ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

หากติดปัญหาการ Login เพื่อบันทึกผลการปฏิบัติธรรม

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 14 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Tung

Tung
  • Admin
  • 195 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 July 2013 - 03:27 PM

วิธีการ Login ผ่าน Facebook

1. กดที่นี่ http://www.dmc.tv/fo...eClick=facebook

แนบไฟล์  Screen Shot 2556-07-23 at 2.31.38 PM.png   33.05K   12 ดาวน์โหลด

2. กด OKAY หรือ ตกลง (สองครั้ง)

แนบไฟล์  Screen Shot 2556-07-23 at 2.31.38 PM.png   33.05K   12 ดาวน์โหลด

3. กดสมัครใหม่ ด้านซ้าย แล้วกรอกชื่อ Display Name อะไรก็ได้

แนบไฟล์  Screen Shot 2556-07-23 at 2.32.25 PM.png   99.22K   15 ดาวน์โหลด

4. เสร็จแล้วกดไปที่ สมาธิ Online. หรือพิมพ์ไปที่ dmc.tv/meditation

แนบไฟล์  Screen Shot 2556-07-23 at 2.36.11 PM.png   272.41K   12 ดาวน์โหลด

แนบไฟล์  Screen Shot 2556-07-23 at 3.26.43 PM.png   147.08K   13 ดาวน์โหลด

#2 Tung

Tung
  • Admin
  • 195 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 July 2013 - 04:31 PM

ติดปัญหาอะไรแจ้งได้ที่นี่เลยจ้าา

#3 ทำบุญวันออกพรรษา

ทำบุญวันออกพรรษา
  • Banned
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 August 2013 - 04:11 PM

ขอบคุณมากครับ

วันออกพรรษา หรือ วันปวารณาออกพรรษา หมายถึง วันสำคัญทางพุทธศาสนาวันหนึ่งในประเทศไทย เนื่องจากเป็นวันสิ้นสุดระยะเวลาจำพรรษา 3 เดือนของพระสงฆ์เถรวาท โดยเป็นวันที่พระสงฆ์จะทำสังฆกรรมปวารณาออกพรรษาในวันนี้ วันออกพรรษาตามปกติ (ออกปุริมพรรษา1) จะตรงกับวันขึ้น 15 ค่ำ เดือน 11 (ประมาณเดือนตุลาคม) หลังวันเข้าพรรษา 3 เดือน ตามปฏิทินจันทรคติไทย ในช่วงนี้จะมีการทำบุญวันออกพรรษาและประเพณีที่เกี่ยวข้องมากมาย

เว็บไซต์ : http://www.xn--12cy3...wab1h8q.com</b>

#4 Gazeboon

Gazeboon
  • Member_Facebook
  • 116 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 August 2013 - 06:30 PM

เมื่อก่อนล็อกอินไม่ได้ ช่วงนี้ล็อกอินได้ปกติตลอดครับผม :)

#5 วิลัสดี

วิลัสดี
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 August 2013 - 10:14 AM

ล๊อคอิน ผ่าน facebook ไม่ด้คะ Amaz Amazee พอ เข้าก้อมีปัญหา เข้าไม่ได้คะ

มันขึ้นว่า

หน้าเว็บนี้ไม่ได้เปลี่ยนทางอย่างถูกต้อง

Firefox ตรวจพบว่าเซิร์ฟเวอร์ดังกล่าวเปลี่ยนทิศทางการร้องขอที่อยู่นี้ ในลักษณะที่ไม่มีทางจะเสร็จสิ้น

บางครั้งปัญหานี้เกิดจากการปิดใช้งานหรือปฏิเสธการใช้งาน
คุกกี้

#6 skynoi

skynoi
  • Admin
  • 603 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 August 2013 - 09:20 AM

บางครั้งสมัครใหม่  จะมีอีเมลล์ส่งลิงค์ให้ทำการคลิกยืนยันตัวตน
เมื่อสมัครแล้ว ต้องกลับไปเปิดเมลล์ บางครั้งต้องตรวจสอบอาจอยู่ใน Junk mail นะคะ

#7 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 August 2013 - 03:26 PM

วันนี้เข้ามาในแว๊ปไซร์ ตั้งใจจะเข้ามาถามหรือเรียกว่าขอความ ช่วยเหลือค่ะ ขอกราบนมัสการ พระอาจารย์ และสวัสดีหมู่คณะทุกๆท่าน ค่ะ  คือว่าทุกๆ

