ดีอยู่ ก็จะดียิ่งๆขึ้นไปครับ

โชคดีครับ
พรานไพร

#2 ดอกอุบล

ดอกอุบล
  • 926 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 03:00 PM

สาธุ

#3 Suk072

Suk072
  • 430 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 November 2008 - 09:49 AM

สาธุ ค่ะ

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 November 2008 - 06:49 PM

ทำบุญทำทานไว้เยอะๆนะครับทุกๆคน แล้วบางสิ่งที่ร้ายก็จะกลับกลายเป็นดี ที่ดีอยู่ ก็จะดียิ่งๆขึ้นไปครับ

เห็นมีรู้เรื่องอยู่ประโยคเดียวเนี้ยแหละ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 สุรชัย (กัปตัน)

สุรชัย (กัปตัน)
  • 407 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 December 2008 - 11:53 PM

ขออนุโมทนาบุญครับ

#6 usr21270

usr21270
  • 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 December 2008 - 03:31 AM

I don't understand this story.

#7 อิ่มอุ่น

อิ่มอุ่น
  • 54 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 05:49 PM

บุญนี่สุดยอดจริงๆๆเล้ยยยยยยยยยย สาธุ ๆๆๆ

#8 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 December 2008 - 11:20 AM

งง
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"