ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

โครงการสร้างศูนย์ปฏิบัติธรรม ความดีสากลธัมมัสถาลิ ประเทศเนปาล

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2016 - 10:34 AM

13198374_1608586216127838_44136872527029

ศูนย์การศึกษาเขาแก้วเสด็จ จัดพิธีทอดผ้าป่า สร้างศูนย์การปฏิบัติธรรม ความดีสากลธัมมัสถาลิ ณ ดินแดนพุทธภูมิ ประเทศเนปาล

เชิญชวนทุกท่านร่วมสร้างบุญใหญ่ด้วยกันนะครับ

อานิสงส์ของการสร้างศูนย์ปฏิบัติธรรม

1.ย่างก้าวไปที่ใดจะได้รับการต้อนรับเชื้อเชิญอย่างดี

2.มีที่อยู่อาศัยสะดวกสบาย

3.ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง

4.มีผิวพรรณผ่องใสสะอาด

5.อยู่ที่ไหนมีแต่ความสุขกายสบายใจ

6.เข้าถึงพระรัตนตรัยภายในตัวอย่างง่ายดาย

7.ได้เกิดในร่มเงาบวรของพระพุทธศาสนา

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#2 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 May 2016 - 08:53 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับผู้มีบุญทุกๆท่าน ด้วย ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#3 VPlatric

VPlatric
  • 64 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 May 2016 - 11:12 AM

อยากไปจังเลย   สถานที่ประสูติ  พระพุทธเจ้าเคยตรัสรับสั่งกับพุทธสาวกใว้ว่าการไปแสวงบุญที่เขตบุญสถานสี่แห่ง  และดินแดนที่เกี่ยวข้องหรือ เนื่องด้วยพระพุทธองค์และพระโพธิสัตว์ได้บุญมากๆเลยครับ

#4 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 May 2016 - 10:57 AM

พระสุตตันตปิฎก เล่ม ๑๓ อังคุตตรนิกาย จตุกกนิบาต - ตติยปัณณาสก์ - ๒. เกสีวรรค - สังเวชนียสูตร

พระไตรปิฎก ฉบับธรรมทาน สังเวชนียสูตร [๑๑๘] ดูกรภิกษุทั้งหลาย สถานที่ควรเห็น ควรให้เกิดความสังเวชแห่งกุลบุตรผู้มี

ศรัทธา ๔ แห่งนี้ ๔ แห่งเป็นไฉน คือ สถานที่ควรเห็น ควรให้เกิดความสังเวชแห่งกุลบุตร

ผู้มีศรัทธาว่า พระตถาคตประสูติ ณ ที่นี้ ๑ พระตถาคตตรัสรู้อนุตตรสัมมาสัมโพธิญาณ ณ ที่นี้ ๑

พระตถาคตทรงประกาศธรรมจักรอันยอดเยี่ยม ณ ที่นี้ ๑ พระตถาคตปรินิพพานด้วยอนุปาทิเสส

นิพพานธาตุ ณ ที่นี้ ๑ดูกรภิกษุทั้งหลาย สถานที่ควรเห็น ควรให้เกิดความสังเวชแห่งกุลบุตร

ผู้มีศรัทธา ๔ แห่งนี้แล ฯ

จบสูตรที่ ๘
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#5 vividu

vividu
  • 716 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 09 June 2016 - 04:33 PM

anumotanaboon with everyone who attend Robe Offering Ceremony ka.

8-)