ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

นักเรียนทุกคนอยากบอกอะไรคุณครูไม่ใหญ่บ้างครับบบบ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 47 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

แบบสำรวจ: นักเรียนทุกคนอยากบอกอะไรคุณครูไม่ใหญ่บ้างครับบบบ ? (3 สมาชิก ได้เข้าร่วมลงคะแนน)

นักเรียนทุกคนอยากบอกอะไรคุณครูไม่ใหญ่บ้างครับบบบ ?

1. คิดถึงคุณไม่ใหญ่มากกกที่สุดดดดดดดดดดด (24 ลงคะแนน [96.00%])

อัตราส่วนของคะแนน: 96.00%

2. คิดถึงคุณไม่ใหญ่มากกก (1 ลงคะแนน [4.00%])

อัตราส่วนของคะแนน: 4.00%

ลงคะแนน ผู้มาเยือนไม่มีสิทธิ์ลงคะแนน

#31 *แสงจันทร์*

*แสงจันทร์*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 30 November 2004 - 09:07 AM

กราบนมัสการคุณครูไม่ใหญ่เจ้าค่ะ

เมื่อวานนี้ได้คุยกับพี่ผู้นำบุญ ท่านบอกว่าเป็นห่วงคุณครูไม่ใหญ่ค่ะ เพราะว่าช่วงนี้มีแต่นักเรียนเรียกคุณครูไม่ใหญ่ว่า พระธรรมตลอด ถึงแม้เราจะรู้กันว่าหมายถึงฉายาของคุณครูไม่ใหญ่ก็ตาม ถ้าเรียกเฉพาะในวัดไม่มีการถ่ายทอดที่วโลกก็ไม่เป็นไร แต่ว่านี่เป็นการถ่ายทอดออกไปทั่วโลก ก็มีผู้ชมหลายระดับ มีทั้งผู้หวังดีและผู้หวังร้าย อยากให้กลับมาใช้คุณครูไม่ใหญ่เหมือนเดิมดีกว่าเจ้าค่ะ ฟังแล้วไพเราะ มีความอ่อนน้อมถ่อมตนอย่างสูง แล้วคุณครูไม่ใหญ่ก็สอนนักเรียนอนุบาล ซึ่งมีแต่เรื่องราวของฝันในฝันเท่านั้น

การประกาศรายชื่อผู้ร่วมบุญ ให้อนุโมทนาบุญดีมาก ๆ เจ้าค่ะ แต่ให้เป็นแบบเดิมคืออ่านแต่ชื่อ ไม่บอกจำนวนยอดเงิน หรือว่ายอดจานทำไปเท่าไหร่ เพราะผู้ที่ฟังก็มีหลายแบบ พวกสรรพากรก็ฟัง บางคนฟังแล้วคำนวณเป็นเงิน

นี้เป็นเพียงความคิดเห็นหนึ่งเท่านั้น หากข้อคิดของลูกมีอะไรที่ทำให้คุณครูไม่ใหญ่กังวลใจ ขอกราบขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยเจ้าค่ะ

คิดถึงและเป็นห่วงคุณครูไม่ใหญ่เจ้าค่ะ
แสงจันทร์

#32 *O j o j o e*

*O j o j o e*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 01 December 2004 - 05:20 PM

รู้สึกอบอุ่นทุกครั้งที่ได้ยินได้ฟังคุณครูไม่ใหญ่ เมื่อเข้าเรียนครับบบ

รักคุณครูไม่ใหญ่สุดหัวใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจ

#33 *O j o j o e*

*O j o j o e*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 01 December 2004 - 05:22 PM

รู้สึกอบอุ่นทุกครั้งที่ได้ยินได้ฟังคุณครูไม่ใหญ่ เมื่อเข้าเรียนครับบบ

รักคุณครูไม่ใหญ่สุดหัวใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจใจ

#34 *แก้วภูธร(ทหารเก่า)*

*แก้วภูธร(ทหารเก่า)*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 December 2004 - 07:33 PM

ขอให้หลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่มีสุขภาพแข็งแรงมีอายุยืนยาวไม่ต่ำกว่าสองฮ้อยซาวปี๋ แลเป็นคุณครูของลูกๆ ทั่วโลกตลอดไป

รักพ่อจังเลย

ลูกๆ แก้วภูธร(ทหารเก่า)

#35 *สวัสดีระพีที่น่ารัก*

*สวัสดีระพีที่น่ารัก*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 06 December 2004 - 07:17 PM

ขอให้หลวงพ่อมีความสุขหลายๆ หายป่วย เด้อ(มาจากอิสานเด๋)
Thank you หลวงพ่อหลายๆเด้อ
I love หลวงพ่อ........

