ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * - 3 คะแนน

เชิญร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อทัตตชีโว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 228 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#211 ใจใสใส072

ใจใสใส072
  • 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 03:31 PM

กราบนมัสการ หลวงพ่อ เจ้าค่ะ...

ขอให้หลวงพ่อ สุขภาพ แข็งแรง และสอน ธรรมะ ให้กับชาวพุทธไป นาน...คะ
นู๋ประทับใจหลวงพ่อทัตชีโว มากคะ

#212 usr24022

usr24022
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 03:46 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อฯครับ

ขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อฯครับ

กราบนมัสการครับ

#213 yue'lian

yue'lian
  • 7 โพสต์
  • Location:The Address Condo, Terminal B, 39/83 Sukumvit 42, BKK
  • Interests:- www.dmc.tv<br />- Meditate<br />- Merit<br /><br />

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 04:00 PM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อเจ้าค่ะ happy.gif
ลูกขอกราบมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ ด้วยนะเจ้าคะ
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อายุยืนยาว ปราศจากโรคภัยไข้เจ็บ
อยู่เป็นร่มโพธ์ร่มไทร แก่ลูก ๆ ทุกๆคน ไปนาน ๆ
ขอให้หลวงพ่อพบเจอแต่สิ่งที่ดีดี
รักหลวงพ่อเจ้าค่ะ
น้องทิพย์ DMC WEEKLY NEWS (ข่าวศูนย์ต่างประเทศ)

#214 Stupa

Stupa
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 04:34 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อฯครับ

ไฟล์แนบ

12345

#215 plachon

plachon
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 04:38 PM

ขอกราบอาราธนาคุณพระธรรมกาย พระรัตนตรัย บารมีธรรมของมหาปูชนียาจารย์ทุกท่าน ปกปักรักษาพระพ่อของลูกๆทุกคน มีความสุข สดชื่น สุขภาพแข็งแรง มีอายุยิ่งยืนนาน เป็นเนื้อนาบุญแก่ลูกๆ และสรรพสัตว์ทั้งหลายสืบไป

ด้วยความรัก เคารพ ที่สุดครับ
ดร.ถาวร ทันใจ

#216 พุทธรักษา

พุทธรักษา
  • 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 05:35 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อ

ลูกขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อด้วยค่ะ และขอคุณพระฯ คุ้มครองให้หลวงพ่ออยู่เป็นร่มโพธิ์ ร่มไทรแก่ลูกหลาน ไปนานๆ ขอให้มีสุขทุกคืนวันค่ะ

#217 น้องเอ็ม

น้องเอ็ม
  • 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 05:52 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อเจ้าค่ะ
ลูกขอให้หลวงพ่อสุขภาพร่างกายแข็งแรง
อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้แก่ลูกๆ ต่อไปนานๆ นะคะ
รักหลวงพ่อมากๆ ค่ะ

ทำดีต้องทำจริง ต้องตัวจริงเท่านั้นที่ทำได้

และนั่นคือพวกเรา ได้รวมพลังยิ่งใหญ่

เป็นดาวแห่งความดี ต้องดีจริงต้องตัวจริง

#218 ชวนชมdmc

ชวนชมdmc
  • 34 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 06:17 PM

ลูกขอร่วมมุทิตาสักการะ พระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ที่เคารพรักของลูก ขออาราธนาอานุภาพแห่งพระรัตนะตรัยดลบันดาลให้พระพ่อของลูก มีสุขภาพแข็งแรง อนามัยสมบูรณ์ ปราศจากทุกข์ โศก โรค ภัย อายุขัยยืนยาว ตราบนานเท่าที่พระพ่อต้องการ และโครงงานทุกโครงงานของพระเดชพระคุณ ประสบผลสำเร็จเกินคาด จงทุกประการเทอญ

