ไปที่เนื้อหา

* * * * * 1 คะแนน

ปลื้มโคตร โคตร...รรร!!!!!!!!!!!!!!!!!

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 33 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *innerspot*

*innerspot*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 10 October 2008 - 11:15 PM

ปลื้มโคตร โคตร งานหล่อหลวงปู่
ใครปลื้มบางมาแชร์กันหน่อยคร้าาาาาาบบบบ

#2 kunD

kunD
  • 41 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 October 2008 - 11:20 PM

ปลื้มโคตรๆ เช่นกัน ถ้าไม่ไปวันนี้นะเสียดายไปทั้งชาติเลย
น้ำตาไหลเลย ตอนเปิดเพลงหล่อทอง
ถึงแม้รถจะติดมากๆๆ ก็ยังปลื้มอยู่

#3 the miracle girl ^__^

the miracle girl ^__^
  • 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 October 2008 - 11:23 PM

ยายเรา ยิ้มตลอดเวลาที่ไปร่วมงานบุญหล่อหลวงปู่ กับคณะ DMC.TV ค่ะ

เรากราบหลวงปู่ที่วิหาร เราน้ำตาเอ่อรู้สึกอบอุ่นที่สุด รู้สึกว่าเชื่อใจหลวงปู่ได้ รู้สึกดีบรรยายไม่ถูกเลยค่ะ ปลื้มมากค่ะ

งานบุญใหญ่ครั้งหน้า ยายเราเป็นแฟนพันธุ์แท้กับ DMC.TV แน่นอนเลยค่ะ

#4 num_r

num_r
  • 365 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 October 2008 - 11:33 PM

วันนี้ปิดร้าน พามาหมดทั้งร้านเลยครับ ถึงจะมีบางคนต่างความเชื่อ แต่บอกเป็นเสียงเดียวกันหมดเลยครับ สุดยอด ปลื้มในงานบุญใหญ่นี้จริง ๆ

เรายังแอบแซว พระของขวัญไม่เอามาให้เราเด้อ ไม่มีใครตอบ เงียบกริบ ( แปลว่าเก็บหมดทุกคนครับ )

อนุโมทนาบุญซึ่งกันและกันอีกรอบนะครับ

สาธุ สาธู สาธู

#5 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 October 2008 - 11:53 PM

จุด Climax ที่เราปลื้มมมโคตรๆคือตอนไหนรู้ปะ.. 555..

อ่านแล้วอย่าหัวเราะล่ะ..

คือตอนที่.. เราขับรถออกจากชั้นใต้ดินสภาธรรมกายสากล.. ประมาณทุ่มครึ่ง..
พร้อมกับเปิดเพลง.. อาราเล่หล่อหลวงปู่.. ดังพอประมาณได้ยินไป 2 เสาไฟฟ้า.. 555.. แล้วเปิดกระจก..

ความรู้สึกตอนนั้นรู้ได้เลยว่า.. แม้งานหล่อหลวงปู่จะจบไปแล้ว..
แต่.. เพลงนี้.. ก็ยังเพราะเสมอสำหรับเรา..
และเราก็พูดกับคุณแม่ว่า..
"ม่าม๊า.. เค้าว่านะ.. ต่อให้เวลาผ่านไป.. เค้าเป็นยายแก่.. แล้วเอาเพลงนี้มาฟังอีกที..
เค้าก็ยังรู้สึกปลื้มมมเหมือนเดิม.. ไม่เปลี่ยนแปลง.. ยังรู้สึกเหมือนเป็นเด็กไม่เปลี่ยนแปลง.."

(คือ ความจริงตอนนี้ก็ไม่เด็กแล้วล่ะ.. แต่สิ่งที่อยู่กับเราเสมอคือ..
ความรู้สึกถึงความสุข ความรัก ความอบอุ่น.. ในวัยเด็ก.. ที่อยู่ในใจเราเสมอ.. 555..)

