ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขออนุญาติ ประชาสัมพันธ์ โครงการบวชพระทุกเดือน (เขาแก้วสเด็จ)

บวช โครงการบวช บวชพระ บวชเณร นาค

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 1 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 pathomsorn

pathomsorn
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 October 2014 - 10:25 PM

ขออนุญาติ ประชาสัมพันธ์ โครงการบวชพระทุกเดือน (เขาแก้วสเด็จ)

โครงการบวชพระทุกเดือน

www.facebook.com/pages/โครงการบวชพระทุกเดือน เพียง (จะกดแชร์ กดไลน์ก็ได้บุญ)

โครงการบวชพระทุกเดือน ได้จัดขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเปิดโอกาสให้ชายแท้แมน ๆ ได้บวชทดแทนคุณบิดามารดา แสวงหาพระรัตนตรัยภายใน ฝึกฝนอบรมตนเอง ปฏิบัติตนเป็นพระแท้ ถวายเป็นพุทธบูชาแด่พระสัมมาสัมพุทธเจ้า

โดยมีระยะเวลาในการอบรม 3 สัปดาห์

ท่านที่ได้เข้ามารับการอบรม ต่างมีผลการปฏิบัติธรรมที่ดีขึ้น ได้รับความสุขจากสมาธิ พบความสว่างภายใน เข้าถึงองค์พระภายใน ซึ่งเป็นความสุขภายในที่ต่างไม่เคยเจอมาก่อนจากประสบการณ์การนั่งสมาธิ ทำให้แต่ละท่านเกิดความศรัทธา และเชื่อมั่นในคำสอนของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าว่ามีจริง

ผู้เข้าอบรมทุกท่านต่างมีความเข้าใจในพระพุทธศาสนา และเห็นคุณค่าของพระพุทธศาสนามากขึ้น มีความเชื่อในเรื่องกฏแห่งกรรม บุญ บาป นรก สวรรค์ โลกนี้โลกหน้า และเข้าใจวัตถุประสงค์ของการเกิดมาเป็นมนุษย์ว่า

"เราเกิดมาเพื่อทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี"

เพื่อมุ่งไปสู่พระนิพพาน สู่ที่สุดแห่งธรรม อันไม่ต้องกลับมาเวียนว่ายตายเกิดอีกต่อไป

สมัครบวชทุกเดือนได้ที่ 

1.สภาธรรมกายสากล

เสา N27 สภาธรรมกายสากล วัดพระธรรมกาย ทุกวันอาทิตย์ เวลา 12.30-16.00 น. 

2.ศูนย์การศึกษาเขาแก้วเสด็จ ต.บ้านนา อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี (ออกจากตัว อ.กบินทร์บุรีไปทาง จ.สระแก้ว 13 กม.)

สอบถามรายละเอียดได้ที่

โทร 08-8006-2072,08-1905-3774

ดาวน์โหลด ถาพ สาธุ ได้ที่ 

https://www.facebook...15281889&type=3

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 October 2014 - 08:43 AM

ใครที่อยากบวช  แต่ช่วงเวลาไม่ตรงกับโครงการอบรมธรรมทายาทรุ่นต่างๆ  ของวัดพระธรรมกาย  ก็ขอเรียนเชิญนะครับ

โครงการบวชพระทุกเดือนนี้จะมีช่วงระยะเวลาในการอบรมที่สั้นกว่าโครงการอบรมฯ อื่นๆ  ซึ่งจะสะดวกกับทุกคนเป็นอย่างมากครับ

ส่วนท่านใดที่ยังไม่พร้อม  ก็สามารถเป็นเจ้าภาพงานบวชโครงการอบรมฯ  ได้นะครับ  ช่วยกันบำรุงพระศาสนา   ใครบวชเรียนได้ก็มาบวช  ใครยังไม่สะดวกก็สนับสนุนเป็นปัจจัยค่าใช้จ่ายต่างๆ ไป  ใครไม่สะดวกเรื่องปัจจัยก็ออกบอกข่าวบุยให้กับคนอื่นๆ ได้รับรู้   ถ้าทุกคนไม่วางเฉย  แค่นี้พระศาสนาก็อยู่รอดปลอดภัยแล้วครับ

ขอเรียนเชิญทุกท่านนะครับ 

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

ติดแท็กอย่างน้อยหนึ่งแท็กหรือให้มากกว่าคีย์เวิร์ดเหล่านี้: บวช, โครงการบวช, บวชพระ, บวชเณร, นาค