ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

แนะนำเว็บไซด์แห่งการสร้างบารมี

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 boy_kmutt

boy_kmutt
  • 91 โพสต์
  • Interests:กรรมฐาน

โพสต์เมื่อ 31 October 2007 - 12:03 PM

หลังจากมาโพสกระทู้เกี่ยวกับสมเด็จท่านในเว็บ DMC ตอนนี้ได้จัดทำเว็บไซด์ ชีวประวัติ หลักธรรม ของสมเด็จพระพุฒาจารย์(โต พรหมรังสี) ใกล้เสร็จแล้ว ขอเชิญเพื่อนๆกัลยาณมิตรร่วมกันสร้างบารมีด้วยกันนะครับ

www.makemerit.com เว็บไซด์แห่งการสร้างบารมีตามรอยท่านเจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์(โต พรหมรังสี)

การจัดทำเว็บไซด์นี้สำเร็จได้ด้วยดีต้องขอขอบคุณพี่ๆที่ทำงานในการร่วมบุญบริจาคเงินในการทำเว็บไซด์
ขอบคุณหลวงพี่วัดราชประดิษฐ์ที่ได้ให้พื้นที่จำนวน 200M

ิboy_kmutt นักศึกษาชมรมพุทธศาสตร์ปี 2006
nerd_smile.gif nerd_smile.gif nerd_smile.gif nerd_smile.gif nerd_smile.gif
http://boybuddhism2008.spaces.live.com

#2 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 October 2007 - 01:28 PM

??????????
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#3 Dhamma Bot

Dhamma Bot
  • 477 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 November 2007 - 08:54 PM

ตามรอยท่านไปนะครับ พอพบท่านแล้วจะทราบว่าท่านอยู่ไม่ใกล้ไม่ไกลนักครับ รายการฝันในฝันเคยออกแล้วว่า พระเครื่องสมเด็จของท่านนั้นจะมีวิทยาธรรักษาอยู่ครับ