ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * - 1 คะแนน

Download Ringtone มีเพลงของวัดให้ download ไหมคะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)

สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)
  • 335 โพสต์
  • Interests:dhamma

โพสต์เมื่อ 29 August 2014 - 07:48 PM

Download  Ringtone

อยากทราบว่า มี ringtone  เพลงของวัดให้  download ไหมคะ 

#2 สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)

• 335 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2014 - 08:21 PM

อยากทราบวิธีแก้ หัวข้อกระทู้ด้วยค่ะ กดเร็วไปนิด เลยได้หัวข้อกระทู้ที่ไม่ครบ

#3 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2014 - 07:23 AM

เท่าที่ทราบ  ไม่มี Ringtone ครับ  แต่ปัจจุบันสามารถ Down Load เพลงวัดเข้าเครื่องแล้วตั้งเป็นเสียงเรียกเข้า  หรือเสียงรอสายได้ตาม Option ของเครื่องเลยครับ  

หรือไม่ก็นำเครื่องมาที่วัดในวันอาทิตย์  จะมีบูธบริการที่เสา G8(เฉพาะอาทิตย์ต้นเดือน)  กับเสา N26(อันนี้ไม่ชัวร์  แต่ก็น่าจะแถวๆ นี้)  จะมีเพลงและรายการธรรมมะ  พร้อม Application ดูถ่ายทอดสดผ่านมือถือให้ Update ด้วยครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#4 สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)

• 335 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2014 - 09:19 AM

ก่อนอื่น ขอขอบคุณที่แก้หัวข้อกระทู้ให้ด้วยนะคะ  จะไม่แนะนำวิธีหน่อยหรือคะ ว่าทำอย่างไร

"Down Load เพลงวัด" - พยายามหาเหมือนกันค่ะ เจอแต่ที่เป็น วีดีโอ ที่มีแต่เสียง (mp3) ใครเจอ ขอ link ด้วยค่ะ

"หรือไม่ก็นำเครื่องมาที่วัดในวันอาทิตย์ "... อิจฉา คนที่อยู่่ใกล้วัดจัง เอาไว้กลับไทยเมื่อไร รับรอง ใช้บริการแน่นอนค่ะ

"Application ดูถ่ายทอดสดผ่านมือถือให้ Update ด้วยครับ" .. มีพิเศษต่างหากอีกหรือคะ ไม่ใช่ m.dmc.tv แล้วเลือกดูถ่ายทอดสด??

#5 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2014 - 01:47 PM

ต้อง แคป หน้าจอมาลงครับ  ขอเวลาแป๊บนึง

ส่วนเรื่องเพลง  ปกติที่ทางบูธ MIT  เขาทำไว้  จะเป็นเพลงที่ตัดเฉพาะท่อนที่เพราะที่สุดมาใช้ครับ  เพราะจริงๆ แล้ว  เสียงเรียกเข้าจะดังแค่ 30-60 วินาทีเท่านั้น  ถ้าเอาทั้งเพลง  จะไม่เพราะครับ

ส่วนเรื่อง แอป  จะเป็นตัวเสริมในการดูให้ชัดและไม่กระตุกสำหรับเครื่องบางรุ่นครับ  ถ้าดูเป็นปกติ  ไม่กระตุก  ไม่หลุด  ก็โอเคแล้ว

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#6 ตะกร้าอีกใบ072

ตะกร้าอีกใบ072
  • 152 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2014 - 05:51 PM

อยากได้เพลงอะไรหรอครับ พอดีเห็นมีคนโพสในกระทู้เก่าๆอยู่บ้างครับ

#7 สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)

• 335 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2014 - 08:31 PM

อยากได้ เพลงที่เป็น MP3  ไม่ใช่ วีดีโอ ค่ะ

ถ้าเป็น Link ไปที่หน้านั้น แล้วมีเพลงให้เลือก จะดีกว่าค่ะ

#8 ตะกร้าอีกใบ072

ตะกร้าอีกใบ072
  • 152 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 August 2014 - 09:16 PM

http://www.kalyanami...hing.php?cid=13

พลงน่ารัก เพลงอนุบาลเยอะครับ กดเลืกเข้าไปในอัลบั้ม แล้วมีให้ดาวน์โหลดแบบง่ายๆครับ

#9 vividu

vividu
  • 716 โพสต์
  • Interests:Meditation

โพสต์เมื่อ 31 August 2014 - 07:31 AM

Anumotana sadhu with Laan Tagra na ka, 

Dear K. Fang kong,

Thoguth you might be in USA by the way you are not far away from the headquarter temple ka. I'm now in Bangkok and disabled. I always go to the temple by 072 and whatever you want, have you ever tried "Atitan" ? On Wed Aug 27, I was so eager to attend the temple till I almost give up meditation and studying Buddhism. But Thai people are really nice, someone posted video of Summa Arahung for me. Then I could pass the difficult stage ^___^. Hope you tried the way I suggest if It might help you.

http://www.kalyanami...hing.php?cid=13

พลงน่ารัก เพลงอนุบาลเยอะครับ กดเลืกเข้าไปในอัลบั้ม แล้วมีให้ดาวน์โหลดแบบง่ายๆครับ

Krap kob pra koon K. Tagra for all of us ka. Now we all Kalayanamitras know the precious songs and for keeps. Sadhu.

Download  Ringtone

อยากทราบว่า มี ringtone  เพลงของวัดให้  download ไหมคะ 

Krap kob pra koon of your Dhamma question. I believe there are many of us who wanna know them too. 

8-)