#36 muay141

muay141
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 December 2004 - 05:50 PM

สวัสดีค่ะ คุณครูไม่ใหญ่ หมวยเป็น นร.อนุบาลฝันในฝันวิทยาค่ะ จากการที่หมวยได้ดูดาวธรรม ได้นั่งสมาธิ ทำให้หมวยรู้เป้าหมายของชีวิต แลรู้สึกอุ่นใจที่มีพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่ง ล่าสุดนี้หมวยได้ชวนป๊ากะม้าเข้าวัด เดี๋ยวนี้ป๊าจะตื่นมาใส่บาตรเกือบทุกวัน สวดมนต์ทำวัตรตลอด และ ชวนญาติๆทำบุญติดจานดาวธรรม ทั้งที่ก่อนนี้ ตอนหมวยจะติดจานดาวธรรมที่บ้านป๊ายังห้ามอยู่เลย ส่วนม้าก็เปลี่ยนไป ม้าเกิดมาแทบไม่เคยนั่งสมาธิเลยเดี๋ยวนี้ม้านั่งทุกคืน หมวยก็เปลี่ยนไปค่ะ หมวยใจเย็นลงมาก ก่อนนี้ หมวยชอบโมโหคนไข้ที่ รพ. (หมวยเป็นหมออยู่ที่ รพ. รัฐแห่งหนึ่งในชลบุรีค่ะ ) เดี๋ยวนี้หมวยแทบไม่โมโหคนไข้เลย และอธิฐานให้คนไข้หายป่วย ให้คนไข้มีจิตใจที่ยึกมั่นในพระรัตนตรัยค่ะ นอกจากนี้หมวยก็จะแนะนำให้คนไข้เลิกบุหรี่เลิกเหล้าด้วยค่ะ ขอบพระคุณคุณครูไม่ใหญ่มากค่ะ ที่ทำให้หมวยและครอบครัวรู้เป้าหมายชีวิตและพยายามจะเดินไปสู่เป้าหมายนั้นค่ะ
หมวย นร .อนุบาลฝันในฝันค่ะ

#37 *ธรรมทายาทรุ่น11*

*ธรรมทายาทรุ่น11*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 23 December 2004 - 01:39 PM

ขอให้หลวงพ่อรักษาสุขภาพด้วย อย่าโหมงานหนักจนเกินไป

#38 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 31 December 2004 - 10:24 AM

ขอให้คุณครูไม่ใหญ่เปิดเพลง่ายๆ สบายๆ (จาก ด.ช.วณัฎจนัน)

#39 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 31 December 2004 - 10:37 AM

ขอให้คุณครูไม่ใหญ่เปิดเพลง่ายๆ สบายๆ

#40 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 31 December 2004 - 10:38 AM

ขอให้คุณครูไม่ใหญ่เปิดเพลง่ายๆ สบายๆ

#41 *Pim-ampai*

*Pim-ampai*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 27 April 2005 - 10:22 PM

รักพ่อ....ลูกจะสานฝันพ่อ...
จะเร่งทำหน้าที่...เพื่อปลดกังวลให้พ่อ..
ให้พ่อได้ทำละเอียด...
ทุกคนช่วยกันนะคะ...
ขอกราบอนุโมทนาบุญค่ะ

#42 *monnuttha_s*

*monnuttha_s*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 28 April 2005 - 11:31 AM

ไม่อาจกล่าวคำใดๆ....แทนคำพุดในใจของลูกได้
รู้สึก...ปิติใจ...สุขใจ...เหมือนมีผีเสื้อกระพือปีกอยู่ในใจ
กราบแทบเท้าพระเดชพระคุณ..หลวงพ่อ...คุณครูไม่ใหญ่ที่เคารพรักสูงสุด
ปล.ส่งรูปจักรแก้ว งานมาฆะบูชาปี2548มาให้ดูด้วยค่ะ

#43 *bkannika ลูกพระธัมฯ*

*bkannika ลูกพระธัมฯ*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 28 April 2005 - 01:00 PM

วันใดได้ข่าวว่าหลวงพ่อไม่สบาย วันนั้นใจแป้วเลย กำลังใจ กำลังกายแทบจะหมด อยากเข้าไปอุปฐากดูแลท่านใกล้ ๆ
ยามใดที่ไม่เห็นหลวงพ่อในDMC เหมือนโลกใบนี้ขาดดวงอาทิตย์จริง ๆ ขอให้หลวงพ่อมีพระพลานามัยสมบูรณ์แข็งแรงตลอดกาล อยู่เป็นเนื้อนาบุญให้ชาวโลกตลอดกัปกัลป์เลยนะเจ้าค่ะ

#44 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 01 May 2005 - 12:17 AM

Sawatdee ka Kun Kru Mai Yai.

How are you? I'm alright. Now I'm living in OH, USA. I came here to work and travel in USA in this summer for 3 months. I miss Thailand and Wat very very very much. In March 30th, this day is my birthday, I wanna make a merit so much like Tuk Bath but I cannot because overhere is not monk or temple, so in that day I did a mediation 1 hours for myself (I do it everyday!!) that made me happy so much. : ) In June 9th, I gonna arrive Thailand!! Yay!!

Think of Kun Kru Mai Yai maakkk ka
Jeng

#45 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 15 March 2006 - 12:25 AM

ขอให้หลวงพ่อแข็งแรงตลอดเวลาตลอดกาลจนถึงเวลาปราบพญามารเวลารื้อวัฏฏะ
ให้สิ้นเชื้อไม่เหลือเศษครับ
***ผมจะขอติดตามไปด้วยจิตใจที่เข้มแข็งครับ***

สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#46 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 January 2007 - 02:44 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ

#47 องค์พระใสสว่าง มังกร v-act

องค์พระใสสว่าง มังกร v-act
  • 355 โพสต์
  • Interests: การปฎิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 23 May 2007 - 08:10 PM

อยากบอกให้พ่อรู้ว่าลูกรักพ่อที่สุดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดเลยคร๊าบ
ใจหยุดคือ ที่สุดแห่งบุญ

#48 jane_072

jane_072
  • 539 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 June 2007 - 12:22 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุๆๆ