ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 3 คะแนน

***..วันแห่งชัยชนะของ www.dmc.tv..***

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 45 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 11:33 AM

ก่อนอื่นต้องขออภัยทุกท่านอย่างสูงครับ เนื่องจากเสาต้นที่เรานัดกันเอาไว้คือเสา โอ9-10 ทางเจ้าหน้าที่ปิดบริเวณนั้น ห้ามใช้บริการ พอพวกเราเดินไปถึงก็ไม่รู้จะทำอย่างไร ก็เลยพากันย้ายไปที่เสาต้นเดิมที่เคยนัดกันเมื่ออาทิตต้นเดือนที่แล้ว คือเสา D-9 และได้ไปแจ้งให้พิธีกรสภา ประกาศเปลี่ยนจุดนัดพบ และพิธีกรก็ได้ประกาศออกไปในครั้งแรก แต่ว่าเสียงเบามาก คิดว่าหลายๆ ท่านคงไม่ได้ยิน คุณฟ้าร้างจึงเดินไปบอกให้ประกาศอีกรอบ แต่เจ้าหน้าที่ก็ไม่ได้ประกาศให้ งานนี้ก็เลย "พลาด" อย่างแรงเสียหายหลายโกฏิ จึงกราบขอขมาอภัยจากทุกท่านมา ณ ที่นี้ครับ

แต่ถึงจะมีอุปสรรคมาดังที่ว่า แต่ก็ยังมีสมาชิกส่วนหนึ่ง เดินทางตามหาจนพบกับพวกเราทีมงาน ซึ่งก็เป็นหน้าเดิมคนคุ้ยเคยกันเมื่อครั้งที่มาพบกันเมื่ออาทิตย์ต้นเดือนก่อน

แนบไฟล์  3.jpg   1.2MB   90 ดาวน์โหลด

เป็นที่น่าเสียดายมาก ทางทีมงานได้เตรียม CD เพลงของที่ระลึก มหาสุวรรณิธิ 80 ลูก เอาไว้ให้ท่านสมาชิกที่จะมาร่วมกันในวันนี้และยังเตรียมอุปกรณ์หลายอย่างสำหรับจัดกิจกรรมในครั้งนี้ อาทิเช่น ป้าย หนังสือ ดอกไม้ ขนมนมเนย สาลี่สุพรรณ ช๊อกโกแล๊ต ลูกเกตุ ไก่ผัดขิง น้ำดื่มอโนดาด แต่ของทุกอย่างก็กลายเป็นแม่สายบัวรอเก้อ พวกเราจึงจึงจัดการกันตามอัตภาพ

แนบไฟล์  5.jpg   1.22MB   80 ดาวน์โหลด

พวกเรานั่งลุ้นกันใจจดใจจ่อ ว่าจะมีใครจำเบอร์โทรได้ หรือจะมีใครได้ยินเสียงประกาศและตามมาที่นี่บ้าง ผมปรากฏว่าก็มีสมาชิกบางท่านโทรมาหลายคน เช่น พี่อริยะ 072 พี่ Sunshine และไม่ทราบนามอีกหลายท่าน โทรมาและก็เดินมาเอาปัจจัยมาร่วมบุญกับพวกเรา ถึงตรงนี้ก็ยังอดเสียดายไม่ได้ว่า ถ้าหากเราไม่พิดพลาดกันเรื่องสถานที่แล้วคงจะต้องมีเพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกมาร่วมกันมากกว่านี้

ฟ้าร้างก็บอกว่า อาเถอะ มาแค่นี้ก็แค่นี้ ทำไงได้ เราอาจจะโดนพญามารปิดธาตุเห็นจำคิดรู้เรา ให้ผมตั้งกระทู้นัดคนผิดต่อเนื่องมาตั้งแต่วันจันทร์ที่แล้ว โดยไม่มีใครฉุกคิดทักท้วงว่า เสาต้นที่เรานัดนั้น มันไม่ใช่เสาต้นเดิม ที่เคยนัดกันทุกครั้ง ฟ้าร้างยังบอกว่า อ๋อ... รู้แระ ที่พระอานนท์ไม่ทูลอาราธนาพระพุทธเจ้าให้อยู่ 1 กัปป์ ทั้งที่พระองค์ก็ทรงบอกนัยยะ แกะพระอานนท์ ตั้ง 16 ครั้ง แต่พระอานนท์ก็เหมือนเข้าหูซ้ายทะลุหูขวา ก็เป็นแบบนี้นี่เอง เหตุการณ์เกิดขึ้นเมื่อ 6 วันก่อน แต่อ้างอิงไปถึงสมัยพุทธกาลนู่น

