ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

แด่ .... นัก(สู้)สร้างบารมี

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2009 - 04:05 PM

รอยร้าวในใจของนักสู้ ไม่ใช่อยู่ที่เคยล้มเหลว
แต่อยู่ที่ไม่ยอมเริ่มต้นใหม่ต่างหาก ........

ไม่ใช่ว่าเราสู้ไม่ได้ เราสู้ได้
แต่เราจะสู้ด้วยสติปัญญาและความสุขุม

ไม่ใช่ว่าเราชนะไม่ได้ เราชนะได้
แต่เราจะชนะใจตนเองก่อน

ไม่ใช่ว่าเราแก้ไขปัญหาไม่ได้ เราแก้ไขได้
แต่เราจะแก้ไขให้จิตใจมีพลังเสียก่อน

ไม่ใช่ว่าเราแพ้ไม่ได้ เราแพ้ได้
แต่เราจะแพ้อย่างผู้ชนะ

ไม่ว่าแพ้หรือชนะแล้วมันก็ผ่านไป
ไม่ว่าแพ้หรือชนะในที่สุดไม่มีใครจำได้

ไฟล์แนบ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#2 ต้นกล้าธรรม

ต้นกล้าธรรม
  • 101 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2009 - 02:37 AM

สาธุ smile.gif

#3 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2009 - 06:25 AM

ขออนุโมทนาบุญ กับธรรมะ ดีๆที่คอยเตือนใจในตอนนี้ ได้ดีที่สุดเลยค่ะ คุณ.น้ำใส ใจดี ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#4 ping

ping
  • Admin
  • 251 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2009 - 07:41 AM

อนุโมทนาบุญกับบทความดีๆ ที่คุณน้ำใสได้กลั่นมาจากใจที่ใส

สะอาดบริสุทธิ์ แล้วมอบให้กับพี่น้องนักสร้างบารมีได้อ่านอยู่

เสมอ (ธรรมะทานชนะการให้ทานทั้งปวง...สาธุ)

#5 เด็กโรงเรียนวัด

เด็กโรงเรียนวัด
  • 107 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2009 - 11:05 PM

สาธุครับ

#6 stepeverday

stepeverday
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 July 2015 - 04:48 PM

อนุโมทนาบุญกับธรรมะดีๆด้วยนะครับ เป็นข้อคิดในการใช้ชิวิตที่ดีมากๆเลยครับ

#7 vividu

vividu
  • 716 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 07 July 2015 - 11:29 AM

Krap kob pra koon of Dhammatan and anumotanaboon with K. Naam Sai ka. sadhu ka.

8-)