กราบนมัสการด้วยความเคารพอย่างสูงค่ะ

#219 Laity reborn

Laity reborn
  • 68 โพสต์
  • Interests:ได้ดีเพราะเข้าวัดฯ โดยมีหลวงพี่ฐานะเป็นกัลยาณมิตรคนแรก ท่านชวนบวชตั้งแต่ครั้งแรกที่พบ จึงได้ตั้งใจบวชธรรมทายาทรุ่นที่ 22.. จากนั้นก็เข้าวัดโดยตลอด แม้ยามที่วัดฯ พบอุปสรรคใหญ่ เพราะว่าเชื่อในบุญ ผลของบุญก็เลยได้ทุนเรียนจากรัฐบาลญี่ปุ่น จนจบ MBA และได้มาเป็นผู้บริหารบริษัทฯเอกชนแห่งหนึ่ง ณ ปัจจุบัน

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 06:58 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อ

ผมขอร่วมมุทิตาสักการะหลวงพ่อด้วยความเคารพเลื่อมใส ขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัย พระธรรมกายนับแต่องค์ต้นธาตุต้นธรรม บารมีธรรมของมหาปูชนียาจารย์ทุกท่าน ปกปักษ์รักษาหลวงพ่อ ให้สุขสดชื่น ร่างกายแข็งแรง มีอายุขัยยิ่งยืนนาน เพื่อเป็นเนื้อนาบุญแก่ลูกๆ สืบต่อไปครับ

กราบนมัสการด้วยความเคารพอย่างสูง

พรทรรศน์ ชิตญา และครอบครัว

#220 ปีติบุญ

ปีติบุญ
  • 153 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 07:04 PM

วันอาทิตย์ที่ 21 ธ.ค. ปีติบุญได้ไปร่วมบุญมุทิตาสักการะถวายปัจจัยบูชาธรรมพระภาวนาวิริยคุณเนื่องในวาระครบ 68 ปี
สาธุชนแน่นขนัดเบียดเสียดกันไปถวายปัจจัยท่าน น่าปลื้มใจจัง ขอให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโวมีสุขภาพพลานามัยแข็งแรง ปราศจากโรคาพยาธิทั้งปวง มีอายุยั่งยืนนานเป็นมิ่งขวัญแก่ลูกๆตลอดไปนะเจ้าคะ

#221 ลูกพระธัมฯตัวจริง นิ่งคับ

ลูกพระธัมฯตัวจริง นิ่งคับ
  • 34 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 07:38 PM

68ปีคนในโลกนั้นพักผ่อน
68ปี เขากินนอนเป็นสุขขี
68ปี เขาพักกายอย่าง#####ปรีดิ์
68ปี นี้โลกนั้นเลิกงาน
68ปี พระพ่อยังก่อกอรป
68ปี พ่อยังมอบธรรมเล่าขาน
68ปี พ่อยังไม่วางงาน
68ปี พ่อสืบสานงานแผ่ธรรม
68ปี พ่อยังเฝ้ายังห่วงลูก
68ปี อยากเห็นลูกไม่ตกตำ่
68ปี เนื่อยแค่ไหนพ่อตรากตรำ
68ปี พ่อค้นธรรมพระสัมมา
68ปี งานของพ่อยังไม่หยุด
68ปี แสนพิสุทธิ์เลอลำัค่า
68ปี พ่อสร้างคนฝ่ายธรรมมา
68ปี พ่อส้างพระ สร้างโลกงาม
68ีปี พ่อสร้างวัดจัดสถาน
68ปี วางแผนงานการเผยแ่ผ่
68ปี ช่วยคูรไม่ใหญ่ท่านดูแล
68ปี พ่อดีแท้่เพราะจริงจัง
68ปี พ่อยังต้องกรำงานหนัก
68ปี พ่อเป็นหลักไม่หยุดยั้ง
68ปี พ่อยังสู้สุดกำลัง
68ปี พ่อยังพร้อมทำงาน

โอ้ใครหนอจะสง่าอย่างพระพ่อ
โอ้ใครหนอจะมีธรรมอันแสนหวาน
โ้อใครหนอทั้งชีวิตมุ่งสร้างงาน
โ้อ้ใครหนอใครจะปานพระภาวนาฯ

คล้ายวันเกิดปีนี้น้อมเศียรแนบ
กราบลงแทบฝ้าเท้าพระพ่อจ๋า
กราบขอบพระคุณที่พ่อพรำสอนธรรมมา
ให้ลูกยารู้หนทา่งพ้นภัย

