ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

บุญสร้างศาลาปฏิบัติธรรม ศูนย์เยาวชนพนมสารคาม

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 1 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 September 2014 - 09:48 PM

มีบุญใหญ่  สร้างอาคารศาลาปฏิบัติธรรม  ณ ศูนย์อบรมเยาวชนพนมสารคาม  จ.ฉะเชิงเทรา  มาแจ้งให้ทุกท่านทราบครับ

ตอนนี้งานเผยแพร่ความดีสากล  กำลังขยายตัวแบบเป็นรูปเป็นร่างแล้ว   แต่จะไม่สามารถสำเร็จลงได้ด้วยคนเพียงคนเดียว  หรือคนเพียงกลุ่มเดียว  ทุกท่านต้องมีส่วนร่วมในการทำให้สิ่งนี้เกิดขึ้น  เราต้องรวมพลังกัน  เพื่อให้โลกเกิดสันติสุข   

มาร่วมกันสร้างนะครับ

บุญใหญ่แห่งปี...มหากฐิน สร้างศาลาปฏิบัติธรรม

วันเสาร์ที่ 18 ตุลาคม พ.ศ.2557
ณ ศูนย์อบรมเยาวชนพนมสารคาม (เพชรตะวัน) จ.ฉะเชิงเทรา

ร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการ...สืบทอดอายุพระพุทธศาสนา สร้างพระให้เป็นพระแท้ สร้างคนให้เป็นคนดี สร้างเยาวชนให้เป็นต้นแบบ  ที่โลกต้องการ 

อานิสงส์ของการทอดกฐิน 

1. ทำให้ได้เกิดในตระกูลที่ดี มีสัมมาทิฏฐิ
2. ทำให้ได้ลักษณะที่งดงาม สมส่วน
3. ทำให้มีผิวพรรณงดงาม
4. ทำให้มีทรัพย์สมบัติมาก ไม่ลำบากในการแสวงทรัพย์ 
5. เมื่อละโลกแล้ว ย่อมไปบังเกิดในสวรรค์

ศูนย์อบรมเยาวชนพนมสารคาม หมู่ 3 ต.ท่าถ่าน อ.พนมสารคาม จ.ฉะเชิงเทรา 24120
สอบถามโทร. 088-227-8141 และ 089-699-6662

กำหนดการมหากฐินสามัคคี

พิธีภาคเช้า

09.30 น.  ปฏิบัติธรรมกลั่นใจใส
10.30 น. พิธีกล่าวคำถวายภัตตาหารเป็นสังฆทาน
11.00 น. คณะสงฆ์ฉันเพล / สาธุชนรับประทานอาหารร่วมกัน

พิธีภาคบ่าย

13.00 น. ริ้วขบวนอัญเชิญผ้าไตรกฐินบรมจักรพรรดิ์
13.15 น. ปฏิบัติธรรมกลั่นใจใส
13.45 น. พิธีทอดมหากฐินสามัคคี
15.30 น. เสร็จพิธี

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#2 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 September 2014 - 03:03 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญใหญ่ในครั้งนี้ด้วย ค่ะ ขอขอบพระคุณ คุณ.ทัพพีในหม้อ ด้วยค่ะ ที่ส่งข่าวบุญมาให้ ทราบอยู่ต่อเนื่อง ค่ะ

เดี๋ยวจะค่อยติดต่อคุณ.น้องน้อย  นะค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