แล้วสักพัก.. รถเราก็แซงจักรยานคันหนึ่งที่ขับอยู่ชั้นใต้ดินไป..
บนจักรยาน.. มีเด็กหญิง 2 คนอยู่.. แล้วคนซ้อนท้ายก็สะกิดพี่สาวที่กำลังขับอยู่.. ประมาณว่า..
"พี่ๆ.. เพลงอาราเล่.."

เรางี้.. ยิ้มแก้มแทบปริ..
หน้าบานนนนนนนนนน.. เป็นทานนนนนนนนนนนนนตะวันนนนนนนนนนนนนนนนน อีกแล้วววววววววววววววว.. happy.gif
แล้วก็คุยกับคุณแม่.. "ม่าม๊าได้ยินที่เด็กพูดป่าววว.. อิอิ.."
"เค้าว่านะ.. ไม่รู้ทำไมเค้าแต่งเพลงนี้ได้ดีมากๆอย่างนี้ไม่รู้.." (555 ชมตัวเอง..)
"ม่าม๊าคิดดูนะ.. บลา บลา บลา.." (ฯลฯ อื่นๆอีกมากมาย.. 555..)
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#6 ขวัญแก้ว

ขวัญแก้ว
  • 87 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 12:22 AM

ขนาดดูผ่านทางเวบนี่ยังปลื้มเลยค่ะ แอบเห็นป้าย dmc.tv ด้วย smile.gif
เสียดายอยากได้พระของขวัญจังเลยยยยยย

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ไปร่วมงานด้วยนะคะ

#7 Crystar Boyz

Crystar Boyz
  • 107 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 12:31 AM

ปลื้มครับ เป็นอาสาสมัคร อยากไปถวายปัจจัยหลวงพ่อ
แต่หลวงพ่อท่านบอกว่า เป็นอาสาสมัครได้บุญมากกว่าสาธุชน 3 เท่า
ก็เลยทำหน้าที่ต่อครับ

^^

#8 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 12:58 AM

ครับ ... ปลื้มจริงๆ
ผมก็ดูอยู่ที่ DMC ได้ร่วมอนุโมทนาบุญไปไม่รู้ตั้งกี่ครั้ง ..... .สาธุ สาธุ สาธุ
ได้กลับบ้านเมื่อใหร่จะไปนมัสการหลวงปู่ คงจะได้ปลื้มอีกครั้งที่นึกว่าเราก็ได้มีส่วนถวายปัจจัยหล่อท่านเหมือนกัน

ขออนุโมทนาบุญกับผู้มีบุญทุกรูปและทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

#9 aiymc

aiymc
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 01:43 AM

สำหรับผม..เป็นปลื้มยิ่งกว่าปลื้ม..จนไม่รู้จะพูดยังงัย
ที่ได้มีโอกาสร่วมงานบุญหล่อหลวงปู่กับทีม www.dmc.tv
ได้เจอและพูดคุยกับพี่ทีมงานเป็นครั้งแรก ทุกคนให้ความรักความอบอุ่นเป็นกันเองมั๊กมากๆๆๆๆ
ถึงจะเคยเจอกันครั้งแรก แต่ความรู้สึกมันบอกว่าเหมือนเราเคยรู้จักและสนิทสนมกันมาก่อน

และที่ปลื้มไปกว่านั้น เป็นเกียรติมากๆ ที่ได้ถือป้ายของชาวคณะ dmc.tv จะไม่ลืมวันนี้เลย
อีกหน่อยผมก็จะได้เป็นอาสาสมัครของ dmc.tv แล้ว
ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทีมงานทุกคน ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยน่ะค๊าฟ
ถ้ามีโอกาสงานบุญในครั้งหน้าจะขอไปร่วมงานบุญกับทีม dmc.tv อย่างแน่นอน

smile.gif ปลื้มปลื้มปลื้ม+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ไปร่วมงานบุญหล่อหลวงปู่ด้วยน่ะค๊าฟ...สาธุ...สาธุ...สาธุ...

