ไปที่เนื้อหา

* * * - - 1 คะแนน

สอบถามค่ะ ช่วยดูกรรมให้หน่อยนะคะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *อิงค์*

*อิงค์*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 30 October 2010 - 08:09 PM

มีใครสามารถดูดวงได้บางค่ะ
แบบ เรื่อง กฎแห่งกรรม อะคะ
ที่ว่ามีคำถามแล้วมีคำตอบ
ยังไงช่วยตอบกลับด้วยนะคะ
ขอดูออนไลน์ค่ะไม่ว่างไปดูนอกสถานที่
แบบฟรีมีมั้ยค่ะ อิอิ rolleyes.gif

*หรือแอด M มาคุยได้ที่ [email protected] *
ขอบคุณคะ

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2010 - 08:52 PM

สวัสดีครับ นรอ. *อิงค์*

สงสัยจะมีการเข้าใจผิดมาในบางเรื่องหรือเปล่าครับ

ที่นี่เวปธรรมแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้านะครับ

ไม่มีการรับดูดวง สะเดาะห์เคราะห์ รดน้ำมนต์ หรือทำนายดวงชะตาอะไรทั้งนั้นแต่อย่างใด ที่นี่พุทธที่เป็นพุทธครับ ไม่ใช่พุทธปนพราหมณ์ หรือพุทธปนผี ไปฟังใครที่ไหนมาครับ

แต่ถ้าอยากทราบว่าเพราะอะไรเราถึงมาเป็นแบบนี้ ลองค้นหาดูในเคสต่างๆ ของโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา ที่มีเหตุการณ์ใกล้เคียงกับตัวเรา แล้วค่อยนำมาเทียบเคียงกัน ว่าเพราะอะไร และเราควรจะปฏิบัติตัวอย่างไรต่อไปให้พ้นจากวิบากกรรมดังกล่าวนะครับ

เรื่องราวต่างๆ ในโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา จะนำเรื่องจริง จากบุคคลที่มีตัวตนจริง มาขยายความเพื่อใช้เป็นกรณีศึกษาในเรื่องของกฏแห่งกรรมครับ จะเลือกเฉพาะเรื่องที่เหมาะสม มีประโยชน์แก่คนหมู่มากเท่านั้นมาใช้ และเท่าที่มีอยู่ในขณะนี้นั้น ก็แทบจะครอบคลุมกรณีต่างๆ ในเรื่องของกฏแห่งกรรมไว้มากพอแล้ว

ลองเข้ามาค้นหาความจริงของชีวิตได้นะครับ ค่อยๆ ศึกษาไป สงสัยอะไรก็แวะเข้ามาซักถามกันได้ เดี๋ยวมือวางอันดับหนึ่ง สอง สาม... ก็จะเข้ามาช่วยไขข้อข้องใจให้

มือวางอันดับบ๊วยอย่างผมจะได้เข้ามาหาความรู้ความเข้าใจด้วยครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 Airy

Airy
  • 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2010 - 09:47 PM

....อิ๊ก.โน.เซ้น...จริงหรือเปล่าเนี้ยยย...

....ชื่อเมล์..เหมือนคนที่อยากจะไปเกิดเป็น Angle เลย

....สงสัยมาจาก...สมาคมเทวดาชาวป่าที่ติดปีกแน่ๆ.เลย...(พวกนิยมกินรี+กินนร)

....คงหวังว่าจะได้ทดสอบข้อสงสัย...เรื่องผลของการนั่งสมาธิ..นะ..

....ลองศึกษาหาความรู้ใน..เว็บไปก่อน ดีกว่ามั่ง...ที่นี่มีแต่ของฟรีจ๊ะ..

