ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ

บวชพระแสนรูปปี 2554

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr37072

usr37072
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 October 2010 - 04:06 PM

อยากทราบว่าปี 2554 มีโครงการบวชพระแสนรูปต้นปีเหมือน ปี53 หรือเปล่าครับ
ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

#2 usr36825

usr36825
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 October 2010 - 08:20 PM

เท่าที่ทราบมาเนี่ยนะคะ
น่าจะมีแต่ รุ่น ล้านรูปอะคะ
2554 ล้าน ล้าน
บวชพระล้านรูป
1 ในล้าน บุคคลประวัติศาสตร์ ที่โลกต้องจารึกไว้ wink.gif

#3 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 10 October 2010 - 09:00 PM

..1 ล้าน next year...
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2010 - 09:05 AM

ถ้าเป็นงานบวชบุญใหญ่บุญพิเศษก็คงจะเป็นงานบวชรุ่นพระพี่เลี้ยงก่อนงานบวชรุ่นหนึ่งล้านรูปนั่นแหละครับ

หลังปิดกองงานกฐินคุณยายฯ ก็เตรียมตัวเตรียมใจมาร่วมเป็นส่วนหนึ่งในงานกันนะครับ

ใครได้โอกาศบวช รีบบวช อย่าชักช้า อย่าลังเล

ใครยังไม่สะดวก ก็มาเป็นเจ้าภาพสนับสนุนกันครับ ได้บุญไม่ยิ่งหย่อนไปกว่ากันหรอกครับ

อนุโมทนาบุญล่วงหน้าก่อนเลยครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2010 - 11:34 AM

อนุโมทนาบุญล่วงหน้าก่อนเลยครับ

ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#6 กิตติ ไตรรัตน์

กิตติ ไตรรัตน์
  • 51 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2010 - 03:31 PM

ต้องรีบชวนคนมาบวชกันเยอะๆ พระล้านจะได้เป็นจริงขึ้นมา
Website Coach Kitti http://coachkitti.com

ความดี คนดีทำได้ง่าย คนชั่วทำได้ยาก
ความชั่ว คนชั่วทำได้ง่าย คนดีทำได้ยาก
ดังนั้น ความดี ทำได้ง่ายมากๆๆๆ

#7 ์Nee.Sansanee

์Nee.Sansanee
  • 73 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 October 2010 - 08:45 PM

USR 37072

อนุโมทนาบุญล่วงหน้าด้วยคนค่ะ

USR 36070

#8 usr37072

usr37072
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2010 - 02:08 AM

ขอถามต่อครับ
ถ้าครั้งต่อไปเป็นบวชพระล้านรูป วัดธรรมกายจะจัดประมาณเดือนไหนในปี 54 ครับ หรือต้นปีหน้าจะมีแบบเมื่อต้นปี53 ที่ผ่านมาแล้วหรือเปล่าครับ
ขออนุโมทนากับทุกคำตอบครับ

#9 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2010 - 02:10 PM

กำหนดการยังไม่คลอด...แว่วว่า...2แสนช่วงมาฆะ...ล้านที่เข้าพรรษา...อะไรๆก็ร่นให้เร็วขึ้นได้
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC

#10 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 27 March 2011 - 08:17 PM

ถ้าบวชเป็นหนึ่งในพระล้านรูป จะสึกตอนไหนก็ได้ หรือป่าวครับ หรือต้องสึกพร้อมกัน ช่วยตอบด้วยครับ

#11 สาหร่าย

สาหร่าย
  • 123 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 April 2011 - 06:44 PM

การบวชเป็นพระหนึ่งในแสนรูป หรือหนึ่งในล้านในอนาคต
การอบรมก็จะมีระยะเวลาโครงการ เช่น 49 วัน หรือ 3 เดือน เป็นต้น
ถ้าเราไม่ได้ติดภารกิจใดก็น่าอยู่อบรมให้ครบระยะเวลาของโครงการก็จะได้รับประโยชน์เป็นอย่างมาก
แต่หากมีภารกิจ ก็สามารถปรึกษาพระอาจารย์ประจำโครงการได้ค่ะ แต่ถ้าอยู่ครบก็จะได้รับใบประกาศเกียรติคุณเป็นที่ระลึกนึกถึงบุญค่ะ
ถ้าเราจำเป็นต้องลาสิกขาก่อน ก็ตั้งใจบวชให้เต็มเปี่ยมยิ่งๆๆ ขึ้น บุญมากมายมหาศาลเลย สาธุๆๆ อนุโมทนาบุญ
บวช แล้วก็บวชอีกได้นะคะ เป็นบุญ เป็นกุศลแก้ตัวเราเอง ครอบครัว และ ประเทศชาติ