ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

ຮັ້ກທັມມະ ຕ້ອງສະແຫວງຫາທັມມະໃຫ້ໄດ້ມາຊຶ່ງຕົນ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 [email protected]

[email protected]
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2010 - 10:02 PM

ນັ່ງທຸກວັນ...ສະບາຍທຸກວັນເລີຍ.....
ຂ໋ໃຫ້ປີໜ້າ ໃຫ້ຂ້າພະເຈົ້າໄດ້ບວດໃນງານ ບວດພຣະ 1 ລ້ານຣູບ ດ້ວຍເທີ້ນ
ຂ໋ໃຫ້ຫລວງພ໋ຄຸມບຸນໃຫ້ລູກດ້ວຍ
ຢ່າໃຫ້ລູກມີອຸປະສັກ ຫລື ສິ່ງຂວາງກັ້ນໃດໆເລີຍເທີ້ນ ສາທຸ ສາທຸ ສາທຸ

#2 Pui Pim-ampai

Pui Pim-ampai
  • 145 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2010 - 11:46 PM

สาธุ สาธุ สาธุ กราบอนุโมทนาบุญค่ะ

ให้ได้บวชสมความปรารถนานะคะ happy.gif

#3 Tung

Tung
  • Admin
  • 195 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2010 - 11:53 PM

อ่านออกได้ไงเนี่ย แปลให้ฟังหน่อย

#4 Pui Pim-ampai

Pui Pim-ampai
  • 145 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 November 2010 - 02:35 AM

* รักธรรมะ ต้องแสวงหาธรรมะให้ได้มา ซึ่งตน

นั่งทุกวัน...สบายทุกวันเลย

ขอให้ปีหน้า ให้ข้าพเจ้าได้บวชในงานบวชพระ 1 ล้านรูป ด้วยเทอญ

ขอให้หลวงพ่อคลุมบุญให้ลูกด้วย

อย่าให้ลูกมีอุปสรรค หรือ สิ่งขวางกั้นใดๆเลยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

...แปลได้ความเช่นนี้แล เจ้าค่ะ ไม่แน่ใจ 2คำที่ขีดเส้นใต้ เดาค่ะ อ่านไม่ออกจริงๆ... wacko.gif

#5 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 November 2010 - 06:16 AM

คล้ายตัวอักษรเมืองนะครับ อ่านไม่ออกจริงๆ

#6 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 12 November 2010 - 07:27 AM

ຂ໋ໃຫ້ປີໜ້າ ໃຫ້ຂ້າພະເຈົ້າໄດ້ບວດໃນງານ ບວດພຣະ 1 ລ້ານຣູບ ດ້ວຍເທີ້ນ

สาธุ

#7 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 November 2010 - 12:31 PM

ทำไมของท่านอื่นอ่านได้ครับ ของผมเป็นรูปสี่เหลี่ยมอย่างเดียวเลย มีเลข 1 อย่างเดียวเองที่เป็นตัวอักษร

คอมฯ ผมเป็นอะไรอีกแล้ว ฮือ ฮือ เพิ่งล้างเครื่องมาแหมบๆ เอง

เดี๋ยวเก็บตังค์ซื้อคอมฯ สักเครื่องถวายหลวงพี่ดีกว่า เผื่อบุญจะส่งผลให้เครื่องคอมฯ ทำงานได้ดีไม่มีง๊องแง๊ง
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#8 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 November 2010 - 01:29 PM

ຊຶ່ງຕົນ ซึ่งตน น่าจะถูกแล้วครับ

อนุโมทนาบุญกับจิตอันเป็นกุศลในความตั้งใจบวชล้านรูป

คอมผมในกระทู้อ่านได้ แต่ในทูลบาร์หัวข้อก็มีแต่ตัวสี่เหลี่ยม มันน่าจะเกี่ยวกับอะไรครับ(กรณีของพี่ทัพพีฯ)

#9 กิตติ ไตรรัตน์

กิตติ ไตรรัตน์
  • 51 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 November 2010 - 02:42 PM

อ่านไม่ออกอ่า
แต่ก็มีคนแปลให้อ่าน
ขอให้ได้บวชนะครับ
Website Coach Kitti http://coachkitti.com

ความดี คนดีทำได้ง่าย คนชั่วทำได้ยาก
ความชั่ว คนชั่วทำได้ง่าย คนดีทำได้ยาก
ดังนั้น ความดี ทำได้ง่ายมากๆๆๆ

#10 ดอกอุบล

ดอกอุบล
  • 926 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 November 2010 - 10:02 PM

คือว่าตัวหนังสือเป็นอักษรภาษาลาวบ้านผมเองครับ
ขอนุโมทนาบุญกับท่านที่จะบวชในปีหน้าด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

#11 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 November 2010 - 11:26 PM

ดีจังเลย เว็ปเรามีชาวเพื่อนกัลยาณมิตรต่างแดนเข้ามาศึกษาธรรม มาตั้งถามกระทู้ สนทนาธรรมกันในเวป
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#12 ping

ping
  • Admin
  • 251 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2010 - 03:36 PM

สาธุ ขอให้ได้บวช 2 ชั้นนะ

คุณโยม นรอ.Miss Coffee และ คุณโยม นรอ.ดอกอุบล อย่าลืม อาหารอีสานคลาสสิก มาถวายท่านด้วยนะ

#13 Pungpa

Pungpa
  • 458 โพสต์
  • Interests:ผ่านการอบรมมัชฌิมธรรมทายาทหญิง รุ่นที่ 13 /2549 แล้วค่ะ<br /><br />รับบุญ : ฝึกงานอยู่ที่ ศูนย์ประสานงานโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา

โพสต์เมื่อ 14 November 2010 - 10:46 AM

เรียนคุณทัพพีในหม้อ ของหนูก็เป็นค่ะ
แต่ไม่ต้องตกใจอะไรนะคะ มันเกิดจากคอมของพี่ทัพพีฯไม่ได้ติดตั้ง font ต่างประเทศค่ะ ^^
คอมเลยอ่าน font เช่น ภาษาญี่ปุ่น จีน ลาว ไม่ได้ ต้องติดตั้งก่อนค่ะ
หยุดนั่นแหละเป็นตัวสมถะ
หยุดนั่นเองเป็นตัวสำเร็จ
ทั้งทางโลกและทางธรรม สำเร็จหมด

#14 ธรรมประจำ

ธรรมประจำ
  • 0 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 December 2010 - 11:51 AM

..