ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 11 คะแนน

มาร่วมกันให้กำลังใจคณะผู้จัดทำทุกท่าน Please, please

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 190 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Singha

Singha
  • 87 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 June 2007 - 10:56 PM

พวกเราทุกคน Singha group รู้สึกประทับใจในคณะผู้จัดทำเว็ป DMC THE ONLY ONE CHANNEL เป็นอย่างสูงในความอุตสาหะของพวกท่าน ที่ได้ทำรายการต่างๆทุกรายการ

ทุกเช้า พวกเราจะเข้าเว็ปนี้ก่อน แล้วดูรายการ Mini series เรื่อง ภูริทัตนาคราช ก่อนอื่น พวกเราจะพูดพร้อมกันในช่วงสุดท้ายว่า
".....เหตุการณ์ต่อไป จะเป็นอย่างไร โปรดติดตามตอนต่อไป...." เป็นอะไรที่น่ารักมากๆ แล้วทุกคนในกลุ่ม จะเอ่ยปากกันโดยอัตโนมัติแบบไม่ได้นัดหมายกันเลย

พวกเราติดเว็ปนี้งอมแงมกันแล้ว และอยากให้กำลังใจพวกท่านในการทำเว็ปนี้อีกแรงใจหนึ่ง (หลายๆแรงใจหน้าจอ ขณะนี้) ขอเชิญกัลยาณมิตรต่างแดนทุกประเทศเข้ามาออกความคิดเห็นถึงความประทับใจ และพวกท่านรู้สึกอย่างไร เมื่ออยู่หน้าจอแห่งนี้ พวกเรานี่วัยย้อนกลับไปเป็นเด็กๆจริงๆ คือเด็กอนุบาล ตอนนี้พวกเราเข้าใจแล้วว่า ทำไมทางวัดแห่งนี้ได้ชื่อว่า "โรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา" เพราะทุกระดับอายุเข้ามาศึกษานั่นเอง และมีภาพสีสันสวยงามให้ชมแบบไม่เบื่อ ตอนนี้พวกเราติด Mini series มากๆ พอเปิดจอมา จะเช็คดูเรื่องภูริทัตนาคราชก่อนอื่นว่า มีอัพเดทหรือยัง แม้แต่ทานอาหารเช้า กลางวัน หรือ เย็น ก็ถือชามข้าวมานั่งหน้าจอนี้ด้วยครับ(ค่ะ)

โรคติดต่อชนิดนี้กำลังระบาดในกลุ่มพวกเราครับ(ค่ะ)

ขอให้กำลังใจคณะผู้จัดทำทุกๆท่าน มา ณ ที่นี้ด้วยจากใจจริงของพวกเรา

THE BEST REGARDS !

FROM THE BOTTOM OF OUR HEARTS

Singha group

#2 Singha

Singha
  • 87 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 June 2007 - 11:18 PM

ไม่ทราบว่า ท่านเจ้าหน้าที่ หรือท่านกัลยาณมิตรทั่วโลกท่านใด มีบทสวดวันมาฆบูชา วันวิสาขบูชา วันเข้าพรรษา ไหมครับ พวกเราอยากได้บทสวดเหล่านี้จริงๆ จะหาได้ที่ใดครับ

เพราะใกล้วันสำคัญทางศาสนาแล้ว พวกเรานัดกันปฏิบัติธรรมหน้าจอนี้ครับ

กราบขอบพระคุณครับ

Singha group

#3 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 June 2007 - 06:45 AM

เวปไซน์ DMC เป็นเวปที่ดีมากครับ จัดทำได้ดีมาก ขอเป็นกำลังใจให้คณะผู้จัดทำทุกๆ ท่านนะครับ และขอให้ได้บุญมากๆ ด้วยครับ ขอกราบอนุโมทนาบุญครับ...สาธุ

#4 ลันล้า

ลันล้า
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 June 2007 - 08:11 AM

อืม สุดยอดดมากครับ ทุกท่าน ขอสาธูด้วยคร้าบบ

#5 jane_072

jane_072
  • 539 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 June 2007 - 09:58 AM

