ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ต้องการคนมาช่วยงาน เว็บ dmc ด่วนค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 78 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 kawank_krab

kawank_krab
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 July 2008 - 08:01 PM

ใช้อินเตอร์เน็ตบ่อยค่ะ ถ้าให้เป็นอาสาสมัครช่วยทางบ้านก้อพอได้ แต่ว่าใช้photoshop ไม่เก่งค่ะ ติดต่อ [email protected]

#32 usr21697

usr21697
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 July 2008 - 08:36 PM

ผมอยากเป็นอาสาสมัครครับ อยากได้บุญด้านนี้มากครับ ทำงานธุรกิจส่วนตัวเลยมีเวลาว่างมากครับ ใช้ com พอได้ครับ ใช้ net เป็นครับ ส่วน Microsoft office แฟนทำเป็นครับ ปกติก็ไปวัดทุกอาทิตย์ครับอยู่ภาค 4 กับพี่เอมครับ
- ผมจบ ป.ตรี สาขาวิศวเครื่องกล
- แฟนจบ ป.ตรี สาขาComputer ธุรกิจ

ไม่ทราบว่าพอจะมีงานอะไรที่ผมพอช่วยได้บ้างครับ
ติดต่อมานะครับ [email protected] โทร.. 083-716-3789

#33 pp_dmc

pp_dmc
  • 93 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 July 2008 - 09:06 PM

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะคะ

#34 usr24576

usr24576
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 July 2008 - 02:02 PM

happy.gif ทำที่บ้านได้มั๊ยะ งานน่าสนใจได้บุญ & ความรู้ด้วยค่ะ

#35 usr21238

usr21238
  • 233 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 July 2008 - 09:02 AM

ขอร่วมทำงานอาสาด้วยคนจากที่บ้านนะคะคุณฟ้าร้าง อยาก BRUSH UP ความรู้ทางด้าน COMPUTER ของตัวเองที่เรียนมาว่าจะสามารถช่วยงานพระศาสนาได้มากน้อยแค่ไหน กรุณาช่วยแจ้งรายละเอียดให้ด้วยนะคะ ที่ [email protected] เป็นนักศึกษาใหม่ของ DOU ค่ะ สาธุ สาธุ

ป.ล. คุณฟ้าร้าง ส่งงานทาง email ได้ไหม

#36 pharnuruk

pharnuruk
  • 125 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 July 2008 - 02:15 PM

สนใจครับ ผมชำนาญ Photoshop เป็นอย่างดีเลยครับรบกวนติดต่อผมที่เมล์นี้นะครับ ถ้าหากว่าต้องการจะให้ผมได้เข้าไปช่วยงาน [email protected]
"เมื่อเราสว่าง โลกก็สว่างด้วย"

#37 ณ.ใจ

ณ.ใจ
  • 84 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 July 2008 - 02:15 PM

สวัสดีค่ะ ดิฉัน มีเวลาว่างแยอะอยู่ค่ะ
อยากช่วยงานด้วยคนนะค่ะ ทำงานที่บ้านใช้อินเตอรเนท ได้ พิมพ์งานได้คล่อง แต่ว่าไม่เป็น photoshop
นะค่ะ แต่ถ้าสอนก้อทำได้ เคยเรียนมานิดหน่อยค่ะ แต่เนื่องจากไม่ค่อยได้ใช้ ลืม ไปหมดแล้วค่ะ

ตอนนี้ก้อรับบุญพิมพ์ งานคำศัพท์พระบาลีอยู่นะค่ะ

ติดต่อ ได้นะค่ะ [email protected]
จะดีใจมากๆๆ ถ้าได้รับบุญ
สาธุ สาธุ สาธุ

ไม่มีอะไรใหม่ต้องแสวงหาอีกแล้ว
[email protected]

#38 usr18374

usr18374
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 July 2008 - 10:11 PM

ผมพอใช้ MS Office, Photoshop, Dream ได้ครับ
ถ้ายังต้องการอาสาสมัครเพิ่ม
[email protected]

#39 nan 072

nan 072
  • 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 July 2008 - 09:59 PM