AiyMC

#10 รักวัด

รักวัด
  • 58 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 01:57 AM

ปลื้มมากเหมือนกัน ปลื้มแบบทางไกล ปลื้มทุกพิธีกรรม โดยเฉพาะตอนที่หลวงพ่อได้รางวัล nobel prize. This provided us a good sign that Vija Dhammakaya will be propagated to the world soon.

#11 เด็กน้อยมาวัด

เด็กน้อยมาวัด
  • 204 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 06:33 AM

เหนื่อยมมาก ปลื้มมากกก
หยุดเป็นตัวสำเร็จ

#12 นายดีใจ

นายดีใจ
  • 68 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 08:12 AM

อยู่ต่างประเทศ แต่ก็โดดเรียนนั่งหน้าจอคอมพ์ ร่วมบูญทุกเวลา ครับ
สาธุกับทุกบุญที่เกิดขึ้น
ขอให้แข็งแรง รวยๆ เข้าถึงธรรม ทุกคนครับ

#13 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 08:24 AM

ผมหูอื้อตาลายไปหมดครับ ปลื้มครับ ไม่อยากให้ดวงอาทิตย์ลับขอบฟ้าเลย อยากให้วันนี้เป็นเหมือนวันนั้นตลอดไป

#14 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 08:58 AM

ปลื้มมากเลยค่ะ
ยิ่งตอนที่หลวงพ่อบอกว่าให้ตั้งใจดี ๆ นะลูก พระนิพพานกำลังซ้อนพวกเราอยู่ รู้สึกได้เลยค่ะ

รักหลวงพ่อ และหมู่คณะเราจริง ๆ

พี่สาวเราพลัดหลงกันตอนแจกพระ (เค้าจะไปวัดเฉพาะบุญใหญ่ และจำตำแหน่งจอดรถไม่ได้) พ่อวิ่งไปประกาศหาคนหาย
พอเค้ากลับมาเจอที่รถ พี่สาวบอกว่า เข้าใจที่หลวงพ่อพูดถึงการพลัดหลงกับหมู่คณะเป็นอย่างไรเลยค่ะ จะต้องตามติดหลวงพ่อและหมู่คณะให้ได้เลย

เอาบุญทุกบุญมาฝากคนที่ไม่ได้ไปร่วมงานทุก ๆ คนเลยนะคะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#15 justmin

justmin
  • 132 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 09:09 AM

พาน้องๆที่ทำงานไปร่วมงานบุญด้วย 1 รถตู่้ค่ะ และร่วมถวายปัจจัยผ่านหลวงพี่ที่ DOU กว่า 1s ก่อนในช่วงบ่ายโมง เพราะฝ่าฝูงสาธุชนไปถวายหลวงพ่อคงไม่ทันค่ะ..

อนุโมทนาบุญกับทุกๆคนค่ะ

#16 ต้นกล้าธรรม

ต้นกล้าธรรม
  • 101 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 09:36 AM

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคับ ผมหล่ะแสนปลื้มมากมาก ยิ้มทั้งวันทั้งคืน ตื่นมาก็ยังยิ้มอยู่เลยคร้าบบ laugh.gif

#17 sphere

sphere
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 09:44 AM

อนุโมทนากับทุก ๆ คนนะคะ ส่วนเราปลื้มตลอดทั้งงานเลยค่ะ

#18 ::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::

::: นายพีท ลูกพระธัมฯ :::
  • 706 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 10:23 AM

ปลื้มอย่างแรงงงงง

#19 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 11:38 AM

ร่วมปลื้มใจในการสามัคคี บำเพ็ญกุศล ของทุก ๆ ท่านด้วยครับ
แนบไฟล์  Sa_Dhu_Anumonatami.gif   22.04K   65 ดาวน์โหลด
ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#20 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 01:36 PM