เหมือนผมเลย
อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ สาธุๆๆ

#6 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 June 2007 - 10:45 AM

ได้ยินแบบนี้แล้วชื่นใจ มีกำลังใจทำต่อไปค่ะ ขอบคุณนะคะ สำหรับกำลังใจ ว่าอย่างน้อยๆ สิ่งที่ทีมงานตั้งใจทำกันอย่างเต็มที่ทั้งที่อยู่ไกลแสนไกลคนละประเทศ คนละทวีป แม้ทีมงานบางคน ยังไม่เคยเจอหน้ากันเลยก็ตาม อุปสรรคก็มีอย่างมากๆ ถีงแม้พวกเราจะไม่ใช่มือโปร ทำแบบลองผิดลองถูกกันไป เสียงชมก็เยอะ เสียงบ่น ก็มาก tongue.gif แต่ทุกคนก็ตั้งใจโดยไม่เห็นแก่ความเหน็ดเหนื่อยนั้น สิ่งที่ทำไปไม่ได้สูญหายไป แต่ได้ไปเจริญเติบโตในหัวใจของใครต่อใคร ในหลายพื้นภูมิภาคทั่วโลก

ทั้งนี้ หากทีมงานทำขาดตกบกพร่องประการใดไป ก็กราบขออภัยไว้ ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ

กำลังใจแม้เพียงเล็กๆ...แต่มีค่ามากมายมหาศาล...ซึ่งทำให้ใครบางคน...น้ำตาซึมและเปลี่ยนใจได้ (โหะโหะ)
ขอขอบคุณอีกครั้ง ในฐานะทีมงานตัวเล็กๆคนหนึ่งค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#7 ใสๆ

ใสๆ
  • 95 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 June 2007 - 11:55 AM

ใช่ครับ เวปนี้ ได้ประสานใจนักเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยาที่อยู่ทั่วโลกให้มาเรียนรู้ร่วมกัน ขอให้กำลังใจผู้จัดทำทุกท่านนะครับ (และมอบกำลังใจไปยังนักเรียนอนุบาลฯ "กลุ่มสิงหา"ด้วยนะครับ
....อนุบาลฝันในฝันวิทยา แหล่งความรู้ที่ล้ำหน้ากว่าฮาร์วาร์ด....

#8 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 June 2007 - 01:36 PM

สิ่งที่ทำ สิ่งที่คิด สิ่งที่พูด-เสนอ-บอก
ล้วนเป็นสิ่งที่มีคุณค่ามากๆ แม้ว่าจะเกิดทีหลังหลายๆช่องสถานี
แต่คุณความดีกระจายไปทั่วโลก

สื่อสีขาว งดงาม เปี่ยมนำใจและเมตตา
สื่อสีขาว มีคุณค่าแก่มนุษยชน
สื่อสีขาว จงสู้ต่อไป....ทำที่เราได้ที่เรา ทำให้ใคร ได้ที่เราค่ะ.....

ขอเป็นกำลังใจให้อย่างสุดจิตสุดใจเลยค่ะ

สาธุ
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#9 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 25 June 2007 - 01:56 PM

ขอส่งกำลังใจให้ทีมงานทุกท่าน ทำงานสร้างบารมีต่อไปอย่างมีความสุขและได้บุญเยอะๆ นะคะ
ขออนุโมทนาบุญค่ะ
ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#10 panu

panu
  • 530 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 June 2007 - 03:04 PM

ขอบคุณ เวบ DMC.TV เป็นอย่างสูง ที่เป็นแสงสว่างแห่งชีวิต ช่องทางหนึ่ง ขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุ

#11 Sareochris

Sareochris
  • 207 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 25 June 2007 - 04:51 PM

Good work nerd_smile.gif

#12 noon

noon
  • 29 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 June 2007 - 09:41 PM

DMC The Best Channel... The Best Site....EVER

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านเลยค่ะ สาธุค่า laugh.gif

#13 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 June 2007 - 10:55 PM

dmc
dddddddddddd
ที่หนึ่งเลย
นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก

#14 united

united
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 June 2007 - 12:07 AM