แนบไฟล์  1_.jpg   1.21MB   83 ดาวน์โหลด

คิดได้ดังนั้น เจ้าแม่แห่ง DMC.tv ก็เลยงัดเอาทองคำแท่งที่เราได้ไปซื้อมาด้วยเงินของเพื่อนสมาชิกจากทั่วโลกร่วมได้บุญกันมา จัดการ สระสรงน้ำ ตกแต่งองค์ทรงเครื่องอย่างสวยสดงดงาม

มือของคนที่เคยจับแต่ mouse จิ้มแต่ keyboard ทุกวันๆๆ แต่วันนี้ต้องมาจัดดอกไม้ครับ วิธีการที่ฟ้าร้างบอกให้จัดดอกไม้ก็คือ ต้องจัดแบบสัญญาณดิจิตอล คือ101 110 001 คือให้ดอกไม้มันสูงต่ำเหลื่อมล้ำไม่เท่ากัน คล้ายๆ กับว่าดอกไม้มันพากันแย่งกันชูช่ออกมา ดูมีชีวิตชีวา พวกเราอยุ่หน้าคอมกันทั้งวัน ทุกวัน พอหลุดจากจอมาได้ก็ต้องสั่งงานกันเป็น DOS ตลอด พูดภาษาไทยปรกติไม่รู้เรื่อง

แนบไฟล์  2.jpg   1.02MB   81 ดาวน์โหลด

โฉมหน้าออกมาเป็นแบบนี้นี่เองครับ ก็ดูดี สวยงามไม่น่าเกลียดใช่มั้ยครับ ท่านผู้อ่าน
เราพยามถ่ายให้เห็นชื่อที่ช่างใด้สลักลงไปในแผ่นทองคำ แต่ได้ชัดสุดแค่นี้ครับ เอาเป็นว่าใครที่อยากเห็นชื่อของตัวเอง ก็ไปดูกระทู้เก่าๆ ของฟ้าร้างด้านล่างครับ

แนบไฟล์  4_.jpg   1.2MB   82 ดาวน์โหลด

สาธุ ครับ เราอธิษฐานกับแบบนี้ทุกคน ทุกท่านที่มาได้อธิษฐานแบบนี้หมดครับ เสียดายแทน และกราบขอโทษ ขออภัยกับทุกท่านอีกครั้ง ที่ทีมงานนัดผิดสถานที่ ไม่เช่นนั้น ทุกท่านต้องได้ร่วมกันทำแบบนี้เหมือนคุณฟ้าร้างทุกคน

แนบไฟล์  6.jpg   1.2MB   88 ดาวน์โหลด

จากซ้ายไปขวา พี่เปิ้ล Cadawee ฟ้าร้าง ผม น้องมดIdael คุณInnerspot

แนบไฟล์  7.jpg   1.22MB   74 ดาวน์โหลด

รูปนี้ถ่ายเพื่อให้เห็นว่า สีผิวของคนทำงานกลางแจ้งกับคนทำงานในออฟฟิตมันต่างกัน อย่างว่าแหละครับ ผมมันลูกทุ่งบ้านบุญชู โดนแซวตลอดว่าดำอย่างงู้นอย่างงี้ ออกทีวีก็ต้องโบ๊ะแป้งหน้าเด้ง โดยเฉพาะ ท่านผู้ออกรายการอีกคนที่เป็นแอร์โฮสเตท บินไปโตเกียว ยังแอบกัดผมตลอด

แนบไฟล์  8.jpg   1.06MB   95 ดาวน์โหลด

นี่น้องมด Idael ทีมงานรุ่นเล็ก ที่คอยช่วยงานกราฟฟิกดีไซน์ให้กับเว็บมาตลอด อุตสาห์บินลัดฟ้ามาจากเมืองตรัง แต่เที่ยวนี้ไม่ได้เอาหมูย่างขึ้นเครื่องมาด้วย เพราะเจ้าหน้าที่สนามบินกลัวจะเอาหมูย่างมาทำระเบิดนาปาล์ม งานนี้ลูกหลานน้าชวน ก็มากินสาลี่สุพรรณลูกบรรหารของผมไปก่อนละกัน

