ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

แจ้งข่าวบุญเตรียมงาน พระ7000 รูป

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ประคองบุญ

ประคองบุญ
  • 210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 August 2009 - 04:41 PM

ผู้ที่สนใจ ร่วมเตรียมงาน บุญ ตั้งแต่ ทำความสะอาดบาตร และ รีดผ้านาค พับผ้าไตร จีวร ฯ
ขณะนี่ มีผู้มีบุญได้ช่วยกันทำงานอยู่ที่ สภาธรรมกายสากล ตรงข้ามอาคารแจ่มจันทร์
เนื่องจาก เสา ยังไม่มี เลขที่ และรูปภาพต่างๆ แต่ขณะนี้ใช้ทำงานอยู่
บางท่านที่ดู DMC ได้รับการประกาศว่า งานเตรียมงานบวช อยู่ที่ หอฉันท์ นั่น
จริงๆ ตอนนี้ ทำอยุ่ที่ สภาธรรมกาย สากล ตรงข้ามอาคารแจ่มจันทร์
จะอยู่ หลังจุดอาหาร จุด7 ด้านติดถนนใหญ่เลย

และมีคนบ่นว่า ขนาดผู้ประสานงานยังไม่ทราบ ดิฉันจึงรับอาสามา ประกาศให้ทราบ กันค่ะ
เนื่องจากคนมาช่วยยังไม่มากพอ งานอาจทำไม่ทันได้ค่ะ
ผู้ที่ ทราบข่าวนี่แล้วกรุณา บอกต่อๆ ให้ด้วยนะค่ะ

(ดิฉันก็ไม่ทราบเหมือนกัน ว่าทำไม เขาถึงมาทำตรงนี่ค่ะ แต่ไม่ได้ไปทำที่ หอฉันท์)

ผู้ใดที่สามรถ ติดต่อกระจายข่าวให้ผู้ประสานงานได้ กรุณา ช่วย บอกให้ด้วยนะค่ะ
และดิฉัน ก็ไม่สามารถ ติดต่อผู้ที่มีหน้าที่ในการ ประชาสัมพันธ์ ประมาณว่า ถ่ายภาพงานบุญพิเศษ
ถ่ายภาพขั้นตอนการทำงาน และใครสามารถติดต่อ หัวหน้าชั้นให้ไปประชาสัมพันธ์ ถ่ายภาพผู้มีบุญทั้งหลาย
เพื่อเอาบุญไปฝากคนที่บ้านได้ ช่วยติดต่อให้ด้วยนะค่ะ งานจะได้ทันค่ะ
เนื่องจาก งานบุญใกล้เข้ามาแล้ว แต่ คนมีน้อยมากเลยค่ะ

สามารถ สอบถามจุดที่ทำงานได้ที่
คุณวิไลวรรณ
โทร. 086-794-6763

#2 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 07 August 2009 - 05:15 PM

สภาธรรมกาย สากล ตรงข้ามอาคารแจ่มจันทร์
จะอยู่ หลังจุดอาหาร จุด7 ด้านติดถนนใหญ่เลย

ใครว่างก่อนไปเอาบุญก่อนนะ

#3 Happy Dream

Happy Dream
  • 243 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 August 2009 - 11:43 PM

สาธุ.. วันนี้เห็นข่าวประชาสัมพันธ์ออกทาง DMC ด้วยค่ะ

อนุโมทนาบุญกับผู้แจ้งข่าว และผู้ที่จะไปรับบุญทุกบุญด้วยนะคะ __/|\__

เราให้กำลังใจใคร กำลังใจนั้นจะบังเกิดขึ้นในตัวของเรา

มันจะขยายเป็นพลังอนันต์ที่ไม่มีที่สิ้นสุด และจะยิ่งสูงส่งขึ้นไปอีก

#4 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 August 2009 - 05:32 AM

สาธุ ครับผม

#5 ไปพนาวัฒน์กันเถิด

ไปพนาวัฒน์กันเถิด
  • 124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 August 2009 - 08:52 AM

อนุโมทนาด้วยครับ สาธุ

เราแก่แล้วนะ อย่านึกว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ให้คึดถึงความแก่ตลอดเวลา ถ้ายังทะนงว่ายังเป็นหนุ่มเป็นสาวอยู่ ก็จะทำให้หลงตกนรกได้ง่าย ๆ