เมื่อพระเดชพระคุณหลวงพ่อ คือ ดวงตะวันแห่งสันติภาพ
ทีมงานผู้จัดทำเวบดีเอ็มซี ก็คือ ผู้ที่ช่วยส่งผ่านแสงสว่างนั้นให้ไปถึงยังผู้คนต่างๆที่มีความทุกข์บนโลกใบนี้

ความอุตสาหะและเสียสละของท่านเป็นสิ่งที่มีความหมายมากๆ
เพราะเชื่อว่า ชีวิตคนหลายคนเปลี่ยนไปในทางที่ดีขึ้น ก็ด้วยเวบนี้

ขอขอบคุณด้วยใจจริงและขออนุโมทนาบุญค่ะ

#15 Dhamma Bot

Dhamma Bot
  • 477 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 June 2007 - 12:22 AM

ใครมีความรู้สึกดีๆ ให้บอกกันได้บ่อยๆ ไม่ต้องอั้นนะครับ ผู้จัดทำจะได้มีไฟนิรันดร์ในการทำหน้าที่ต่อไปครับ

#16 พันธุ์ตะวัน

พันธุ์ตะวัน
  • 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 June 2007 - 03:11 PM

nerd_smile.gif web DMC web ดีมั่ก มั่ก. . ทำให้คนที่อยู่ไกลไกล..ไม่ว่าจะในต่างประเทศหรือในประเทศ ที่ เป็นนศ. . อยู่หอในมอ.. ไม่มีdmc ให้ดู หรือ คนที่ไม่มีตังค์ติดจาน ... นักบุญทุนน้อยอย่างเราๆ.. หรือ คนทำงานที่ตารางเวลาไม่เอื้ออำนวยและกลุ่มอื่นๆอีกมากมาย ได้ทราบข้อมูลข่าวสารดี๊ดี ตลอดเลย.. ได้บุญม๊ากมากเลยนะ..... รู้ตัวรึเปล่า?.. ธรรมใดในโลกหล้าจะเลิศกว่า"ธรรมทาน"ไม่มี!!ว่าไม๊? แม้ไม่เคยเห็นหน้าไม่รู้ว่าเป็นใครแต่รู้ว่าสิ่งที่ทีมงานได้ทุ่มเททำนั้นเป็นไปด้วยหัวใจที่รักและปรารถนาดี ต่อมวลมนุษยชาติ.. อ๊ะ.. อ๊ะ.. ไม่ได้เว่อร์นะ ภาระกิจนี้ไม่ใช่เรื่องเล็กน้อยแต่เป็นภารกิจที่ยิ่งใหญ่ระดับโลกเลยนะ (ไม่ใช่แค่ในโลกเราแต่ระดับ โลกธาตุโลกธรรม) ก็กราบอนุโมทนาบุญด้วยในทุกบุญเลยนะ ขออนุโมทนาสาธุการดังดัง 3 ครั้งเลย สาธุ..สาธุ..สาธุ..
สุดท้ายนี้..อยากบอกว่าประทับใจในทุกๆผลงานของทีมงานที่สร้างสรรค์มาด้วยความตั้งใจ..

#17 somwaleerat

somwaleerat
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 June 2007 - 07:01 PM

DMC..you're the best. Thank you very much for your hard work. It means a lot to me ...living far away from home and Thai temples. I plan to dedicate my thesis to DMC (if i can finish it) ..saathuu...:>

#18 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 27 June 2007 - 02:29 PM

No DMC
No peaceful in the world happy.gif
Relax & Alert

#19 somchet

somchet
  • 900 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 June 2007 - 02:52 PM

ดีใจมากครับ ที่ได้มีส่วนแม้เพียงเล็กน้อย ในการก่อกำเนิดเวบ DMC แห่งนี้ .... สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับทีมงานทุกคนครับ

#20 ณ ทะเลจันทร์

ณ ทะเลจันทร์
  • 78 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 June 2007 - 03:17 PM