แนบไฟล์  9.jpg   1.03MB   84 ดาวน์โหลด

คนนี้คุณ Innerspot ทีมงานที่คุ้นหน้ากันดี บ้านอยู่เซียร์รังสิต แต่มีบ้านเป็นวัด มีวัดเป็นบ้าน คุณอาร์ทเป็นกำลังสำคัญคนหนึ่งทีเดียวที่อำนวยงานหล่อหลวงปู่ของเว็บ DMC.tv ให้ลุล่วงสะดวกโยธินได้ตั้งแต่ต้นจนจบเป็นคนนิสัยดีน่ารักมากครับ วันนี้อุตส่าเอาหลวงปู่สิริราชธาตุ พระของที่ระลึกสุดรักมาให้ผมองค์นึง ขอขอบคุณมากนะครับ ผมไม่รู้จะพูดคอย่างไรดี สำหรับทุกสิ่งทุกอย่างขอบอกได้ว่า ถ้าผมเป็นผู้หญิง ผมคงรักนายมาก มอบหัวใจให้แต่เพียงผู้เดียว เหอๆๆๆๆๆ biggrin.gif biggrin.gif (ตูต้องโดน แอร์โฮสเตทเอามุขนี้มากัดแน่)

แนบไฟล์  11.jpg   1.03MB   73 ดาวน์โหลด

แนบไฟล์  10.jpg   1.02MB   76 ดาวน์โหลด

สักพักก็มีพี่ Sunshine เดินทางตามมา (คนที่2-3จากซ้าย) พี่เค้าก็ปิดกองของเค้าเองเหมือนกัน เพิ่งรู้ว่าพี่เค้าเป็นเจ้าของดุสิตาอพาร์ทเม้นย่างบางซื่อนี่เอง คุ้นชื่อกันมั้ยครับ สำหรับใครอยากไปดุสิตด้วยกายเนื้อ นอกจากเขตดุสิต และโรงแรมดุสิตธานีแล้ว ยังมีดุสิตาอพาร์ทเม้น เป็นอีกทางเลือกหนึ่งครับ laugh.gif

แนบไฟล์  12.jpg   1.22MB   89 ดาวน์โหลด

แนบไฟล์  13.jpg   1.21MB   95 ดาวน์โหลด

ถ่ายรูปกันอีกครั้ง ก่อนเดินทางไปถวายกันครับ

แนบไฟล์  14.jpg   1.22MB   84 ดาวน์โหลด

ไปแล้วครับ ขบวนขันหมาก ฟ้าร้างบอกว่าการเป็นดารามันเป็นแบบนี้นี่เอง ไปทางไหนก็มีคนหันมามองมาทักทายเพราะเมื่อวาน เราเพิ่งไอ้ออนแอร์รายการ คุยกันถูกคอมาหมาดๆ

แนบไฟล์  15.jpg   1.2MB   93 ดาวน์โหลด

ถ่ายรูปกันหนึ่งช็อต ก่อนเข้าไปถวายหลวงพ่อกัน

แนบไฟล์  16.jpg   1.22MB   87 ดาวน์โหลด

ตอนที่ถ่ายรูปนี้อยู่ ก็มีคนมามุงดูข้างหน้าหลายคนครับ บางคนก็เอาปัจจัยมาร่วมด้วย

แนบไฟล์  17.jpg   1.19MB   79 ดาวน์โหลด

เข้าขบวนมาแล้วครับกว่าจะผ่านแฟนๆที่มารุมทึ้งได้ก็ เล่นเอาหลายนาทีเลยครับ

แนบไฟล์  18.jpg   1.21MB   87 ดาวน์โหลด

ผู้คนเบียดเสียดเยียดยัดกันเข้ามา

แนบไฟล์  19.jpg   1.18MB   78 ดาวน์โหลด

ท่ามกลวงฝูงชนนั้นเอง พี่ติ่งธนาวุฒิก็มาเจอกันจนได้ คนมีสายบุญร่วมกันมาตั้งแต่แรก มันหนีกันไม่พ้นหรอกครับ
เพราะฉนั้น คนทั่วโลกเขารอเราอยู่ เราต้องเป็นกัลญาณมิตรเอาข่าวดีไปบอกเขา บางทีเขาอยากจะมาแต่ไม่มีโอกาศไม่มีเพื่อน ไม่มีช่องทาง เว็บไซด์
www.dmc.tv ก็เป็นอีกช่องทางหนึ่งที่ทำให้คนเหล่านั้น ได้มีโอกาศมาร่วมสร้างบารมีกับหมู่คณะได้

