ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * - - 1 คะแนน

การขับพิษเย็น

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 February 2009 - 03:46 PM

การขับพิษเย็นจากร่างกาย

เลือดลมสมบูรณ์ คือ การขจัดพิษเย็นจากต้นตอมี แต่เลือดลมในร่างกายสมบูรณ์ ลมปราณในไตก็สมบูรณ์

อย่างนี้จึงสามารถทำให้เลือดลมไหลได้สะดวกไปทั่วร่างกาย ทำให้ทั้งร่างรู้สึกอบอุ่น พิษเย็นและชื้นไม่สามารถ

อยู่ในสภาวะแวดล้อมแบบนี้ ดังนั้นเมื่อไม่มีพิษเย็นชื้น อาการปวดนั่นปวดนี่ก็หายไป สิวหรือฝ้าก็ไม่เกิด

การออกกำลังกายก็ทำให้ร่างกายอบอุ่นได้การทำให้เหงื่อออกก็เป็นการขับพิษเย็น ไม่ว่าจะจากการออก

กำลังกายหรือทานอาหารที่เผ็ดร้อน การแช่เท้าในน้ำอุ่น เพื่อให้เหงื่อออก ทานอาหารที่มีธาตุร้อน เช่น

เนื้อแพะ พริก ขิง เป็นต้น แล้วแต่ภูมิประเทศนั้นๆอีกวิธีคือการรมด้วยสมุนไพรจีน เหล่านี้ล้วนเป็นวิธีที่

ขับพิษเย็นและชื้นในร่างกายได้ทั้งสิ้น

ไฟล์แนบ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#2 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 February 2009 - 03:55 PM

เห็นชื่อกระทู้...ผมคิดไปถึงผู้ที่ถูกฝ่ามือน้ำแข็งในหนังจีนกำลังภายใน...

โดยส่วนตัวผมใช้ใบโหระพา กระเพรา เป็นตัวช่วยขับพิษเย็นครับ
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#3 Lucky Girl

Lucky Girl
  • 653 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 February 2009 - 09:10 PM

Lucky Girl ใช้ เซาน่าค่ะ อบให้เหมือนหมูอบเลย แต่ไม่ต้องใส่พริกไทย กระเทียมน่ะค่ะ เดี๋ยวมีคนมากินแขน Lucky girl

#4 Kodomo_kung

Kodomo_kung
  • 323 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 February 2009 - 09:52 PM

ที่บ้านผมเขาใช้แกงส้มดอกแค ไม่งั้นก็แกงเลียงรสจัด tongue.gif

#5 chai189

chai189
  • 275 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 February 2009 - 02:13 PM

สุดยอดเลยยยยย ทั้งสาระและรูปแมวออกกำลังกาย
ทำได้ไงเนี้ย....555

#6 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 February 2009 - 12:28 AM

ได้ความรู้ไปอีกแบบหนึ่งนะครับ สาธุ

#7 JaiKaeW

JaiKaeW
  • 149 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 February 2009 - 02:06 AM

สาธุ และขอบคุณค่ะ สำหรับสาระน่ารู้ดีๆ

#8 BLT745

BLT745
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2010 - 07:53 AM

ขอบคุณค่ะ ได้รับความรู้และความเข้าใจ ใช้วิธีออกกำลังกายและรับประทานอาหารเผ็ด ทำให้ไม่ปวดเมื่อยและรู้สึกว่าเลือดลมในตัวไหลเวียนดีขึ้นค่ะ

#9 chusri

chusri
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2014 - 09:19 AM

EM,Effective Micro ผลิตที่อ้อมย้อย อยุธยา มีขายที่ Home Pro เชียงใหม่ หรือที่หน้าศูนย์โยเร พหลโยธิน
ผสมน้ำดื่ม 10 หยด ต่อน้ำ 1 ขวดใหญ่ หลังจากนั้นจะเพิ่มเป็น 15-20 หยดก็ได้ ล้างพิษและเคยโดนอาหารเป็นพิษ
ที่วัด จากแม่ค้านอกวัด สงสัยผักมีสารเคมีค่ะ แต่ต้องใช้รางจืดแคปซูลตามอีกตลอด เพราะพิษยังซ่อนในหลอดเลือด
จากคำสารภาพผู้เชี่ยวชาญผ่าตัดหัวใจบอกว่า 60 ปีที่เคยผ่าหัวใจ ทำbypass มานั้น พบว่าพิษที่เข้าไปในร่างกายมีผล
ต่อหัวใจมาก. รอยแดงในหัวใจบ่งบอกถึงพิษในหัวใจที่ทำให้ชาวโลกเสียชีวิตแบบเฉียบพลันมามากแล้ว
ขออภัย ผลิตที่อ้อมน้อยค่ะ ไม่ได้ค่าโฆษณาแต่อย่างใด แต่เพื่อช่วยเหลือและป้องกันได้ดี
หากผสมน้ำดื่มไม่มากเกิน จะระบายอ่อนๆค่ะ
ผักและผลไม้ทุกชนิด หากแช่ด้วย EM 3-5 หยดก่อน ป้องกันพิษจากสารเคมี ให้แช่ 10-15 นาทีได้ค่ะ

#10 vividu

vividu
  • 716 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 04 September 2014 - 07:55 AM

Cute kitty ^__^

8-)

#11 อารยาดุสิต

อารยาดุสิต
  • 104 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 September 2014 - 01:22 PM

สาธุค่ะ   ตอนนี้เริ่มปวดเมื่อยไปตามร่างกาย  สงสัยจะชะแล  แก่ชรา  

#12 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 September 2014 - 06:40 AM

ขอแชร์ค่ะ  ขอบคุณจขกท มาก ๆค่ะ