เข้าใจถึงความเหน็ดเหนื่อย
และความรับผิดชอบมากมายของทุกคนนะคะ
... .. ... ..
"...เมื่อศาสน์ต้องการจงทยานมาถึงเร็วไว
แม้เหนื่อยเพียงไหนจงอย่าหวั่นไหวให้แกร่งกว่าหิน
แล้วจะภูมิใจทุกวันไปจนลมหมดสิ้น
โลกจะถวิลคิดถึงเราทุกวันคืน.."
.. ... ....
ด้วยความชื่นชมและขอบคุณทีมงานเวบ DMC ค่ะ

"จงอย่าเป็นทุกข์เพราะความหยาบคายของผู้อื่น"  

"สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม"  "เจตนา..นั้นแหละคือ..กรรม"

"จงทำในสิ่งที่ถูกต้อง..มากกว่าถูกใจ"  "ไม่มีสิ่งเลวร้ายใดที่คนพูดโกหกทำไม่ได้"

#21 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 27 June 2007 - 10:53 PM

ว่าจะไม่ตอบกระทู้นี้แล้ว แต่มี Admin คนหนึ่งที่ชื่ออยู่สูงๆมาล๊อบบี้ขอกำลังใจ

เอาเป็นว่า ขอให้บุญกุศลที่ทีมงานทุกท่านร่วมกันทำงานเผยแพร่ธรรมะ อย่างใหญ่โตมหาศาล มาส่งผลดลบันดาล ให้ชีวิตเจริญก้าวหน้า ทั้งโลกและธรรม ไปทุกภพทุกชาติเลยนะครับ ขออนุโมทนาสาธุ

#22 ลีดเดอร์

ลีดเดอร์
  • 416 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 June 2007 - 02:02 AM

ว่าจะเข้ามาอ่านเฉยเลย แสดงความคิดเห็นนิดนึง ขอเป็นกำลังใจ
ทีมงานอดทน ทำงานที่ยิ่งใหญ่นี้เคียงคู่ เคียงข้างครูไม่ใหญ่ ไปอย่าหมดกำลังใจ
ขออนุโมทนากับความมีฉันทะ และวิริยอุตสาหะในทีมทุกท่านเลยค่ะ สาธุ

#23 หวานสะอาด

หวานสะอาด
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 June 2007 - 03:47 AM

happy.gif ได้อ่าน ได้รู้ ได้เห็น ได้เข้าใจ ได้ชื่นชม และได้รู้สึกขอบคุณทุกครั้งที่อยู่หน้า จอ TV ช่อง DMC และที่หน้าจอ คอมพิวเตอร์
ในความกรุณาของทุกท่านที่มีส่วนเกี่ยวข้องในการจัดทำ สิ่งดีๆ สื่อดีๆ มาให้ได้ชม ได้อ่านรวมตลอดถึงทุกคำถาม ทุกคำตอบ ที่ต้องสละเวลาในการค้นคว้า หรือแม้แค่พิมพ์คำว่าสาธุ มาเป็นกำลังใจให้กัน น่ารัก น่าชื่นชม ใจใสได้ด้วยผลงานของทุกท่าน ขอบคุณที่สุดค่ะ ขอให้บุญกุศลที่ท่านได้ทำดีแล้วนี้ส่งผลให้ทุกท่านบรรลุธรรมยิ่งๆขึ้นไป สาธุ สาธุ สาธุ
และขอให้มีกำลังใจดุจสมบัติจักรพรรดิตักไม่พร่องไว้ฝ่าฟันอุปสรรคไปจนถึงที่สุดแห่งธรรมทุกท่านนะคะ happy.gif

#24 tep072

tep072
  • 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 June 2007 - 09:08 AM

เมื่อยี่สิบปีก่อน ได้มีโอกาสกราบเรียนคุณครูไม่ใหญ่ ว่าทางอเมริกาสร้างภาพยนต์ animation ได้สำเร็จ ต่อไปเราน่าจะสา
มารถสร้างภาพเคลื่อนไหวให้คนได้เห็นภาคละเอียดได้ ท่านทำมือจุ๊ปาก ตอนนั้นคิดว่าท่านดุที่พูดไร้สาระ แล้วท่านก็ยิ้มออก
มาว่า นี่คือโครงการสุดท้ายของหลวงพ่อ ช่วงนั้นคนยังน้อยมากและท่านก็มักจะบอกว่า พวกของเรายังไม่มาอีกเยอะ ท่านยัง
เสริมว่า งานนี้คนทำคงต้องข้ามน้ำข้ามทะเลมา เราก็คิดว่าคงเป็นพวกฝรั่งมาช่วย วันนีั้ก็เป็นจริงแล้วโดยไม่ต้องพึ่งฝรั่งเลย