กราบพระพ่อครั้งที่หนึ่งนอบน้อมนบ
รู้เคารพพระคุณอันยิ่งใหญ่
ที่พระพ่อสอนธรรมมะพระจอมไตร
ให้ปวงลูกนั้นได้รับรู้ธรรม

กราบครั้งสองมือประครองลงแทบบาท
ขอโอกาศขออภัยครั้งก้าวล้ำ
กราบประทานขอโทษทุกถ้อยคำ
ทั้งกาย ใจ ที่ลูกทำผิดพลาดไป

กราบครั้งสามขอพระพ่อรักษาอง์ื
เพื่อยังคงเป็นฉัตรแก้วให้ลูกได้ั
เพื่ื่อเห็นลูกได้พบสุข ณ กลางกาย
ให้สมกับที่พ่อได้ตรากตรำงาน

กราบแทบเท้าลงสามครั้งด้วยเคารพ
เมื่อคราวครบสามหนคนเล่าขาน
ลูกชายหญิงขอตั้งปณิธาน
ขอพบพานตามพระพ่อสู่สุดธรรม

#222 jeab18

jeab18
  • 60 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 08:15 PM

ร่วมมุทิตาด้วยคนนะคะ ขอให้หลวงพ่่อมีสุขภาพแข็งแรง ตลอดไปค่ะ

#223 chai189

chai189
  • 275 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 09:11 PM

ขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อด้วยครับ
ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย พระธรรมกายของพระพุทธเจ้าทุกพระองค์
บารมีธรรมของหลวงปู่วัดปากน้ำ จงช่วยให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง
เป็นเสาหลักของพระศาสนา นำพาลูกๆฝ่าฟันอุปสรรคต่างๆจนสำเร็จถึงหลักชัยตามเป้าหมายที่หวังไว้....ครับ

กราบนมัสการครับ

#224 ตำรวจรักบุญ

ตำรวจรักบุญ
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 09:38 PM

ตั้งแต่วันแรกที่กระผมได้มาถึงวัดพระธรรมกาย

กระผมได้รับความเมตตาจากพระเดชพระคุณหลวงพ่อมากเหลือเกิน

ขอให้หลวงพ่อเป็นร่มโพธิ์ร่มไทรให้พวกเราไปตลอดกาลนะครับ

#225 วุฒิพรรษา2

วุฒิพรรษา2
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 December 2008 - 06:26 AM

ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อยู่เป็นต้นบุญต้นแบบให้กับลูกๆไปนานนานนะครับ

#226 memai

memai
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 December 2008 - 07:38 AM

กราบนมัสการด้วยความเคารพ
ขอให้ท่านจงมีพลานามัยสมบูรณ์ แข็งแรง เป็นมิ่งขวัญของพุทธศาสนิกชน ชั่วกาลนาน

#227 madee

madee
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 December 2008 - 08:45 AM

รับทราบ การสร้างบารมี แล้วปลื้ม มากครับ ปิติครับ อธิบายไม่ถูก

ขออนุโมทนาบุญครับ

#228 usr27337

usr27337
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 December 2008 - 09:23 AM

ข้าพเจ้าขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิด
พระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว

พระพ่อ...ผู้อยู่ในใจของลูกตลอดไป

ขอให้ท่านจงมีพลานามัยสมบูรณ์ แข็งแรง ..ขอให้หลวงพ่อเป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของลูกๆ ตลอดไป

กราบนมัสการด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

สาธุ

#229 ปลื้มจัง....

ปลื้มจัง....
  • 190 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 December 2008 - 11:23 AM

กราบนมัสการหลวงพ่อเจ้าค่ะ..
ลูกขอร่วมมุทิตาสักการะเนื่องในวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อ
ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อายุยืนสองร้อยซาวปี

และเป็นพลังใจให้ลูกๆทุกคนด้วยนะเจ้าคะ...

smile.gif happy.gif laugh.gif

...SMILE.... SMILE.... SMILE...

...ยิ้ม... ใส... ปิ๊ง...