ชิตังเม...ปลื้ม...สุดๆ...เห็นรอยยิ้มของพระเดชพระคุณฯยามบ่าย
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#21 usr23299

usr23299
  • 97 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 02:18 PM

ปลื้มสุดๆครับตอนหยอดสุวรรณนิธิ และทุกๆตอนของพิธีงาน กลับบ้านไปกยังปลื้มเลยครับ ขณะนี้ก็ปลื้มในบุญอยู่ที่ได้ร่วมหล่อหลวงปู่ และจะปลื้มไปตลอดกาลนานครับ happy.gif

#22 Doramon

Doramon
  • 468 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 02:21 PM

ผมก็ดีใจที่ญาติๆบางส่วนก็มา แม้กว่าจะออกจากวัดได้ก็ตอน 2 ทุ่มกว่าๆ แต่ก็ขับรถไปๆมาๆ ในบริเวณวัด
แล้วก็ทำให้รู้สึกว่า แม้จะดึกกว่านี้ก็ไม่เป็นไร อยู่ในวัดแล้วอบอุ่นใจ สุขใจจังเลย!!!!!

#23 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 02:28 PM

เข้ามาร่วมปลื้มกับนักเรียนอนุบาลผู้ใจบุญทุกท่านครับ smile.gif

#24 บุญเลี้ยง

บุญเลี้ยง
  • 267 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 02:59 PM

เราก็ปลื้มมาก ๆ ด้วยเหมือนกันจ้ะ

#25 usr25920

usr25920
  • 76 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 04:08 PM

สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทนาบุญกับผู้ที่ได้ไปร่วมงานทุกท่านนะคะ
นั่งดูตลอดพิธีการหน้าจอ dmc ก็ปลื้มไม่รู้ลืมเหมือนกันค่ะ

#26 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 05:06 PM

ก่อนวันงาน 3-4 วันทีมงานของ Sunshine ไปร่วมกันบอกบุญ และไปรื้อค้นทองเก่าในที่ลับ ที่แจ้ง ที่แห้ง ที่เปียก

คนนึงได้ทองประมาณ 3.3 S และอีกคนได้เงิน+ทองมาอีก 6 หมื่น อีกคนได้มาอีก 4 พันกว่าบาท รวมของเดิมที่กลุ่ม

ถวายไปแล้ว 8.8 S เมื่อวานทุกคน alert มากที่รู้ว่าทีมเราร่วมกันทำได้เกิน M. ไปแล้วค่ะ หวังว่ากว่าจะจบวันถวาย

กฐิน เราต้องได้ถึง 1.5 M แน่ๆเลยค่ะ ขอบุญครั้งนี้จงส่งผลถึงทีมงาน WWW. DMC .TV ทุกท่านทั่วกันค่ะ

ปลื้มมม...... โคตร.... โคตรรรร...

#27 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 05:20 PM

ปลื้ม คำเดียวจบ5555

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#28 Peace_Pls

Peace_Pls
  • 152 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 06:14 PM

เอาบุญเตรียมงาน + ต้อนรับเมื่อวาน(ตั้งแต่ตี4) มาฝากนะคะ...โมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่า..สาธุ

~ สักวันฉันจะต้องโตใหญ่ เป็นตะวันสดใสดับความสลัว ในดวงใจชาวโลกที่หมองมัวส่องสว่างทั่วอนันต์จักรวาล ~

#29 วันใส

วันใส
  • 93 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 12:02 AM

ปลื้...ม มา....ก
ปลื้มเหนือคำบรรยาย
[u]โค่...ต...ร ปลื้ม เลยค่ะ[/u] (ไม่หยาบคายนะ ขออินเทรนด์หน่อย)
แม้มืดตื้อมืดมิดก็มีสิทธิเข้าถึงธรรม

#30 หมอป๊อง

หมอป๊อง
  • 761 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2008 - 01:03 AM

glare.gif ขอกราบอนุโมทนาบุญซึ่งกันและกันนะครับ สาธุ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  023.gif   2.81K   9 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  023.gif   2.81K   9 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  023.gif   2.81K   11 ดาวน์โหลด