แนบไฟล์  20.jpg   1.21MB   76 ดาวน์โหลด

คนเยอะมากมายจริงๆครับ นี่แหละครับ หมู่คณะของพวกเรา หาที่ไหนไม่ได้ในโลกที่จะมีคนมารอคิวแย่งกันเพื่อมาเป็นผู้ให้ มาเป็นผู้ผู้เสียสละแบบนี้ ถ้าไม่ใช่เพราะบารมีของพระเดชพระคุณของครูบาอาจารย์ของพวกเราแล้ว เราคงไม่มีโอกาสแบบนี้ โอกาสที่จะมาได้สร้างความดี สร้างบุญบารมีอันยิ่งใหญ่กับมหาปูชณียบุคคลของโลก ครูบาอาจารย์ของพวกเรา มีพระคุณมากมายนัก เกิดกี่ชาติก็ขาดท่านไม่ได้ครับ

แนบไฟล์  21.jpg   1.21MB   99 ดาวน์โหลด

สาธุ สาธุ สาธุ ในที่สุดเราก็ถวายไปแล้วครับ ตอนที่ถวายไม่ได้ถ่ายรูปหรอกครับ คนแน่นมาก และเราต่างคนต่างก็ช่วยกันประคองถุงเงินพานทองกันทุกคน แล้วก็เปล่งเสียง ชิตังเม รวย เสียงดังจนพระเดชพระคุณหลวงพ่อท่านหันมามอง เราก็ยกมือไหว้ท่านครับ

แนบไฟล์  22.jpg   1.21MB   84 ดาวน์โหลด

ด้วยอานิสงค์ผลบุญบารมีในครั้งนี้นะครับ ล้วนเกิดขึ้นมาได้ด้วยความร่วมมือร่วมใจของทีมงาน และเพื่อนสมาชิก www.dmc.tv ทุกๆคน หากไม่มีทุกท่าน วันแห่งชัยชนะนี้ก็คงไม่มี ถ้าไม่มีทุกท่าน วันอาทิตต้นเดือนนี้ พวกเราก็คงมานั่งแห้วยิ้มแห้งๆ กันอยู่ที่เสาต้นใดต้นหนึ่งในสภาเหมือนเดิมๆ แต่วันแห่งชัยชนะวันนี้ได้เกิดขึ้นมาแล้ว หลายท่านที่อยู่ต่างประเทศ ต่างจังหวัด ได้ติดตามรอดูอยู่ทางจอ TV ก็ได้ยิ้มกว้างๆ อย่างเบิกบานปลื้มใจในบุญที่ทุกท่านได้มีส่วนร่วม พวกเราเองทีมงานหลังจากที่ได้ถวายแล้ว เรายิ้มกันไม่หุบตลอดทาง น้ำตาแห่งความปิติมันจุกคลอเบ้าอยู่ตลอด ตอนแรกทีเดียว เราไม่นึกฝันเลยครับว่า จะมีวันที่ยิ่งใหญ่ของพวกเรานี้ได้ ผมเองยังคอยขัดแย้งกับฟ้าร้างอยู่บ่อยๆ ว่าจะทำได้หรือๆๆ แต่วันนี้เราก็ทำได้แล้วครับ น่าเสียดายที่หลายๆ ท่านพลาดโอกาศสำคัญนี้ ถ้าวันนี้เราได้มาเจอกันเยอะๆ ผมจะเล่าให้ฟังถึงเหตุการต่างๆ นับตั้งแต่เริ่มความคิดนี้ ตลอดจนเรื่องราว อุปสรรค และเหตุการต่างๆ ระหว่างทางนับตั้งแต่เริ่มต้นมา

