ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

กิจกรรมงานบุญ เดือน พฤศจิกายน พ.ศ. 2557 นี้

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 phani

phani
  • Admin_Article_VDO
  • 425 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 November 2014 - 05:40 PM

กิจกรรมงานบุญ เดือน พฤศจิกายน พ.ศ.2557 นี้

วันเสาร์ ที่ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2557     พิธีปล่อยสรรพสัตว์กว่าหมื่นชีวิต ณ วัดปทุมทอง

วันอาทิตย์ ที่ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2557 พิธีบูชาข้าวพระ/ทอดกฐินธรรมชัย ณ สภาธรรมกายสากล /มุทิตาพระมหาเถระ พระเถระ(ช่วงค่ำ ณ อุโบสถ)

วันพฤหัส ที่ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2557    งานบุญพิธีปุพพเปตพลี ครั้งที่ 27 ณ หอฉันคุณยายฯ/วันลอยกระทง

3 big boon ที่ทวาย

วันศุกร์ ที่ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2557     งานบุญพิธีปุพพเปตพลีครั้งที่ 28 ณ หอฉันคุณยายฯ

วันเสาร์ ที่ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2557    พิธีถวายสังฆทานสามร้อยกว่าวัด ณ เชียงตุง

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 November 2014 - 07:21 AM

อย่าลืมบุญให้ชีวิตสัตว์เป็นทาน  พร้อมพระเดชพระคุณหลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่ของพวกเราในทุกๆ วันศุกร์ด้วยนะครับ

แล้วเราก็เอาบุญนี้แหละถวายให้กับพระเดชพระคุณหลวงพ่อท่าน  ท่านจะได้สุขภาพแข็งแรงไปอีกสองฮ้อยซาวปี๋

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 November 2014 - 09:23 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญทุกๆบุญ กับคุณ.ทัพพีในหม้อ อย่างสูง ค่ะ ที่เอาข่าวบุญมาลงให้ทราบอยู่ตลอดกาล ค่ะ  ส่วนบุญให้ชีวิตสัตว์เป็นทานพร้อม

พระเดชพระคุณหลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่ทุกๆวันศุกร์ ได้ทำมาตลอดตั้งแต่เริ่มเข้ามารู้จัก วัดพระธรรมกายที่ในประเทศญี่ปุ่น มากบ้างน้อยบ้าง

มาจนถึงทุกๆเดือนในช่วงวันอาทิตย์ต้นเดือนจนถึงเดือนนี้ เป็นเวลาได้ 10 ปี แล้วค่ะ ขอบูชาธรรม พระเดชพระคุณหลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่ ด้วยค่ะ ขอให้

พระเดชพระคุณหลวงพ่อคุณครูไม่ใหญ่ ท่านมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงไปอีกสองฮ้อยซาวปี๋ ด้วยค่ะ พี่่เล็กก็ขอเอาบุญมาฝากชมรมครอบครัวพร้อมหมู่

คณะในเว๊บไซร์dmc.tv ทุกๆท่านได้มีส่วนบุญเท่าเทียมกัน ด้วย ค่ะ สาธุ  สาธุ  สาธุ

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 November 2014 - 10:09 AM

อนุโมทนาบุญกับท่าน ปฏิปทา 072  ด้วยครับ

การทำบุญ  หลักสำคัญอยู่ที่ใจครับ  ใจใส  ตั้งใจเต็มที่  ปราถนาบริสุทธิ์   เต็มที่เต็มกำลัง  ต่อเนื่องไม่ขาดตอน   แค่นี้ก็ถือว่าที่สุด  ของที่สุดแล้วครับ  เรื่องของจำนวนไม่ใช่เรื่องสำคัญเลย   อย่าไปติดใจว่ามาก  หรือ น้อย  เด็ดขาด   ไปใส่ใจที่ห้าประการข้างต้นดีกว่าครับ  อานิสงส์ต่างกันเยอะ

ปล.ส่วนตัวนิดนึง  อย่าลืมโทรศัพท์คุยกับทางคุณแม่ของท่าน ปฏิปทา 072  ให้ท่านปลื้มปิติต่อเนื่องกับการเป็นประธานกองกฐินในครั้งนี้ด้วยนะครับ  ท่านจะยิ่งได้บุญเยอะๆ  ขึ้นไปอีก  

ฝากเรียนท่านด้วยว่า  ทีมงานและสมาชิกทุกท่าน  ฝากกราบอนุโมทนาบุญกับบุญใหญ่ในครั้งนี้กับท่านด้วย  ขอให้ท่านอนุโมทนาให้ลูกๆ หลานๆ  และเพื่อนสมาชิกได้บุญกับท่านทั่วๆ กันด้วยนะครับ  สาธุ    

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 November 2014 - 10:40 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับ คุณ.ทัพพีในหม้อที่ ให้ธรรมะใสๆๆๆ มากับพี่เล็กที่เรียกว่า ยังเป็นเด็กใหม่ของหมู่คณะ มาตลอดเวลา ค่ะ ขอขอบพระคุณมากๆๆๆ

กับคำแนะนำมา ค่ะ จะทำตามที่บอกมาทุกๆครั้งครั้งทุกๆหน ต่อไปอย่างที่แนะนำมา ค่ะ เพิ่งได้รับทราบ ค่ะ และก็กำลังเอาบุญไปฝาก ลูกๆหลานๆ เพื่อน แล้ว

ก็กำลังจะโทรไปคุยกับมารดา ที่เมืองไทยด้วย ค่ะ จะบอกท่านตามที่แนะนะมา ด้วย ค่ะ และก็จะถามท่าน เกี่ยวกับบุญปล่อยปลากับหมู่คณะ ที่ท่านตั้งใจจะทำมา

ด้วย ค่ะ ปลื้มปิติใจมากๆๆๆ ที่มีกัลยาณมิตร ที่คอยห่วใยงมาตลอดเวลา ค่ะ ขอขอบพระคุณอีกครั้ง นะค่ะ พร้อมขอกราบอนุโมทนาบุญกับ คุณ.ทัพพีในหม้อ

พร้อมหมู่คณะในเว๊บไซร์ dmc.tv ทุกๆในวันบูชาข้าวพระบุญกฐินธรรมชัยสร้างทุกๆอย่าง ที่ผ่านมาทุกๆบุญกับทุกๆท่าน ด้วย ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