ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * - 4 คะแนน

เพลงใหม่ We are R-V-Star ออกอากาศแล้ว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 47 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 มัชฌิมา072

มัชฌิมา072
  • 60 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 November 2008 - 12:35 AM

ขอยืนยันว่า
ยอดเยี่ยมจริงๆค่ะ
คุณหน้าใส เป็นอัจฉริย เรื่องนี้ อย่างแท้จริง
ขออนุโมทนาบุญ อย่างสูงสุด
สาธุ

#32 Lucky Girl

Lucky Girl
  • 653 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 November 2008 - 01:07 AM

ไปฟังมาแล้วจ้า เพาะดีจัง เก่งน่ะเราเนี่ย

#33 บุญเย็น

บุญเย็น
  • 812 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 November 2008 - 01:59 AM

สาธุๆๆ หลายๆ
นำมอ ตี่ จ่าง อ้วง ผู่ สัก

#34 botanie

botanie
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 November 2008 - 08:55 AM

ติดต่อน้องได้แล้วค่ะ ขอบคุณน้อง อนุบาลหน้าใสใจดีมากนะค่ะ น่ารักจริงๆเลย

#35 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 28 November 2008 - 09:30 AM

ถ้าอยากติดต่อคนที่ร้องเพลง อาราเร่หล่อหลวงปู่ให้น้องบ้างนี่ได้มั้ยค่ะ แนะนำหน่อยได้มั้ยเอ่ย

ชวนมาวัดเลย smile.gif

#36 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 November 2008 - 12:16 PM

...
ได้ฟังแล้ว...เก่งจังแฮะ...
ชอบ...
ทำนองสนุก สมกับเป็น เพลง ของเยาวชน..
ละเอียด รอบคอบ สมชื่อเลย
ไม่เคยผิดหวังเลย..
...
อนุโมทนาด้วยอย่างยิ่ง ปลื้มจังจ้ะ

#37 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 November 2008 - 05:29 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

เก่งมากๆ แต่งเพลงได้เยี่ยมจริงๆ......

V STAR

http://www.dmc.tv/programs/mv.html#

http://www.dmc.tv/programs/mv.html#

แนบไฟล์  47_19419_3d07fb02ced3a97.gif   4.32K   104 ดาวน์โหลด
หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#38 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 November 2008 - 07:49 PM

ยังชวนมาไม่ได้อ่ะ..
พยายามชวนแล้ว
แต่จะลองต่อไป.. 555.. happy.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#39 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

• 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 November 2008 - 08:07 PM

นี่เลยทุกท่าน..
MV เพลง We are V-Star V1 (เด็กหญิง) แบบเต็มๆ.. ตื่นตา..
ตื่นใจ.. ไฟล์ใหญ่.. คมชัดกว่าที่เคย.. 29 MB.
(แต่ก็ไม่ชัดกว่าในรายการอนุบาลฝันในฝันแน่นอน.. 555..)

http://www.sendspace.com/file/pc7sv5

และ.. File MP3 เพลง We are V-Star V1 (เด็กหญิง) แบบเต็ม..
และแบบตัดเพื่อทำ MV..

ขอน้อมเอาบุญทุกบุญนี้มาฝากทุกท่าน
ให้ได้บุญด้วยกันเยอะๆ เท่าเทียมกันนะ.. สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif

และขอกราบอนุโมทนาบุญทุกบุญกับทุกท่านด้วยจ้า.. สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif

ไฟล์แนบ

ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..

#40 หนุ่มเจียงฮาย

หนุ่มเจียงฮาย
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 November 2008 - 11:31 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ชอบตั้งแต่อาราเร่, ลาวดวงบุญ อยากร่วมบุญด้วยจัง

#41 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 November 2008 - 11:53 PM

รู้รึเปล่าจ๊ะ? ใครก็ตามที่ทำให้ครูไม่ใหญ่ปลื้มได้เนี่ย ไม่ธรรมดาจริงๆ นะ happy.gif

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#42 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 November 2008 - 06:05 PM

เิพิ่งได้ฟังเมื่อกี้ ...ยังไม่รู้ว่าใครแต่งนะ ตอนแรก็ไม่ได้ตั้งใจ คือดูอย่างอื่นไป แล้วก็ฟังทบทวนฝันในฝันไปด้วย แล้วก็สงสัย..เอ๊ะ..ใครแต่งเพลงนี้นะ แล้วก็เลยหันกลับมาสนใจหลวงพ่อ ตั้งใจฟังเพลง แล้วก็ดู MV ฟังไปซักพัก ..ก็เดาว่าใช่เจ้าเก่า นรอ.หน้าใสใจดีป่าวหว่า???? กลิ่นอายมันคุ้นๆ นะ

โีอ๊ะ...โอ ทายถูกจริงๆ ด้วย ...กลิ่นมันฟ้องซะขนาดนั้นอ่ะ ฮ่า..ฮ่า..ฮ่า...
ยินดีด้วยน้าา นักประพันธ์หน้าใหม่ ..สงสัยต่อไปคงแซงหน้าเก่า

จ่อย...นายแน่มาก เก่งและดีจริงๆ

ว่าแต่งวดหน้า..จะมากลิ่นเดิมป่าว?? (จ๊าก...ไม่ใช่...นะ จะได้ดมกลิ่นรู้) เค้าทายคนแต่งถูกไม่รู้ด้วยนะ..อิอิอิ...