สาธุกับทุกคนค่ะ
อยากช่วยด้วยคนค่ะ ถ้าสามารถทำที่บ้านได้ แนนสามารถใช้ MS office และ photoshop ได้ค่ะ
มีอะไรที่ช่วยได้ mail มาเลยนะคะ [email protected] อยากได้ค่าตอบแทนเป็นบุญเยอะๆ ค่ะ

#40 บุญบันเทิง

บุญบันเทิง
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 August 2008 - 02:11 PM

อาชีพ : โปรแกรมเมอร์ ครับ
ทำ Web ได้ครับ เป็น HTML,PHP,MySql,Photoshop
ขอร่วมบุญด้วย..จากที่บ้านนะครับ
ติดต่อ : [email protected]
ขอบคุณครับ

#41 Moo_Noi_55

Moo_Noi_55
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2008 - 11:18 AM

อยากรับบุญด้วยค่ะ

จบป.ตรี สาขาวิทยาการคอมพิวเตอร์ค่ะ

Photoshop , MS Office , Internet ได้ค่ะ

พร้อมที่จะรับคำแนะนำ เพื่อพัฒนางานค่ะ

ติดต่อได้ที่ [email protected]

หรือ 081-3972174

โบว์ ค่ะ

#42 itogether

itogether
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2008 - 09:17 PM

ต้องการทราบรายละเอียดค่ะ อาทิเช่น ต้องทำงานที่ไหน เวลาไหนบ้าง
เพราะเคยดูแลเว็บ (เฉพาะ section ที่เรียนด้วยกัน) ของมหาวิทยาลัยมาแล้ว 2 ปี
แต่ตอนนี้เว็บไซต์หมดอายุที่ซื้อไว้ ประกอบกับเรียนจบแล้วด้วยค่ะ

ยินดีช่วยงานมากๆ ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

#43 I3_A_IN_IK

I3_A_IN_IK
  • 38 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 August 2008 - 04:58 PM

สวัสดีครับ
ขอเป็นอาสาสมัครด้วยคนได้ใหมครับพี่ฟ้าราง
ไม่ใช่ใครที่ใหนน้องแบงค์เว๊บkalนี่เอง
เพราะว่าผมจะต้องกับไปเรียนแล้วแต่ว่า
ยังอยากจะช่วยอยู่จะได้ใหมครับ
------------------------------------------

ขออนุโมทนา
กับทุกรอยยิ้ม
เพื่อการสร้างบารมี

-------------------------------------------

#44 WinnieThePook

WinnieThePook
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 August 2008 - 01:02 PM

ขอร่วมบุญด้วยค่ะ ถ้าต้องการอาสาสมัครเพิ่มเติม
ติดต่อได้ที่ [email protected]

#45 cheterk

cheterk
  • 314 โพสต์
  • Interests:พระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 05 September 2008 - 05:47 PM

ยินดีร่วมงาน พัฒนาเว็บครับ ปกติทำงานด้าน IT และ Web อยู่แล้ว

ติดต่อกลับได้ที่นี่ครับ [email protected]

ขอบคุณครับ

#46 บุญรักษา

บุญรักษา
  • 189 โพสต์
  • Interests:ขอชีวิตงดงามตามที่ฝัน ขอทุกวันเป็นวันอันสดใส ขอทุกก้าวคือก้าวที่มั่นใจ ขอวันใหม่ก้าวไกลไปกว่าเดิม

โพสต์เมื่อ 15 September 2008 - 08:24 AM

ขอร่วมบุญนี้ด้วยคนครับ สุดแท้แต่จะเห็นว่าผมพอช่วยงานได้ หากไม่ข้องขัดประการใดก็ยินดีอย่างมากครับผม

ก็ขออนุญาติแสดงความเห็นว่า

งานอาสาสมัครการติดตามงานจะค่อนข้างเกรงใจกันพอควร ต้องหาคนที่พร้อมและมีจิตใจสรรสร้างงานบุญเต็มที่ แล้วที่สำคัญแนวพัฒนาต้องเข้าใจตรงกัน ไม่งั้นมะรุมมะตุ้มแหง๋

ส่วนตัวกระผมเอง เวลาอาจจะไม่เต็มที่ด้วยภาระกิจที่รับผิดชอบ แต่ก็กลับหันมามองแล้วว่า ภาระกิจที่สำคัญคือ ใช้ความรู้และความสามารถช่วยงานพระศาสนาจะแจ๋วกว่ากันเยอะ

