ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ที่สุดของ หัวใจ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 April 2009 - 08:34 PM

สวัสดีค่ะ นี่ก็ใกล้สงกรานต์แล้วเนอะ ดูบรรยากาศบ้านเมืองของเรา

มี 2 อารมณ์ที่เด่นชัดอารมณ์แรกคือ ความสับสน ความร้อนแรง และ สงครามข่าวสาร

ที่ค่อนข้างจะเห็นชัดเจนอารมณ์ที่สองคือ ความรู้สึกสนุกสนาน ความสุขที่จะได้กลับไป

หาญาติพี่น้อง ที่กำลังจะเกิดขึ้นน้ำใสรู้สึก เสียดาย บรรยากาศแบบดั้งเดิมที่พวกเราคนไทย

เคยมีคือ การมีน้ำใจ การเอื้อเฟื้้อเผื่อแผ่และการให้อภัยซึ่งกันและกันและอื่น ๆ อีกมากมาย

หากเราสามารถหวนกลับไปได้น้ำใสเชื่อว่า ทุกคนคง อยากให้บรรยากาศดี ๆ เหล่านี้เกิดขึ้นอีก

แต่ในเมื่อเราไม่สามารถ ทวนเข็มนาฬิกาได้ สิ่งที่ดีทีสุดก็คือ การรับรู้และสู้กับความจริง ....

อย่างมีสติ และใช้ปัญญาไตร่ตรอง ทุกเหตุการณ์ให้ถ่องแท้........... อยากให้พวกเรา

ที่กำลังมี 2 อารมณ์ในเวลานี้ ได้หยุดคิดซักนิด หันกลับมามอง "บ้านหลังใหญ่"

ของพวกเรา เรามีพ่อ ที่่อายุ 65 ปีแล้ว สุขภาพไม่แข็งแรงนัก กำลังรอคอยให้ลูก ๆ

ของท่านกลับบ้าน มาร่วมกัน ทำความดีที่ยิ่งใหญ่คือการสร้างพระธรรมกายประจำตัว

ปิดเจดีย์ให้สำเร็จ เพื่อเป็นของขวัญวันเกิดอันล้ำค่าให้พ่อ เพื่อแสดงให้รู้ว่า ลูก ๆ

รักเทิดทูล และปรารถนาให้ท่านมีความสุขมากกว่าสิ่งใด พวกเราชาว www.dmc.tv

พร้อมแล้วใช่ไหม? ที่จะทำสิ่งนี้ให้กับพ่อของพวกเรา เวลา ฟ้าฝนหรือสิ่งใด ๆ

ก็ไม่เป็นอุปสรรคต่อความตั้งใจนี้ขอพวกเราใช่ไหม....รวมพลังกาย พลังใจ จับมือกัน

ให้แน่น ๆ ยิ้มให้กัน แล้วช่วยกันทำงานให้สำเร็จเป็นทีม ขอเราคิดไว้นะคะว่า เรายังมีรอยยิ้ม

แววตาแห่งความหวัง ความรักและเมตตา กำลังรอพวกเรา กลับมาบ้านหลังใหญ่นี้พร้อมความสำเร็จ

ก็พระเดชพระคุณหลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่ไงคะ นี่แหละคือ ที่สุดของหัวใจของพวกเราทุกคน

รักพ่อ อยากให้ท่านมีความสุข ต้องช่วยกันสร้างองค์พระธรรมกายประจำตัวปิดเจดีย์ให้เสร็จโดยเร็วค่ะ

ลองเข้าไปดูทีhttp://www.dmc.tv/pages/announcement/080323_Buddha_Statues_dmc.tv.html

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  261.jpg   131.71K   18 ดาวน์โหลด

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#2 แก้วใสเย็น

แก้วใสเย็น
  • 234 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 April 2009 - 11:38 AM

สาธู ...............

เกิดมาทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#3 usr25920

usr25920
  • 76 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2009 - 12:32 PM

สาธุ......

#4 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 April 2009 - 07:04 AM

ใช่ค่ะ รีบมาช่วยกัน ให้สำเร็จเร็วๆ ด้วยกันเถิด ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#5 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 April 2009 - 04:22 PM

สาธุ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#6 tasawun

tasawun
  • 58 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 April 2009 - 03:34 PM

สาธุ ครับ ผมก็ได้ทำบุญเป็นขุนรบกับเขาแล้วด้วยคนครับ
สาธุ กับทุกคนนะครับ

ขอ ใ ห้ ครู ไม่ ใหญ่ แข็งแรง แข็งแรง ตลอดไป และตลอดกาล นะครับ
หล่อตลอดไปและ ตลอดกาลนะครับ