วันนี้เข้ามาในแว๊ปจะเห็น ต้องรูปของตัวเองว่า (ขอชื่อที่ถูกต้อง ) ก็เลยมานั่งคิดว่า ทุกๆวันที่ใช้เมล์อันนี้ เป็นของสามีค่ะ อยากจะเปลี่ยนมาใช้เมล์ ของ

ตัวเอง เพราะสามีเพิ่งทำให้ มาสัก 2-3เดือน ค่ะ แต่ไม่ค่อยเก่ง ก็อยากถามว่าถ้าเปลี่ยนเมล์ อย่างเดียว คงได้นะค่ะ ไม่อยากให้ชื่อที่มีอยู่ทุกๆ วันนี้หาย

ไป ค่ะ จะทำอย่างไรดี ค่ะ ส่วนรหัสก็คงใช้อันเดิมได้ไหม ค่ะ พอที่จะช่วยเหลือได้ไหม ค่ะ หรือช่วยบอกวิธีทำให้ด้วยยิ่งดี ค่ะ ขอขอบพระคุณ ล่วงหน้า

นะค่ะ ไม่กล้า ไปขอความช่วยเหลือ จากสามี เดี๋ยวมาบ่อยอีก ค่ะ  ขอควากรุณาด้วยนะค่ะ จะรอฟังผลตอบ ค่ะ อนุโมทนาบุญ ด้วยค่ะ  สาธุ สาธุ  สาธุ

#8 Suri

Suri
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 August 2013 - 01:50 PM

ไม่ทราบว่าจะให้ที่อยู่ เกี่ยวกับรับรางวัลที่ไหน อย่างไรคะ

#9 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2013 - 07:48 AM

รบกวนเพื่อนสมาชิกทุกท่าน  

เมื่อต้องทำการแจ้งการใช้งานของเว็บไซต์  กรุณาระบุด้วยว่าท่านใช้งานผ่านเครื่องมืออะไร  คอมพิวเตอร์  หรือว่า  โทรศัพท์สมาร์ทโฟน  เพราะทั้งสองอย่างนี้มีรายละเอียดในการใช้งาน  รายละเอียดในการแก้ไขปัญหาที่แตกต่างกันบ้างในบางส่วน  ทางทีมงานจะได้เลือกเจ้าหน้าที่เข้ามาดูปัญหาให้กับท่านได้อย่างรวดเร็วและถูกต้องครับ

ต้องกราบขออภัยสมาชิกท่านเมื่อวานนี้ด้วย  ที่ผมไม่ได้ถามก่อนว่า  ท่านใช้งานผ่านเครื่องมือใด  เลยทำให้เสียเวลาไปเปล่าๆ เกือบสิบนาที  เพราะผมเข้าใจไปเองว่า  ท่านใช้งานผ่านคอมฯ เหมือนผม  ซึ่งผมก็เปิดใช้งานได้ปกติดี  แต่สมาชิกท่านนั้นใช้งานผ่านสมาร์ทโฟนแต่ไม่สามารถใช้งานได้  (ซึ่งลิ้งค์ที่ท่านต้องการโหลด  เรายังไม่ได้ทำการเชื่อมลิ้งค์สำหรับสมาร์ทโฟนไว้) กว่าจะส่งต่อให้กับผู้ชำนาญทางจริงๆ ก็เล่นงมหาทางแก้ไขกันหลายยกเลย  เสียเวลาไปมากโข  ดีแต่ว่าสมาชิกท่านนั้น  สมกับเป็นผู้ฝึกตน  ต่างพยายามช่วยกันแก้ไขโดยไม่มีการหงุดหงิดใจใดๆ  ต้องกราบขออภัยจริงๆ ครับ  ครั้งหน้าจะไม่ให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกแล้วครับ

กราบอนุโมทนาบุญกับสมาชิกทุกท่านด้วยครับ

ไม่ทราบว่าจะให้ที่อยู่ เกี่ยวกับรับรางวัลที่ไหน อย่างไรคะ

แจ้งรายละเอียดต่างๆ  ลำดับที่  ชื่อLog in  ชื่อ-สกุลจริง  ที่อยู่  ไปที่ [email protected] ครับ

ทางทีมงานกำลังแก้ไขปัญหาการเชื่อมลิ้งค์ในส่วนนี้อยู่ครับ  มันเลยเปิดๆ ปิดๆ ยังไม่ลงตัว  ต้องกราบขออภัยด้วยครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#10 skynoi

skynoi
  • Admin
  • 603 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 August 2013 - 09:01 AM

