ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 4 คะแนน

MP3ครอบครัวอบอุ่น ภาคที่ 1-7 ดาวน์โหลดกันได้เลยค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 21 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2007 - 06:06 AM

สำหรับท่านที่ต้องการฟัง เสียงเนื้อหาหนังสือ "ครอบครัวอบอุ่น"

กระทู้นี้ อัพโหลดไฟล์เสียงสำหรับ...

ภาคที่ 1 การสร้างรากฐานครอบครัว ทั้งหมด 14 ไฟล์ ค่ะ

(หนังสือครอบครัวอบอุ่น มีทั้งหมด 7 ภาค อัพโหลดไฟล์mp3ขนาดไม่เกิน 10Mbไว้แล้ว
โปรดกดที่ตัวเลขข้างล่างนี้ เพื่อเปิดกระทู้ของแต่ละภาค แล้วดาวน์โหลดไฟล์ MP3 ได้เลยนะคะ)

เปิดกระทู้ ภาค 1 | 2 | 3 | 4 | 5 | 6 | 7

ขออนุโมทนาบุญกับกัลยาณมิตรอุดมศักดิ์ มณีวรรณ ที่อ่านเนื้อหาและอัดเป็น MP3 CD ไว้
จำได้ว่าท่านเป็นนักจัดรายการวิทยุ ซึ่งเทพธิดาของท่าน กัลยาณมิตรมณี มณีวรรณ
ได้เคยมาออกรายการสู้ต่อไป ก่อนวันสอบ World Pec กัลยาณมิตรมณีเล่าให้ฟังว่า...
"ตอนนี้ชีวิตมีความสุขมาก เพราะว่าหลังจากเทพบุตรได้อ่านหนังสือ+อัดเสียงเนื้อหา
จากหนังสือครอบครัวอบอุ่นเล่มนี้แล้ว ทำให้เข้าใจชีวิต+ชื่นชมเทพธิดาที่บ้านอย่างสุดซึ้ง
ที่ได้ใช้ความพยายามและอดทนมาเป็น 10 กว่าปีในการแนะนำเส้นทางบุญนี้ให้
และตอนนี้ขอติดตามสร้างบุญบารมีด้วย บัดนี้รู้แล้วว่าชีวิตมีความสุขนั้นเป็นยังไง"
ฟังแล้วซึ้งใจจริงๆ happy.gif

บัดนี้บ้านเป็นดั่งสวรรค์ มีความสุขมากเมื่อทุกคนมีศีลและสัมมาทิฐิเสมอกัน สาธุ!
อานิสงส์การเผยแพร่เนื้อหาของครอบครัวอบอุ่นนี่ช่างน่าอัศจรรย์จริงๆค่ะ smile.gif

ปล. สำหรับท่านที่ไม่สามารถ download ไฟล์จากลิ้งค์ข้างนี้ได้
ขอให้เปิดดู properties ของลิ้งค์ไปยังไฟล์ Mp3 เช่น
http://www.dmc.tv/fo...a...st&id=11732
แล้วก๊อป url นี้ไปโหลดด้วย Flashget หรือ Free Download Manager ค่ะ

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
เพิ่มเติม ไฟล์หนังสือค่ะ
http://www.kalyanami..._dhammabook.php

- - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
สรุปร่าง Mind Map กระทู้นี้ค่ะ
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=14773

ไฟล์แนบ

The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#2 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2007 - 07:51 AM

สาธุ สาธุ สาธุ

#3 ดวงแก้วใส

ดวงแก้วใส
  • 90 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2007 - 10:59 AM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ ที่นำมาให้ สาธุ สาธุ สาธุ

#4 taongsak

taongsak
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2007 - 09:56 PM

sadhu

#5 lee072d

lee072d
  • 265 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 March 2007 - 10:52 PM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ

#6 คุณโป้ง

คุณโป้ง
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 March 2007 - 05:36 AM

อนุโมทนาด้วยครับ
อยากทราบด้วยว่าโหลดยังไง
ใช้โปรแกรม Flashget หน่ะครับ
ขอบคุณครับ

#7 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 March 2007 - 02:35 PM

คุณโป้งคะ ให้เปิดดู properties ของลิ้งค์ไปยังไฟล์ Mp3 เช่น

http://www.dmc.tv/fo...a...st&id=11732

ให้ก๊อป url นี้ไปโหลดด้วย Flashget หรือ Free Download Manager ค่ะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#8 pollibob

pollibob
  • 3 โพสต์
  • Interests:Dhamma, Cookings

โพสต์เมื่อ 11 December 2007 - 04:34 AM

อนุโมทนาบุญครับ ขอบคุณมากๆ
Let's search for dhammakaya inside yourself

#9 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 December 2007 - 11:58 AM