เงินทองค่าตอบแทนไม่รับขอรับกระผม ขอทำงานให้ลุล่วงตามเป้าหมายเป็นใช้ได้

ทำงานด้านโปรแกรมเมอร์มาเกือบจะ 8 ปี ปัจจุบันอยู่สนามบินสุวรรณภูมิ แล้วก็รับ freelance เขียนโปรแกรมอีก นิดหน่อยเท่าที่พอทำไหว เรื่องดิวงานพอวิ่งรถไปได้ตลอดหรือออนไลช่วยงานผ่าน Internet โปรแกรมที่เขียนได้ สาระพัดสาระเพภาษา อาจจะช่วยได้ในเรื่องการเขียนโปรแกรม เพราะถนัดมากที่สุด ลักษณะนิสัยเชิงกิจกรรมก็คุยไม่เก่งแต่เรียบง่ายใช้คล่อง EQ ดีมาก IQ ไม่แน่ใจถึง 100 ป่าว

จะเสียนิสัยอยู่เรื่องเดียวคือเวร่ำเวลาไม่ค่อยปกติ แนว Idea ที่คิดจะเสนอก็เช่น http://www.webshots.com/ ที่เป็นเรื่อง calendar แนบรูป wallpaper แบบต่าง ๆ และใส่คำสอนครูบาร์-อาจารย์ เข้าไป พร้อมมี pop-up คอยแจ้งวันพระ-วันเจ้า บุญเล็กน้อยใหญ่ต่าง ๆ หรือ ตามแต่จะเสนอ นี้ก็คล่าว ๆ ครับผม เป็นลักษณะ sevice ช่วยเสริมและโฆณาเวป dmc.tv ได้ ,Memo , Alert งานบุญ วันพระ วันสำคัญได้

หากคุณฟ้าร้างเห็นว่าพอลุยกันไหวก็พร้อมเต็มที่ครับผม

ไม่มีสิ่งใดจะมอบให้ นอกจาก....ความจริงใจที่เต็มปรี่ เริ่มต้นผูกพันกันวันนี้ เพื่อมิตรไมตรีที่ดี..ตลอดไป เราต่างก็...มีไฟฝัน พร้อมจะสร้างสรรค์..เพื่อวันใหม่ ขอให้เรา....ต่างเป็นกำลังใจ เพื่อไปสู่จุดหมายที่...ยังรอ

#47 ßЃĢ ƒΘŐŢ

ßЃĢ ƒΘŐŢ
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 September 2008 - 07:15 PM

ใช้ โฟโตช๊อบ ได้ดีคับ อยากช่วยงานเป็นอาสาสมัครคับผม

#48 เด็กน้อยมาวัด

เด็กน้อยมาวัด
  • 204 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2008 - 02:15 PM

อยากเป็นอาสาสมัคร ค่ะ

แต่รับบุญส่วนอื่นอยู่ happy.gif
หยุดเป็นตัวสำเร็จ

#49 usr18368

usr18368
  • 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 September 2008 - 09:20 AM

สนใจค่ะ แต่อยู่จ.นครศรีธรรมราช
ทำงานด้านออกแบบและพัฒนามัติมีเดีย
โปรแกรมที่ถนัด photoshop IIustrator flash Dreamwaver Vegas office 97-2003

ไปงานบุญใหญ่ของทางวัดเป็นประจำ

สามารถช่วยอะไรได้ติดต่อได้น่ะค่ะ

e-mail : [email protected]

อนุโมทนาบุญกับทุกๆคนน่ะค่ะ

สาธุๆ

BoMBOmPaLmY-072-JO-oY

#50 sun072

sun072
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 October 2008 - 08:17 PM

ขอเป็นอาสาสมัครครับ ปกติสอน dreamweaver อยู่ที่ชมรม MIT ครับ Photoshopก็รับบุญครับ

#51 usr26034

usr26034
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2008 - 12:57 PM

อยากช่วยงานพระพุทธศาสนา ขอเป็นอาสาสมัครทำงานที่บ้านด้วยคนนะค่ะ แต่ไม่เก่งการใช้คอม
แนะนำ ได้ไหมค่ะ ขอทราบรายละเอียดด้วยค่ะ
e-mail : [email protected]