สำหรับวันนี้ เราได้ถวายหล่อหลวงปู่ไปแล้ว เป็นจำนวนทั้งสิ้น ทอง(99.99%) 10.7บาท เงินสดประมาณ 2.55 แสนกว่าบาท ที่ไม่ได้ระบุจำนวนแน่นอน เพราะระหว่างทางที่ไปถวายก็มีคนมาร่วมบุญในถุงทองของเรามากเราก็เลยไม่มีเวลาได้นับ และหลังจากที่เสร็จงานบุญแล้ว ก็ยังมีอีกลายท่านตามมาร่วมบุญอีก จำนวนไม่ใช่น้อย หลายหมื่นบาททีเดียว เพราะฉนั้นเงินจำนวนที่ได้มาอีก และที่กำลังจะได้มา เราจะนัดกันไปถวายอีกครั้ง ในวันที่10 ตุลาคม ซึ่งเป็นวันหล่อหลวงปุ่ครับ

บุญกุศลที่ทีมงานและทุกท่านสมาชิกทั่วประเทศ ทั่วโลก ได้ทำในครั้งนี้ ขอจงดลบันดาลให้ทุกท่าน มีชีวิตที่เจริญรุ่งเรือง ถึงพร้อมไปด้วย ลาภ ยศ สุข สรรเสริญ มรรคผลนิพพาน วิบากกรมวิบากมาร อุปสรรคต่างๆ นานา ในชีวิต จงมลายหายสูญ ขอให้มีสมบัติใหญ่ ร่ำรวยเป็นมหาเศรษฐีกันทุกท่าน และได้ติดตามสร้างบารมีร่วมกันอีก ตลอดไป จนกว่าจะถึงที่สุดแห่งธรรมครับ ขอกราบอนุโมทนาครับ สาธุ สาธุ สาธุ

รวยโคตรโคตร กันถ้วนหน้านะครับ

#2 ideal

ideal
  • 605 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 11:54 AM

รวยโครตๆ

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#3 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 11:56 AM

เห็นแล้วปลื้มๆมาก น้ำตาจะไหลเลยอ่ะ อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ เสียดายมากๆที่ไม่ได้ไป
Relax & Alert

#4 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 11:58 AM

555 ฮากับปลื้มครับ ขอให้รวยโคตรๆ กันถ้วนหน้า แล้วมาเจอกันอีกครั้งวันศุกร์นี้นะครับ รับรองคราวนี้มารปิดไม่มิด เพราะเราระลึกอดีตวันอาทิตย์ที่ผ่านมาได้ 555

#5 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 11:59 AM

ขอกราบ อนุโมทนาบุญ กับคุณ.ฟ้าร้าง และหมู่คณะ ทุกๆท่านอีกครั้ง ปลื้มสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จนพูดอะไรไม่ถูกแล้ว นอกจากขอขอบพระคุณ มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จากใจที่ได้ทุ่มเแบบสุดๆๆ

ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตัวเลยค่ะ น้ำตาไหลเออ ตลอดจนตา บวมนิดแล้ว ก็เพราะ ว่าปลื้มสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สาธุ สาธุ สาธุ

#6 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 11:59 AM

ก่อนอื่น ต้องบอกเลยว่า เอาบุญมาฝากทุกท่านที่เป็นเจ้าของเงินและทองของ www.dmc.tv นี้ ให้ได้บุญเท่าเทียมทันกันทั้งทีมเลยนะคะ
ปลื้มมากๆ ค่ะ รวมทอง+เงินแล้ว สี่แสน หนึ่งหมื่นบาทค่ะ กลับมาถึงบ้าน มีเข้ามาอีก สี่หมื่นค่ะ ตอนนี้ก็สี่แสนห้าหมื่นค่ะ

แนบไฟล์  gold_www.dmc.tv.jpg   457.01K   104 ดาวน์โหลด
ทอง dmc.tv
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=17918

คิดถึงตลอดสองเดือนที่ผ่านมาขึ้นมาคราใด ก็ปลื้มลืมไม่ลงจริงๆค่ะ ยิ่งตอนเดินเป็นขบวนไปถวายก็ยิ่งปลื้มมากค่ะ จะปลื้มมากกว่านี้ หากทุกท่าน ที่ได้ร่วมปัจจัยนี้ ได้มาถวายพร้อมๆ กัน เพราะนับไปนับมาแล้วก็หลักร้อยกว่าคนนะคะ หางขบวนคงยาวไปจรดหน้าประตูวัดนู่นน่ะค่ะ แต่อย่างไร ก็แล้วแต่