#4 usr37524

usr37524
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2010 - 10:08 PM

ทำไมความคิดเห็นข้างบน (คุณAiry) ถึงใช้คำพูดแบบประชดประชันล่ะค่ะ
บางทีคุณอิงค์ อาจจะไม่รู้จริงๆก็ได้ถึงได้ถามไปแบบนั้น ค่อยๆพูดค่อยๆจากันก็ได้นะค่ะ
คนที่เข้าวัดใหม่ๆจะไม่ได้ไม่เข้าใจผิดค่ะ

#5 อารียา

อารียา
  • 51 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2010 - 11:26 PM

* อิงค์* เข้าทางใดใยเจ้าไม่มี run# ละจ้ะ

WWW.DMC.TV สอนเรื่องกรรมให้ทำด้วยตัวเอง ฝึกมาก ๆคุณอาจดูของตัวเองและของคนอื่นได้ด้วยนะจ้ะ

เป็นเรื่องเป็นราวจริง ๆของชีวิตเราทุกคน ทำการสอนสืบทอดกันมายาวนาน จนบางทีก็จับพลัดจับผลูหลงทาง

กันไปบ้างก็อย่างยี้แหละเหมือนเราขับรถนั่นแหละบางทีออกผิดถนนไปบ้าง ก็ไม่เป็นไรกลับทิศใหม่ไปถูกทาง

.......................ลืมบอก คำสอนคือ *วิชชาธรรมกาย*

#6 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 31 October 2010 - 08:20 AM

ไม่เป็นไร มาถึงวัดมาถึงหลวงพ่อแล้ว มาสร้างบารมีกันครับ

#7 usr29468

usr29468
  • 99 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 October 2010 - 09:38 AM

มีใครสามารถดูดวงได้บางค่ะ

มีครับอยากรู้จริงๆไหม? จริงๆแล้วตัวคุณก็ดูเองได้ ลองหาวิธีการ ดูดวง(ใจ)ด้วยตนเอง ในdmcนี้ดูสิครับ
แบบ เรื่อง กฎแห่งกรรม อะคะ[
ที่ว่ามีคำถามแล้วมีคำตอบ
ยังไงช่วยตอบกลับด้วยนะคะ

ว่าแต่คุณอยากรู้จริงหรอ?
ขอดูออนไลน์ค่ะไม่ว่างไปดูนอกสถานที่
แบบฟรีมีมั้ยค่ะ อิอิ rolleyes.gif

ได้เดี๋ยวผมจัดให้ คลิกดูเฉพาะวันจันทร์-เสาร์ 19.30-22.00 นะ

http://www.dmc.tv/in...c...y=&player=1

*หรือแอด M มาคุยได้ที่ [email protected] *
ขอบคุณคะ

ระวังเจอพวก 18 ชฏา นะครับ แบบบางคนในเนี่ย----> http://dmc.tv/forum/...pic=23865&st=30

#8 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 31 October 2010 - 08:08 PM

....เห็นด้วยเหมือนกันนะครับ การใช้ภาษาในลักษณะนั้น ถ้าเราทำอะไรไว้ ก็จะได้ ก็จะเจอแบบนั้นเหมือนกันนะครับ อย่าลืมกฎแห่งกรรม ถึงตอนนั้น มันจะไม่ใช่อารมณ์นี้ เราจะเจอกรรมตอนที่อารมณ์เราใสๆ เขาจะสอดละเอียดมา เหมือนเราไม่เคยไปทำอะไรกับใครไว้ แต่โดนบ้าง ต่างกรรม และวาระ ทำให้ใจทุกข์มากนะจ๊ะ และอาจสร้างกรรมเพิ่มได้อีกจากโทสะ ที่แอบสอดเข้ามานั่นเอง แน่นอนที่ผมเอ่ยเช่นนี้ เพราะโดนมาแล้ว สมัยไปลุยเป็นทนายก่อนโน๊น เลยต้องปรับใหม่ ไม่งั้นจุกนะจ๊ะ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#9 ตะวันกลางกาย

ตะวันกลางกาย
  • 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 October 2010 - 08:48 PM

18 ชฎาอะไรกันหรือครับ happy.gif

#10 usr35146

usr35146
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 November 2010 - 08:38 AM

ให้คุณทำบุญ แล้วปลื้มในบุญทุกๆๆครั้ง
บุญคือ ทุกสิ่ง สำเร็จในทุกอย่าง

ไม่เชื่อลองถามพี่ทศพลซิครับ
ทุกปัญหามีคำตอบครับผม
ถามพี่เค้าได้
พี่เค้าใจดี