ไม่อยากให้ชื่อที่มีอยู่ทุกๆ วันนี้หาย

ไป ค่ะ จะทำอย่างไรดี ค่ะ ส่วนรหัสก็คงใช้อันเดิมได้ไหม ค่ะ พอที่จะช่วยเหลือได้ไหม ค่ะ หรือช่วยบอกวิธีทำให้ด้วยยิ่งดี

ส่งข้อความส่วนตัวไปหาแล้วนะคะ

#11 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

โพสต์เมื่อ 19 August 2013 - 07:19 PM

ขอเข้ามา ขอบพระคุณพระอาจารย์ทุกๆรูป และหมู่คณะทุกๆท่าน ค่ะ ที่มีเมตตา กรุณา ช่วยเปลี่ยน เมล์มาเป็นของตัวเองได้แล้ว ค่ะ  พอดีสามีกลับมา

เข้าไปดูเมล์ ของเขาๆบอกว่าทางDMC ส่งอะไรมาให้เธอไม่รู้ ดิฉันก็เลยบอกเขาไปว่า ได้เมล์ไปขอความช่วยเหลือมา เกี่ยวกับเรื่องเมล์ เขาชมมาว่า

ทาง DMC ใจดีนะ ที่ทำให้เธอ เขาก็ฝากขอบพระคุณมาด้วย ค่ะ ดีใจที่มีหมู่คณะ ที่แสนดี ใจดี ใจบุญ ด้วยค่ะ ถ้ามีอะไรคราวหน้า จะเข้ามารบกวนใหม่

ค่ะ  ขออนุโมทนาบุญ ด้วย ค่ะ  สาธุ สาธุ สาธุ

#12 Tung

Tung
  • Admin
  • 195 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 August 2013 - 01:22 PM

ชวนกันมานั่งเยอะๆนะ

#13 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

โพสต์เมื่อ 20 August 2013 - 03:17 PM

นมัสการ พระอาจารย์ทุกๆรูป และสวัสดี หมู่คณะทุกท่านค่ะ วันนี้ก็เข้ามารบกวน อีกครั้งแล้วค่ะ  สาเหตุเพราะว่า เมื่อวานนี้  ดิฉันได้ขอความช่วย

เหลือเกี่๋ยวกับการเปลี่ยน เมล์เป็นของตัวเองนั้น ดิฉันได้เขียนภาษอังกฤษ ตกไป 1 ตัว ค่ะ พอตอนเย็นสามีมาเปิด คอมพิเตอร์ ดูถึงได้ รู้ว่าผิด  สามี

กลัวว่า จะสื่อสารกับแว๊ปไซร์ ไม่ได้เพราะเมล์สกด ไม่ถูก จึงขอความกรุณา ช่วยแก้ใข ให้ด้วยเถิด ค่ะ เป็นความผิดพลาดของดิฉันเองค่ะ  ส่วนเมล์ที่ถูก

ต้อง ดิฉัน ได้ส่งไปใน ที่ ( ข้อความส่วนตัวแล้ว ) ค่ะ  ขอโปรดเมตตากรุณา อีกสัก ครั้งเถิดค่ะ  ขอขอบพระคุณมา ล่วงหน้าณที่นี้ ด้วยค่ะ พร้อม

ขออนุโมทนาบุญ ด้วย ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#14 วิไลพร เจนสัน

วิไลพร เจนสัน
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 August 2013 - 07:11 AM

ขอนมัสการ พระอาจารย์และหมู่คณะค่ะ คือว่าที่ไม่ได้ตอบเพราะไม่คอยเข้าใจสักเท่าไร คืออยู่เมื่องนอกนานจนบ้างครั้งไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร ต้องกราบขออภัยเป็นอย่างสุง คือโยมไม่ค่อยเข้าใจอีเมลสักเท่าใร อยากนั่งสมาธิถวายหลวงพ่อกับเพื่อนพยายามทำกันเองจนสำเร็จ ก็เลยกดส่งไม่รู้ผิดหรือถูกโดยไม่เข้าใจสักเท่าไรเกี่ยวกับเรื่องอีเมล ถ้าผิดหรือถูกต้องกราบขออภัยด้วยเจ้าค่ะ แต่ตอนนี้ได้ทำสำเร็จในการกรอกข้ความ ถวายหลวงพ่อแล้วเจ้าค่ะ กราบขอบพระคุณเป็นอย่างมากเจ้าค่ะ ขออนุโมทนาสาธุบุญด้วย เจ้าค่ะ. สาธุ สาธุ สาธุ เจ้าค่ะ

#15 Tung

Tung
  • Admin
  • 195 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 August 2013 - 10:35 PM

เอาเลยจ้า สาธุๆๆๆ