นี่คือการสร้างบารมีของเรา
ค่ะ

แม้ไม่ได้มาถวายพร้อมกัน แต่บางท่านก็ส่งใจผ่าน จอ มาปลื้มด้วยกัน นี่แหล่ะค่ะ พลังหมู่ ทำให้เราได้รู้ว่า การสร้างบุญ สร้างบารมี เราต้องทำกันเป็นทีม มันจะปลื้ม ลืมไม่ลง คงไม่ลืม ปลื้มทุกชาติ ไปทำคนเดียวก็แห้งเหี่ยวเฉาเหงา เพราะฉะนั้น ไปเถอะค่ะ ไปชวนเพื่อนผอง ญาติมิตร มาจอยกัน มาหล่อหลวงปู่กันในวันที่ 10 ต.ค.นี้ ใครยังไม่ได้สุวรรณนิธิ ให้มารับได้ที่ฟ้าร้างใน

วันที่ 10 ต.ค.นี้ ที่เสา D9 นะคะ D9 ขอย้ำอีกครั้งว่า D9

จะ D Dusita, D Dhammakaya หรือว่า D Dhamma ก็เอาค่ะ ท่องไว้ให้ขึ้นใจว่า D ค่ะ D เลข 9 อันเป็นมงคล เพราะถ้าไม่มี 9 ก็คงไม่มี 10

มาเจอกันนะค่ะ มาปลื้มกันเป็นทีม เรามีป้ายแล้ว เดี๋ยวเราไปถวายพร้อมกันอีกรอบ มีมากมีน้อย ก็มาเถอะค่ะ แล้วคุณจะเข้าใจว่า พลังแห่งการสร้างบารมีแบบหมู่ เนี่ย มันยิ่งใหญ่มาก นึกถึงตอนนี้ฟ้าร้างยังปลื้มไม่หายเลยนะคะ
โทรมาเลยดีกว่า แจกเบอร์ด้วยค่ะ ฟ้าร้าง 0894965261 เมม กันไว้เลยนะคะ ส่วนคุณสิริปโภ ก็เบอร์ 0851968456 ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

มีความสุขจัง
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#7 อริย 072

อริย 072
  • 440 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 12:04 PM

สาธุ
ปลื้ม...จนพูดไม่ออก

#8 บุญหลาย

บุญหลาย
  • 159 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 12:17 PM

สาธุครับ วันนั้นคนเยอะมากๆเลย คนมาอนุโมทนากันเต็มเลย
"พรุ่งนี้โลกก็เปลี่ยนแปลงแล้ว"

#9 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 12:21 PM

สาธุค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#10 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 01:11 PM

กราบอนุโมทนาบุญอีครั้งจ้า..
สาธุ สาธุ สาธุ.. รักทุกคนเลย.. อิอิ.. กำไรง่ะ.. แอบดู.. 555.. happy.gif
ไม่รู้สิ.. เพลงๆนี้มันผุดขึ้นมาอ่ะ..

อย่ากลับคืนคำ.. เมื่อเธอย้ำสัญญา..
อย่าเปลี่ยนวาจา.. เมื่อเวลาแปรเปลี่ยนไป..
ให้เธอหมายมั่นคง.. แล้วอย่าหลงไปเชื่อใคร..
เดินทางไป.. อย่าหวั่นไหวใครกางกั้น..

มีดวงตะวัน.. ส่องเป็นแสงสีทอง..
กระจ่างครรลอง.. ให้ใฝ่ปองและสร้างสรรค์..
เมื่อดอกไม้แย้มบาน.. ให้คนหาญสู้ไม่หวั่น..
คือรางวัล.. แด่ความฝันอันยิ่งใหญ่.. ให้เธอ..

บนทางเดินที่มีขวากหนาม.. ถ้าเธอคร้ามถอยไปฉันคงเก้อ..
ฉันยังพร้อมช่วยเธอเสมอ.. เพียงตัวเธอ.. ไม่หนีไปเสียก่อน..

จะปลอบดวงใจ.. ให้เธอหายร้าวราน..
จะเป็นสะพาน.. ให้เธอเดินไปแน่นอน..
จะเป็นสายน้ำเย็น.. ดับกระหายยามโหยอ่อน..
คอยอวยพร.. ให้เธอสมดังหวังได้.. นิรันดร์..