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่สนใจช่วยงานเว็บ DMC ค่ะ

#52 the miracle girl ^__^

the miracle girl ^__^
  • 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 11:02 AM

อยากช่วยทุกอย่างที่สามารถทำได้ค่ะ

แต่ว่าทำคอมพิวเตอร์ไม่เป็นเลยค่ะ

ไม่ทราบว่า จะช่วยอะไรทีมงาน กะฟ้าร้าง บ้างได้ไหมคะ

อิน [email protected], [email protected]

#53 korn6230

korn6230
  • 73 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 03:31 PM

อยากขอรูปคุณฟ้าร้างเป็นรูปสีเต็มตัวไว้เก็บไว้ดูครับ ขอประวัติด้วยครับ
อนุโมทนาบุญด้วยครับ ทั้งน่ารักทั้งดีหายากจริงๆ

#54 ธธย33 ทํตจิตโต

ธธย33 ทํตจิตโต
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 09:04 PM

สวัสดีครับ
อยากช่วยงานพระพุทธศาสนา ขอเป็นอาสาสมัครทำงานที่บ้านด้วยคนครับ
ตอนนี้ทำงานเกี่ยวกับโปรแกรมการท่องเที่ยว เช่น จองห้องพัก, รถ, ทัวร์.. ผ่านเว็บไซต์(ตัวอย่างเว็บ :: http://www.excelloz.com)
ความสามารถ
- PHP
- MySQL, SQL Server
- HTML
- Java Script
- CSS
- XML

ซึ่งผมทำงานทุกวันจันทร์-เสาร์ (วันอาทิตย์เดือนละ 2 วัน)
จึงไม่มีเวลาเข้าวัดมากนัก จึงอยากได้บุญผ่านอาสาสมัคร

ขออานุภาพบุญบารมีของหลวงปู่ คุณยาย หลวงพ่อ นักรบแห่งกองทัพธรรม จงมีแค่ทุกท่านทั้งหลาย

ตรีสุชน ฝึกฝน
fuekfon_tri@h o t m a i l
ธธย33 ทํตจิตโต

#55 tomtom

tomtom
  • 37 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 October 2008 - 09:02 AM

ขอด้วย เป็นอาสาสมัครด้วยคนค่ะ [email protected]

#56 ขนมปุยฝ้ายใสเย็นกลางใจ

ขนมปุยฝ้ายใสเย็นกลางใจ
  • 74 โพสต์
  • Interests:ปริญญาโท ม.เกษตรศาสตร์ สนใจ Internet, ชอบสอนคอมพิวเตอร์ ได้ทั้ง Windows, MS Office ทั้ง Basic และ Advance อยากสอน ๆ ๆ

โพสต์เมื่อ 13 October 2008 - 11:25 PM

หนึ่งเดือนของกระทู้นี้ หลังจากนั้นมาอีก 3 เดือน กระทู้ไม่เดิน

เลย...ไม่รู้ว่า...ทีมงาน www.dmc.tv ได้คนไปช่วยแล้วหรือยังละเนี่ย

ขอความกรุณา update ให้หน่อยสินะ คุณฟ้าร้าง จ๋า....

#57 เด็กน้อยมาวัด

เด็กน้อยมาวัด
  • 204 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 October 2008 - 07:19 AM

อนุโมทนาบุญค่ะ
หยุดเป็นตัวสำเร็จ

#58 นักรบพิฆาตกิเลส

นักรบพิฆาตกิเลส
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 10:53 AM

น่าสนใจมากคะทำที่ต่างจังหวัดได้ไหมเพราะอยู่มหาสารคาม

#59 นักรบพิฆาตกิเลส

นักรบพิฆาตกิเลส
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 October 2008 - 11:13 AM

สนใจคะ E-mail:[email protected]

#60 justmin

justmin
  • 132 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 October 2008 - 07:54 PM

ถ้าต้องการอาสาสมัครเพิ่ม ก็เรียกใช้บริการได้ค่ะ ยินดีเต็มที่สุดความสามารถเท่าที่มีอยู่ค่ะ

อนุโมทนาบุญกับท่านอื่นๆด้วยน่ะค่ะ