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#43 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

• 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 November 2008 - 08:17 PM

เง้อออ.. ม่ายอาวววอ่ะ.. เค้าไม่เป็นจ่อยนะ..
ขอเป็นเปรี้ยวไปก่อนดีกว่า.. 55555.... happy.gif

กลิ่นตุๆที่ว่า.. ก็อาจจะเหมือนลายเซ็นต์อ่ะคุณ ณ072.. 555..
เรื่องแซงหน้าเก่า.. เรามิกล้าคิดอ่ะคุณ.. เดี๋ยวคนอื่นหมั่นไส้หมด.. เอิ๊ก..

เพียงแต่ตอนนี้ที่เราทำคือ.. พยายามทำเพลงออกมาให้ดีที่สุด..
เราคิดอยู่เสมอว่า.. นี่คือเพลงสุดท้ายที่เราจะได้ทำในชีวิต.. จริงๆนะ..
คือ.. ใจมันพร้อมจะหยุดทำเพลงได้ทุกเมื่อเลย.. โดยไม่มีอะไรผูกมัด..
เพราะ.. ทุกเพลงเราทำเต็มที่แล้ว.. และเติมเต็มในความรู้สึกเราแล้ว..
เพลงแต่ละเพลงที่ออกมา.. มันก็เลยเต็มที่.. เป็นอย่างที่เห็นอ่ะ.. 555..

อาจตอบได้ไม่หมดทุกท่าน.. แต่เราซาบซึ้งน้ำใจของทุกท่านจริงๆ..
ที่สละเวลาเมตตามาแสดงความยินดีกับเรา.. ปลื้มมมมากๆ..
สิ่งเหล่านี้ได้ชดเชยความรู้สึกเหนื่อย ท้อแท้ ระหว่างการทำงานเพลงได้หมดสิ้นเลย..
กราบขอบพระคุณทุกท่านจากใจจริงเลยจ้า..
ขอให้ได้บุญร่วมกันทุกท่าน เท่าเทียมกันเลยนะ.. สาธุ สาธุ สาธุ.. happy.gif

เอ่อ.. เพลงที่ 5 เสร็จแล้วอ่ะ.. 55555..
แต่เพลงนี้เป็นเพลงประกอบ Spot โฆษณานะ..
เอาไว้ถ้าได้ออกอากาศแล้วจะมาเล่าให้ฟัง.. happy.gif

#44 องค์พระใสสว่าง มังกร v-act

องค์พระใสสว่าง มังกร v-act
  • 355 โพสต์
  • Interests: การปฎิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 30 November 2008 - 04:41 PM

อนุโมทนาบุญด้วยคาบ สาธุ
ใจหยุดคือ ที่สุดแห่งบุญ

#45 group

group
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 December 2008 - 06:10 PM

สา...ธุ สา...ธุ สา..ธุ เพลงสนุกมากเลย ถูกใจสุดๆ

#46 แก้วกุญชร

แก้วกุญชร
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 December 2008 - 02:10 PM

เราชอบ เวอร์ชั่นเด็กหญิงร้องอ่ะ น่ารักดี กำลังหาโหลดเข้าไว้โทรศัพท์มือถือ เพราะมาก ๆ จำวันที่หลวงพ่อออกอากาศได้ได้ยินเสียงเพลง รีบไปนั่งน่าจอดูเลย คนแต่งก็แต่งดีจังความหมายมีประโยชน์กับเด็ก ๆ มาก ร้องติดปากง่ายด้วย คนร้องก็ร้องได้น่ารักดี ดนตรีก็โอเค เยี่ยมค่ะ ขอให้น่าใส ๆ และใจดีตลอดไปนะคะ

#47 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 December 2008 - 11:58 AM

ตอนนี้เพลงกำลังดังระเบิด บ่าวอุบล ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอร่วมบุญเพลง อาราเล่ ลาวดวงบุญ วีอาร์วีสตาร์ 200 บาท โอนไปตอนสิ้นเดือนพ.ย.ที่ผ่านมา ครับ ( ช่วงนี้เข้าPM ไม่ได้เลยขอแจ้งเด็กอนุบาลหน้าใสใจดีที่นี่ครับ)

#48 usr32006

usr32006
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 November 2009 - 12:10 PM

ขอบคุณครับสำหรับ เพลงใหม่ล่าสุด
อนุโมทนาบุญครับ