ดีจังเลยครับ ขออนุโมทนาบุญกับคุณลูกพระธัมฯ Merry Ma ด้วยนะครับ...สาธุ

#10 เพชรจักรพรรดิ

เพชรจักรพรรดิ
  • 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 December 2007 - 09:30 AM

อนุโมทนาบุญค่ะ
เพราะธาตุธรรมส่งสั่งลงมาเกิด เพราะหน้าที่อันประเสริฐทหารกล้า
เพราะรื้อสัตว์ขนสัตว์นับคณา เพราะมารายังบัญชาเบื้องหลังเรา

#11 คำเตือน

คำเตือน
  • 52 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 December 2007 - 04:50 AM

Anumothana boon krub Sadhu Sadhu Sadhu ..........

#12 ให้ ปรกติ เจริญ

ให้ ปรกติ เจริญ
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2007 - 12:27 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

#13 กาแฟเย็น

กาแฟเย็น
  • 121 โพสต์
  • Interests:วาดการ์ตูน เล่นคอมกับโปรแกรมแต่งรูปต่างๆ ชอบถ่ายรูปอยู่เหมือนกัน

โพสต์เมื่อ 22 December 2007 - 06:20 PM

ขอบคุณค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

#14 extra

extra
  • 409 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 December 2007 - 05:53 PM

อนุโมทนาบุญกับพี่แมรี่สุดสวยด้วยจ้ะ happy.gif

#15 tee072

tee072
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 December 2007 - 12:30 PM

อนุโมทนาด้วยครับ
ผม copy url ไปใส่ใน Flashget แล้วยังโหลดไม่ได้ทีคับ
ไม่ทราบว่าต้องทำอะไรอีกเปล่าคับ

#16 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 December 2007 - 02:36 PM

ถึงคุณ tee072

ค่ะ พี่แมรี่ได้ลองดูกับตัวเองอีกครั้ง โดยเอาลิ้งค์ที่ได้จากการคลิ๊กขวาแล้วเลือก properties
ไปใส่ใน Free Download Manager ดูแล้วค่ะ ว่าก็ยังคงดาวน์โหลดได้
ส่วน Flashget ก็น่าจะได้เหมือนกันนะคะ แต่ก็งงอยู่ค่ะ ว่าเพราะอะไรจึงไม่ได้

ตอนนี้พี่แมรี่ลบโปรแกรมนี้ออกไปแล้วค่ะ จึงตรวจดูไม่ได้แล้ว
แต่ปกติแล้วเมื่อเราคลิ๊กบนลิ้งค์ของไฟล์ เครื่องเราก็จะดาวน์โหลด
ด้วยโปรแกรมเหล่านี้ให้อัตโนมัติอยู่แล้วค่ะ

#17 tee072

tee072
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 December 2007 - 07:13 PM

ครับได้แล้วครับ
ตอนนี้ได้ file แรกแล้วครับ
ตอนแรกนึกว่าไม่ได้เพราะว่า load ช้าครับ
nerd_smile.gif ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

#18 *YTTRA*

*YTTRA*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 02 January 2008 - 01:47 PM

สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#19 ยึดมั่นความดี

ยึดมั่นความดี
  • 183 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 January 2008 - 02:31 PM

ใครDowload ไม่ได้ บอกที่อยู่มานะคะ จะส่งไฟล์ไปให้ทางเมล์ค่ะ พอดีนำจากแผ่นมาใส่ไว้ในเครื่อง
[email protected]

#20 ninkjang

ninkjang
  • 11 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2008 - 01:22 AM

สาธุ

#21 ข้ามันลูกทุ่ง

ข้ามันลูกทุ่ง
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 January 2008 - 12:26 AM

#22 janya san

janya san
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 December 2008 - 09:15 PM

ขอบคุณพี่ Merry Ma มากค่ะ ได้ใช้ประโยชน์จากไฟล์นี้เปิดฟังเพื่อเตรียมสอบเวิลด์เปคในต่างประเทศปีนี้ค่ะ ช่วยได้มากจริงๆ เพราะไม่มีเวลาอ่านหนังสือเลย ขอกราบอนุโมทนาบุญกับพี่ด้วยค่ะ และฝากขอบพระคุณไปยังเจ้าของเสียงด้วยค่ะ happy.gif

อยากให้พี่หาไฟล์เสียงของหนังสือเรื่องศรัทธาฯ มาให้ดาวน์โหลดกันด้วยค่ะ เพื่อเป็นธรรมทานแก่คนไม่มีเวลาอ่านหนังสือค่ะ
สาธุ smile.gif