รางวัลแด่คนช่างฝัน..
จรัล มโนเพ็ชร

จะวันไหนๆ..
แม้จะไม่ได้พบเจอ.. แต่ขอให้รู้ไว้ว่า..
ความรู้สึกเรา.. วนเวียนอยู่ใกล้ๆพวกเธอเสมอนะ.. อิอิ.. happy.gif

จำได้แล้วล่ะว่า.. เคยเข้ามา dreamindreamonline สมัยแรกๆ.. แต่ดูแล้วก็งั้นๆอ่ะ.. เลยไม่ได้อยู่ประจำ..
แม้เราเป็นแค่สมาชิกโนเนมคนหนึ่ง.. แต่ก็ปรารถนาจะเห็นภาพอย่างนี้เกิดขึ้น..
นี่เป็นการแสดงพลังความรักความสามัคคีและเป็นนิมิตหมายที่ดีของการเจริญเติบโตที่ดีของ dmc.tv
ฝันเอาไว้นะ.. ว่าสักวัน.. เราจะมีสถานที่สิงสถิตย์ที่ถาวร..
มีอาณาบริเวณเล็กๆที่ใครมาเจอกันก็ได้.. ไม่ว่าจะอาทิตย์ไหนๆก็ตาม..
มีความรักเอื้ออาทรในหมู่คณะ.. และ.. ไม่หยุดเพียงบุญใหญ่ครั้งนี้ครั้งเดียว..
แต่.. อยากให้พวกเราชาว dmc.tv ก้าวต่อไป.. จริงไหม..
อยากให้.. ไม่ว่าจะมีบุญอะไรก็ตาม.. จะเล็กน้อย.. จะยิ่งใหญ่ปานใด.. เราก็ร่วมแรงร่วมใจกันแบบนี้ต่อไป..
แล้วเราจะแอบดู.. จะอมยิ้มกับพวกเราอยู่ไกลๆนะ.. อิอิ..
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#11 131072

131072
  • 237 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 01:14 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ
สาธุๆๆๆ

#12 the miracle girl ^__^

the miracle girl ^__^
  • 226 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 01:22 PM

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

ไปวันนั้นไม่ได้ค่ะ

แต่ว่าวันที่ 10 ไปได้ค่ะ

แอบมีเบอร์ฟ้าร้างแล้วค่ะ คาดว่าคงหากันเจอค่ะ ^^

#13 Suk072

Suk072
  • 430 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 01:30 PM

กราบอนุโมทนาบุญ พี่ก็ไปแถว O10 ค่ะ แต่ก็มีบุญได้ร่วมถวายด้วย เพราะขณะเดินไปถวายปัจจัย อยู่ท้ายๆ ได้ยินเสียงหัวหน้าชั้นประกาศรวมพลคนรัก DMC จึงรีบขอทางเพื่อเข้าไปร่วมถวาย ขบวนยาวพอสมควรเชียวนะคะ เห็นแต่ป้ายอยู่ไกล และเห็นเกาะต่อๆกันไป จึงถามเพื่อให้แน่ใจว่าใช่ ขบวน DMC หรือไม่ ปรากฎว่าใช่จริงๆ พี่ก็ได้ร่วม สาธุ ทันการพอดี
รู้สึกปลื้มค่ะ

#14 Aniwat

Aniwat
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 01:57 PM

เห็นรูปแล้วทั้งดีใจและปลื้มใจจริงๆ ได้บุญกันทั่วหน้าเลยนะครับ สา ธุ

#15 หมอป๊อง

หมอป๊อง
  • 761 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 02:37 PM

glare.gif ขอกราบอนุโมทนาบุญซึ่งกันและกันนะครับ สาธุ ..ดีจัง

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  pen1_46.gif   1011bytes   19 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  pen1_53.gif   2.08K   15 ดาวน์โหลด
  • แนบไฟล์  pen1_46.gif   1011bytes   14 ดาวน์โหลด

#16 บุญเชื่อม

บุญเชื่อม
  • 68 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 02:52 PM

ชอบรูปมากเลย ดูดีกันทุกคนเลยค่ะ สาธุ

#17 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 03:09 PM

เห็นภาพเบื้องหลังและเบื้องหน้า การทำความดีแบบนี้ ยิ่งชื่นใจนะครับ
ขออนุโมทนา อีกครั้ง