หลายอย่างเหมือนฝันในฝันที่พวกมาแต่แรกเคยได้ยินได้ฟัง ว่าวันนั้นจะเป็นอย่างนั้นตรงนี้จะมีอย่างนี้ อุปสรรคเป็นเรื่องเล็กมาก
เพราะเราเคยทำสำเร็จมาแล้ว ไม่ว่าจะมีเทคโนโลยี่หรือไม่มีก็ตาม เมื่อยังมีคนน้อยอยู่ เรามองไม่ออกเลยว่าพี่น้องเราจะมากัน
อย่างไรในเมื่อสื่อโจมตีเหมือนกั้นกันตลอด จงภูมิใจที่ได้ฝ่าข้ามศัตรูที่อยู่ในใจกลับมาทำในสิ่งที่พวกเรารอคอย nerd_smile.gif

#25 องค์พระใสสว่าง มังกร v-act

องค์พระใสสว่าง มังกร v-act
  • 355 โพสต์
  • Interests: การปฎิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 30 June 2007 - 01:55 PM

ขอให้กำลังใจด้วยคนครับ อยู่เขตในกับหลวงพ่อน่าปลื้มนะครับ
ใจหยุดคือ ที่สุดแห่งบุญ

#26 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 June 2007 - 03:15 PM

ขอส่งอีกหนึ่งกำลังใจจาก 3 จังหวัดชายแดนใต้แด่คณะผู้จัดทำทุกท่าน ขอบคุณมากค่ะที่ทำเวปไซด์ดีๆให้ได้ติดตามกัน และขอกราบอนุโมทนาบุญกับทีมงานทุกท่านด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#27 deesawad59

deesawad59
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 June 2007 - 03:37 PM

ขอบคุณ เวบ DMC.TV เป็นอย่างสูง ที่เป็นแสงสว่างแห่งชีวิต ช่องทางหนึ่ง ขออนุโมทนาด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#28 Patch Adum

Patch Adum
  • 69 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 June 2007 - 06:29 PM

อ่ะ...เป็นกำลังใจให้...ขอมอบดอกไม้หนึ่งช่อ...แด่ผู้อยู่เบื้องหลังค่ะ... http://ecard.sanook....hp?ecard_id=866

#29 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 01 July 2007 - 07:57 PM

สิ่งที่ทำ สิ่งที่คิด สิ่งที่พูด-เสนอ-บอก
ล้วนเป็นสิ่งที่มีคุณค่ามากๆ แม้ว่าจะเกิดทีหลังหลายๆช่องสถานี
แต่คุณความดีกระจายไปทั่วโลก

สื่อสีขาว งดงาม เปี่ยมนำใจและเมตตา
สื่อสีขาว มีคุณค่าแก่มนุษยชน
สื่อสีขาว จงสู้ต่อไป....ทำที่เราได้ที่เรา ทำให้ใคร ได้ที่เราค่ะ.....

ขอเป็นกำลังใจให้อย่างสุดจิตสุดใจเลยค่ะ
สาธุ
( นรอ. พุทธสาวก )

ด้วยความชื่นชมและขอบคุณทีมงานเวบ DMC ค่ะ

( นรอ. ทะเลจันทร์ )

ขอบคุณ เวบ DMC.TV เป็นอย่างสูง ที่เป็นแสงสว่างแห่งชีวิต ช่องทางหนึ่ง
ขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุ ( นรอ. panu )

ขอร่วมอนุโมทนาบุญทีมงานทุกๆท่าน อย่างยิ่งครับ

#30 อินทัช

อินทัช
  • 161 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 July 2007 - 09:52 PM

กำลังใจอยู่ภายใน...
เหลืออย่างเดียว เอาออกมาใช้ :]