ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอ AD เชิญชวนทอดกฐิน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr32850

usr32850
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2010 - 04:08 PM

ผมขอ AD เชิญชวนทอดกฐินที่เป็นกลางๆ ผมเห็นที่หน้าวัดของเรา 1 ที่และแถวแยกหลักสี่เส้นวิภาวดีอีก1 ที่ ซึ่งผมจำข้อความประมาณนี้....ทอดกฐินทั่วไทย...
ถ้าท่านใดมี...หรือติดต่อขอใครได้จึงรบกวน...เพราะที่ทำงานผมจะนำขึ้น Desktop ขององค์กร เพื่อเชิญชวนกันทอดกฐินนะครับ...ต้องใช้ก่อนค่ำวันนี้

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

#2 usr32850

usr32850
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2010 - 08:29 PM

ยังรอคอยอยู่...เป็นป้ายที่ผ้าไตรวางอยู่บนพาน... เพื่อใช้ในการประชาสัมพันธ์ไปในทิสทางเดียวกัน และตอกย้ำทั้งสื่อภายในสู่ภายนอก หรื่อภายนอกเชื่อมโยงสู่ภายในครับ

#3 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 October 2010 - 09:58 AM

ลองติดต่อดูที่หมายเลขโทรศัพท์ที่ติดอยู่ที่ AD แล้วหรือยังครับ เพราะบางครั้งก็ไม่ได้ออกแบบจากส่วนกลางโดยตรง อาจจะมีเจ้าภาพที่สั่งทำมาเฉพาะนะครับ

ว่าแต่ว่า ลองค้นดูใน wall paper ดูหรือยังครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#4 usr32850

usr32850
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 October 2010 - 08:46 PM

ขอบคุณมากครับ ล้นดูแล้วครับ ทั้ง DMC เว็บ กัล ก็ไม่พบนะ
เวลาผ่านป้ายก็สังเกตนะครับ แต่อ่านโลโกไม่ทันตรงหน้าวัด ติดป้อมสัญญาณไฟ ส่วนอีกที่ป้ายใหญ่และอยู่สูง
เมื่อเห็นก็มั่นใจว่า ต้องเป็นป้ายจากทีมงานทางเรา มันเป็นเอกลักษณ์เฉพาะ

#5 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 14 October 2010 - 09:50 AM

...เห็นที่ไหนอ่ะครับ พอจะนำลิงค์มาให้ได้ป่าว?
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#6 usr32850

usr32850
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2010 - 03:44 PM

ในเว็บผมยังไม่พบนะครับ (อาจจะไปดูยังไม่ครบ เพราะที่ออฟฟิศบล๊อก)
แต่ที่ชัวร์ขึ้นเป็นป้าย หน้าวัดเส้นคลองสองป้อมไฟจราจร และอีกที่ใกล้แยกหลักสี่-บางเขน แต่พิ้นที่ด้านล่างเป็นโกดังเบียร์ช้าง
บริเวณพื้นที่อื่นก็ยังไม่ได้ผ่านไปนะครับ