ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * - - 1 คะแนน

สร้างความใส ส่งความสุข

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ping

ping
  • Admin
  • 251 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 September 2010 - 05:08 PM

เจริญพร สมาชิก www.dmc.tv ทุกท่าน

วันนี้มีไฟล์เสียง MP3 รวมบทความดีๆสั้นๆผนวกกับทำนองฟังสบายๆมาฝาก

ฟังยามว่าง ตอนนั่งในรถ ขณะขับรถ ก่อนนอน หรือตอนทำสมาธิ ได้เสมอ...

อย่าลืม..ให้ฟังอย่างถูกวิธี คือ ฟังที่ศูนย์กลางกายอย่างสบายๆ

ขอให้ทุกท่านเข้าถึงพระธรรมกายภายในโดยเร็วพลันเทอญ

โหลดจากลิ้งค์นี้ http://r200.dmc.tv/d...d_happiness.mp3

แถม

เพลงบรรเลงสำหรับนั่งสมาธิแบบสงบๆ http://r200.dmc.tv/download/For maditation.mp3 (ให้สมาชิกโหลดไฟล์ที่ 2 ได้ที่ความเห็นที่ 6 เลยนะ)

หลวงพี่ปิง

ป.ล. แก้ไขไฟล์ที่สองให้แล้ว ลองโหลดใหม่ดูนะ(ลองโหลดแล้วแต่ไม่ได้ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะมาแก้ให้ใหม่แล้วกัน)

ขออนุโมทนาบุญกับ นรอ.ณ ๐๗๒ ที่แก้ไขลิ้งค์ให้...สาธุ (สมาชิกโหลดไฟล์ที่ 2 ได้ที่ความเห็นที่ 6 เลยนะ)

ถ้าชอบก็โพสต์บอกกันนะโยม ไว้ถ้ามีอีกจะนำมาให้โหลดกัน...

#2 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 September 2010 - 06:33 PM

อนุโมทนาสาธุครับหลวงพี่ เพลงแรกนี้หามานานแล้วครับ เคยได้ยินในสื่อของดีเอ็มซี ดีใจจัง เพราะมาก
ยาวด้วย เหมาะแก่การนั่งธรรมะครับ

เพลงที่สองโหลดไม่ได้ครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#3 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 September 2010 - 07:18 PM

อนุโมทนาบุญ ด้วยเจ้าค่ะ หลวงพี่ ที่กรุณาเมตตา เอาธรรมะใสๆ มาให้โยมได้เอาไว้นั่งสมาธิ เจ้าค่ะ เพลงที่2 ก็โหลดไม่ได้เช่นกัน

เจ้าค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#4 _Phoenix_

_Phoenix_
  • 54 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 September 2010 - 08:24 PM

สาธุครับ

>>..........ชีวิตนี้ขอมอบแด่พระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย..........<<

#5 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 27 September 2010 - 11:44 PM

..กราบนมัสการและขอบพระคุณครับ ^ _ ^
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#6 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 September 2010 - 12:02 AM

อนุโมทนาบุญค่ะ ขอรับบุญแก้ลิงค์ให้ค่ะ(ระหว่างรอ พอจ.) ดาวโหลดเพลงบรรเลงสำหรับนั่งสมาธิ(เพลงที่2) คลิก--> http://r200.dmc.tv/d... maditation.mp3

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#7 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 28 September 2010 - 07:43 AM

แนบไฟล์  Sadhu_Anumothana.gif   22.04K   31 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  Sadhu_Anumothana.gif   22.04K   31 ดาวน์โหลดแนบไฟล์  Sadhu_Anumothana.gif   22.04K   31 ดาวน์โหลด
ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#8 ขุนรบพระนิพพาน

ขุนรบพระนิพพาน
  • 39 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 September 2010 - 09:23 AM

กราบหลวงพี่ปิง ครับ ไฟล์ที่สอง โหลดไม่ได้ครับ ขออนุโมทนาบุญกับหลวงพี่ด้วยนะครับ
การให้ธรรมทานชนะการให้ทั้งปวง

#9 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 September 2010 - 07:51 PM

ถ้าชอบก็โพสต์บอกกันนะโยม ไว้ถ้ามีอีกจะนำมาให้โหลดกัน...
กราบนมัสการ ชอบเพลงและธรรมที่นำมาฝากค่ะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#10 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2010 - 07:58 PM

สาธุ... ชอบฟังธรรมะประกอบเพลงบรรเลงครับ smile.gif

#11 *บีภาค6*

*บีภาค6*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 27 January 2011 - 06:04 AM

นมัสการหลวงพี่เจ้าค่ะ
บีภาค6 ค่ะ กำลังตามหาภาพวาดตอนถวายภัตตาหาร และตักบาตร จะนำมาประกอบในโบร์ชัวร์ชวนทำบุญเศรษฐีถาวร หลวงพี่เมตตาช่วยได้ไหมค่ะ