ไฟล์แนบ

ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#18 เด็กน้อยมาวัด

เด็กน้อยมาวัด
  • 204 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 03:31 PM

อนุโมทนาบุญนะค่ะ^^ พอดีตอนนั้นต้องไปสมัคร dou แล้วก็ รับบุญเจ้าหน้าที่ SPD 6 แล้วก็เก็บบูธ
ก็เลยยังแนะนำตัวอย่างเป็นทางการกับพี่ๆ แล้วก็ร่วมบุญไม่มากด้วย พอดีเอาปัจจัยไปใช้สมัครซะก่อน
ไม่รู้พี่จะจำหนูได้ป่าว ที่เดินหาเสาตั้งนานแนะ แต่ก็เจอ (เดินซะรอบเลย ที่แท้ไม่ไกลจากบูธหนูเลยแฮะ^^) laugh.gif

ดูภาพแล้วปลื้มมากๆเลย เสียดายไม่ได้ไปถวายด้วย
พี่อลิซ สวยกว่าที่คิดมากๆๆ เลย หนูจำเบอร์ไม่ได้ก็เลยไม่ได้ติดต่อไป happy.gif
หยุดเป็นตัวสำเร็จ

#19 Chatkaew

Chatkaew
  • 118 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 03:57 PM

สุดยอดดดดดดด
ใช่แล้ว...นี่คือการสร้างบารมีของพวกเรา
เห็นแล้วปลื้มแทนจริงๆ ค่ะ

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ

#20 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 04:09 PM

#21 Noble

Noble
  • 20 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 04:13 PM

เห็นแล้วดีใจครับ
น่าปลื้มใจครับ
สาธุ

#22 sun072

sun072
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 04:33 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

#23 Crystar Boyz

Crystar Boyz
  • 107 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 05:16 PM

อนุโมทนาด้วยนะครับ

#24 usr22929

usr22929
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 05:21 PM

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านค่ะ สาธุๆๆ
เป็นปลื้ม ปิติ ดีใจกับน้องๆทีมงานที่มีความตั้งใจ มุ่งมั่น และขอให้กำลังใจ www.dmc.tv ตลอดไปค่ะ

#25 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 05:54 PM

สาธุ smile.gif

#26 Doramon

Doramon
  • 468 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 06:23 PM

อนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ สาธุ สาธุ สาธุ
ของผมก็สู้เต็มที่ ทั้งบอกบุญ ทั้งทำเอง
ตอนนี้ 2 บาท แล้วครับ

#27 usr21238

usr21238
  • 233 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 07:23 PM

อนุโมทนา สาธุ ของดิฉันฝากเพื่อนขึ้นเครื่องไปวันนี้นะคะ ๑๐๐ ดอลล่าร์สหรัฐ มาช้าแต่ก็มาค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#28 Prince JuNNoi of LoNDon

Prince JuNNoi of LoNDon
  • 89 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 08:12 PM

โอโห

พี่เอสอย่างหล่อ

คุณฟ้าร้าง อย่างน่ารักเลยงับ

โมทนาสาธุการ
Prince JuNNoi of LoNDon

...ปล่อยให้่เวลามันพาไป...

...สำหรับฉัน เธอคือ สิ่งที่ดีที่สุด เท่าที่ชีวิตนี้จะมีได้...

#29 nidnoi

nidnoi
  • 135 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 08:35 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

#30 ปานสิญา

ปานสิญา
  • 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2008 - 09:18 PM

เมื่อวานเราก็ไปนะ แต่เดินหาสมาขิกไม่เจอ เดินจนเหนื่อย
( เพราะไปที่เสา O10 ) ไม่ได้ยินเสียงประกาศเปลี่ยนที่นัดพบอ่ะ
แต่ก็ปลื้มมากเลยที่เห็นภาพแห่งความสามัคคีของชาว dmc
กราบอนุโมทนาบุญ กับผู้มีบุญทุกท่าน มากๆเลยนะคะ
แล้วก็ปลื้มมากยิ่งอีก ที่วันนี้เราได้ออก dmc ด้วย อิอิ
ก้อช่วงทบทวนบุญทำความสะอาดวิหารคด นั่นไง
เอาบุญมาฝากทุกคนด้วยน๊า
 "ไม่มีอะไรใหม่  ต้องแสวงหาอีกแล้ว  เพราะใจของฉัน  มีพระแก้วใส"